Đỗ quyên 1 đã thuần khí hậu miền biển

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Tks anh đã chia sẻ, Linhsam cafe của anh xong chưa vậy. Khi nào có dịp ra Nha Trang phải vào LS cafe của anh uống cafe ngắm rừng Linh sam đẹp của anh Tùng chứ. Em ở Nha trang cũng gần 5 năm đó anh Tùng.
Vì nhiều lý do nên Linh sam cafe chưa thể hoành thành như dự kiến ban đầu. Nhưng anh em đi lang thang chơi thì cứ ghé qua mình nhé. Cũng sẽ có cafe uống nhé:x

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hình này mới chụp hay là chụp hôm Tết? Nếu là hình củ xin anh Tùng chụp cho vài tấm thật rỏ xem có nên làm gì nữa hay không.
Mởi xử sát phạt bộ tàn em đỗ quyên này và ép thay chậu nhỏ luôn. Vừa xử xong lên diễn đàn mình đọc bài thấy chú Xuân góp ý với 1 anh là đỗ quyên chỉ nên xử lý mạnh bộ rễ và nhẹ tay cho phần trên. Huhu. Thui thì lỡ rồi, hy vọng nó sẽ kg sao.

Hình cũ chụp lúc trước Tết vừa rồi

Sau khi côn ngắn bộ tàn

Cắt rễ thay chậu

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cắt vậy là đẹp quá rồi
Dạ. Ccon cảm ơn Chú. Tại hôm vừa cắt rồi thay chậu xong thấy có 1 bài chú dặn 1 anh trên diễn đàn mình là làm rễ thì kg nên tỉa mạnh phần trên nên con sợ nó ra đi thôi
==================================
cay đẹp quá tiên anh ơi , ra hoa thì sướng....
Cây này đổ hoa nhìn cũng phê lắm Cent à

samphanrang

Thành viên tích cực
- Anh Tùng Nguyên ơi nhìn cơ ngơi của anh mà lạnh cả người . 8-3 mình có dịp đến Nha Trang mong ước đầu tiên là được đến anh để chiêm ngưỡng vẽ đẹp thực tế ,biết anh có giành 30 phút để tiếp chuyện không anh Nguyên ạ

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
- Anh Tùng Nguyên ơi nhìn cơ ngơi của anh mà lạnh cả người . 8-3 mình có dịp đến Nha Trang mong ước đầu tiên là được đến anh để chiêm ngưỡng vẽ đẹp thực tế ,biết anh có giành 30 phút để tiếp chuyện không anh Nguyên ạ
A Long dùng từ làm mình e ngại ghê gớm. Mình bình dân lắm a Long ơi! A ra NT đc mấy ngày? Sáng mùng 7 e động thổ 1 khách sạn ở Nha Trang xong e đi Ban Mê Thuột luôn. E đang thi công 1 ngân hàng trên ấy. E lên đó lv xong chạy qua off với mấy anh em Tây Nguyên xong về luôn. Chắc khoảng khuya mùng 8 e về lại Nha Trang. Sáng mùng 9 cafe anh nhé
P/s : E tên Tùng. Còn Nguyên là tên thằng Cục Xương của e. Còn Cục Thiịt của e là đây nè a. Hihi

Người Rừng

Thành viên tích cực
Mởi xử sát phạt bộ tàn em đỗ quyên này và ép thay chậu nhỏ luôn. Vừa xử xong lên diễn đàn mình đọc bài thấy chú Xuân góp ý với 1 anh là đỗ quyên chỉ nên xử lý mạnh bộ rễ và nhẹ tay cho phần trên. Huhu. Thui thì lỡ rồi, hy vọng nó sẽ kg sao.

Hình cũ chụp lúc trước Tết vừa rồi

Sau khi côn ngắn bộ tàn

Cắt rễ thay chậu

Cắt vậy là đẹp quá rồi
Đỗ quyên chơi hoa tết xong có cần lặt lá, thu gọn tàn lại không bác Xuân?
Cây của chú Tùng đỉnh quá, có thể loại bỏ chi 1 được không, cảm ơn chú đã chia sẻ!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đỗ quyên chơi hoa tết xong có cần lặt lá, thu gọn tàn lại không bác Xuân?
Cây của chú Tùng đỉnh quá, có thể loại bỏ chi 1 được không, cảm ơn chú đã chia sẻ!
Câu trên thì để chờ chú Xuân trả lời a nhé.
Nếu cắt chi 1 thì e nghĩ...nó lạnh lưng a ơi

NGVTHUAN

Moderator

Cây đổ quyên bộ tàn côn lại nhìn đẹp quá Anh Tùng ơi! Em này mà Anh Tùng làm hoa cho ra rộ hết bộ tàn nhì chắc phê lắm đó Anh.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

Cây đổ quyên bộ tàn côn lại nhìn đẹp quá Anh Tùng ơi! Em này mà Anh Tùng làm hoa cho ra rộ hết bộ tàn nhì chắc phê lắm đó Anh.
Kg làm gì cả Thuận ơi. Chỉ thu ngắn lại bộ tàn thôi. Có điều lần này thu lại khá nhiều so với lúc đầu. Mấy bữa nay hơi lo. Nhưng hôm nay thấy mầm bắn ra tùm lum nên cũng hơi an tâm rồi.
~O) sáng cuối tuần nhé

lehidu

Thành viên tích cực
Thay cái chậu mới nhìn cây đẹp hơn nhiều, Bận lắm sao lâu nay Tùng không ra PY he?

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Thay cái chậu mới nhìn cây đẹp hơn nhiều, Bận lắm sao lâu nay Tùng không ra PY he?
Vừa bận, vừa hổng có xiền nên kg ra đó mà. hehe.
Chiều chủ nhật này rảnh kg anh? Rủ ku Cường và Toàn ku vào Tuy Hòa lai rai mấy chai đi a. Ghé quán Toande 35 nhé. 17h chiều được kg anh?