nỗi thất vọng lớn

Thu HY

Thành viên
Lâu lắm cu Tường ko online, hnay lên dđ thì đọc dc 1 topic mua bán làm cu Tường rất buồn. CU Tường đã từng có 1 thằng em cùng chơi bonsai, cu Tường coi nó như em, thấy nó thích những cây quái, cây già của cu Tường, cu Tường chấp nhận đổi 1 cây trang với nó :)) với ý nghĩ là cho nó có cây chơi vì giá trị 2 cây chênh lệch rất nhiều nhưng cu Tường vẫn đổi vì nghĩ rằng thằng em này thích chôi cây nhưng ko có đủ tiền để mua cây nên đổi để có cái gọi là... và trước khi thằng em đem cây về, cu Tường vẫn ko quên tặng cho em nó 1 món quà và 1 lời nhắn đừng bán cây này với giá em đổi cây trang, nếu em muốn bán giá đó thì alo anh để anh lấy về cho. Thằng em rất dễ thương :)) dạ em biết mà anh. thế nhưng hnay vào dđ thì ôi thôi cu Tường thất vọng quá đi thôi, nó bán cây hàng hiệu với giá mà nó đổi cây trang mà ko thèm alo để cu Tường chuộc về. trời ơi thằng em ơi, làm vậy mai mốt ra đường sao ăn nói với anh. Mình dành rất nhiều tình thương nhưng cuối cùng chỉ nhận được phủ phàng và thất vọng. CHÁN CÁI SỰ ĐỜI :((
Em nó còn trẻ, chưa hiểu CÁI SỰ ĐỜI đâu.
Bỏ qua cho em nó vụ này đi bạn, nếu vẫn còn tình thương với em nó hãy cho nó 1 cơ hội ngon ăn hơn. Nếu nó vẫn thấy chữ TIỀN to hơn chữ TÌNH thì đoạn tuyệt mà không phải suy nghĩ thêm cho nặng đầu.
Nó là thằng em mà... Làm anh khó ở chỗ đó.
Thân,

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Thấy anh em comment hơi căng thẳng quá, người bán thì bán rồi người mua cũng mua rồi, nói đi nói lại thì anh em phải suy nghĩ, phiền lòng.
Thằng em đó lần sau ko đổi cho nó cây đẹp nữa, đổi cây xấu hơn ho nó bán giá cây đẹp có hay hơn ko :))
Lâu lắm mới thấy cu tường, bữa nào có cây bon sai đổi cho anh 1 cây nhé anh hứa chỉ bán khi giá cao thôi :))

vanlai

Thành viên
Cu Tường có cây nào quái quái đổi cây với anh nha. anh hứa chỉ để chơi thôi chứ không bán.

newcomer!!!

Moderator
Bỏ đi Cu, Anh Em không mà, gọi ra nhậu một bữa, AE nói thẳng với nhau là cư xử vậy không được, rút kinh nghiệm rồi kéo nhau đi Mát xoa thư giản cái là ok hà .........

TUANKHANH

Moderator
Còn chuyện này thì em đừng ân hận, lúc đó cũng say nên em không kiềm chế được cũng là chuyện thường của đàn ông, chỉ cần chịu trách nhiệm là được rồi em[/QUOTE]

Gây ra hậu quả nghiêm trọng hả, có bỏ của chạy lấy người không vậy em :)):)):))

newcomer!!!

Moderator
Còn chuyện này thì em đừng ân hận, lúc đó cũng say nên em không kiềm chế được cũng là chuyện thường của đàn ông, chỉ cần chịu trách nhiệm là được rồi em
Gây ra hậu quả nghiêm trọng hả, có bỏ của chạy lấy người không vậy em :)):)):))[/QUOTE]

CHOI XONG DONG hả Cu?

lydainghia

Thành viên tích cực
em đã có 1 lần bậy với anh Dũng đàn chủ, tới bây giờ em vẫn còn ân hận))
Còn chuyện này thì em đừng ân hận, lúc đó cũng say nên em không kiềm chế được cũng là chuyện thường của đàn ông, chỉ cần chịu trách nhiệm là được rồi em
Gây ra hậu quả nghiêm trọng hả, có bỏ của chạy lấy người không vậy em :)):)):))
CHOI XONG DONG hả Cu?
Kể từ đêm định mệnh ấy, đàn chủ thẩn thờ, ít nói hẳn và hay khóc thút thít.

batuluong

Thành viên tích cực
dạ, nếu anh Hưng dang giữ thì thôi ko sao đâu anh, hwa em hơi buồn nên mới nói vậy, thôi coi như chưa có việc này, và cũng coi như cu Tường chưa từng sở hữu cây kim quýt này. nhưng mà vẫn buồn :)).
sau lần em lỡ bậy với đàn chủ em vẫn hay thường xuyên qua thăm đàn chủ mà :)) nhưng thấy dàn chủ thẩn thờ hơn lúc trước, hok biết có hậu quả gì ko nữa =)). chắc phải bán vài cây để dành tiền mua sữa anpha pro, hay dialac mama wa =))

steven_vu

Thành viên VIP
ko biết a còn nhớ em ko,hihi em hay wa chỗ anh lộc chơi nè.cây đó với giá wa rẻ.cây kỉ niệm mà còn bán thì ko bao giờ làm ra cây có hồn dc.điều này e đã khẳng định lâu với lộc rùi.chia buồn cùng a

dạ, nếu anh Hưng dang giữ thì thôi ko sao đâu anh, hwa em hơi buồn nên mới nói vậy, thôi coi như chưa có việc này, và cũng coi như cu Tường chưa từng sở hữu cây kim quýt này. nhưng mà vẫn buồn :)).
sau lần em lỡ bậy với đàn chủ em vẫn hay thường xuyên qua thăm đàn chủ mà :)) nhưng thấy dàn chủ thẩn thờ hơn lúc trước, hok biết có hậu quả gì ko nữa =)). chắc phải bán vài cây để dành tiền mua sữa anpha pro, hay dialac mama wa =))
hèn gì bữa xuống tân thấy ít nói,ăn cũng ít.....:)):)):)):))

hungbonsai

Thành viên tích cực
chết rồi câu này của cu tường với câu của anh 3 "đàn chủ mất tự chủ với đàn ông " thế là sao đây ,nghe hiểu lầm chết ,đề nghị cu tường giải thích rỏ bậy chuyện gì chứ căng cứ vào hai câu đó là chết :-O

hèn gì bữa xuống Tân thấy ít nói,ăn cũng ít.....:)):)):)):))
thôi chuyện đã qua rồi Tường ơi.giữ trong lòng càng buồn.vả lại qua tay thầy Hưng thì cũng như ở vườn Tường.vẫn thăm em nó đều đều mà.lâu lâu nhớ em nó qua thăm lại được khuyến mãi vài ly bia ấy chứ:)):)):))

tranquyloc

Thành viên
trước hết em xin lỗi anh Tường nha.đừng giận em út tội nghiệp.nhưng có lẽ xin anh nghe vài lời của em nha.trước khi đăng lên em đã gọi cho anh tổng cộng gần chục cuộc trong 3 ngày liên tiếp mà chỉ nghe câu ò e í thuê bao quí khá....và cây kim quýt đó em cũng không hề bán mà chỉ giao lưu đổi cây với anh Tú ở gần nhà.nếu anh cần xác minh em có thể cho anh số để nói chuyện.do nhiều vấn đề không tiện nêu mà em phải đổi cây,nếu được anh có thể alo lại cho em mà.thật tình là em cố gắng liên lạc với anh rất nhiều mà không hề gọi được.khi nãy anh Sóihoang gọi cho em ,em mới biết là anh viết bài này,thành thật xin lỗi anh và mong anh đừng giận em nha.

tình trạng của cây không được khỏe mà kinh nghiệm chăm cây thì em vẫn còn hạn chế lắm,anh Tú ở Gò Vấp qua chỉ cho em các vấn đề và lấy cây đó về để cắt lấy cốt và chỉnh sửa lại do tàn nhánh bị sâu hay gì đó trước đây cắn làm hư mất phần vỏ gỗ.vẫn biết làm vậy là có lỗi với anh nhưng mong anh bỏ qua cho em vì tấm lòng của anh khi để cho em cây đó em vẫn rất trân trọng chứ không hề có ý đem nó ra làm vật mua bán đâu.MỘT LẦN NỮA XIN LỖI ANH VÀ MỌI NGƯỜI

tranquyloc

Thành viên
Mong anh đọc xong những dòng này có thể cho em số đt mới của anh hoặc khi đi công tác về có thể cho em gặp mặt để tạ lỗi,và giải thích cặn kẽ mọi việc...:-<:-<:-<

CrackBerry

Thành viên tích cực
Mong anh đọc xong những dòng này có thể cho em số đt mới của anh hoặc khi đi công tác về có thể cho em gặp mặt để tạ lỗi,và giải thích cặn kẽ mọi việc...:-<:-<:-<
Vậy Lộc hỏi luôn anh hàng xóm kia là có người muốn mua với giá 2,5tr xem anh bạn kia có chịu không, nếu chịu thì lấy lại cây dùm cho Tường, thế là xong áh mà.
Chúc anh em luôn vui vẻ và đoàn kết!

tranquyloc

Thành viên
vì em không bán cây đi mà chỉ đổi cây với anh Tú,sáng nay em qua nhà anh ấy cây vẫn còn.em đang mong được gặp anh tường qua đt để nói về việc đó.nếu là em bán đi thì việc mua lại rất dễ nhưng đằng này em và anh Tú cũng giao lưu cây để kết nghĩa anh em,nhưng nếu anh Tường đồng ý em sẽ qua nói chuyện lại với anh Tú.mong nhận được tin nhắn từ anh Tường

kenwall

Thành viên
vì em không bán cây đi mà chỉ đổi cây với anh Tú,sáng nay em qua nhà anh ấy cây vẫn còn.em đang mong được gặp anh tường qua đt để nói về việc đó.nếu là em bán đi thì việc mua lại rất dễ nhưng đằng này em và anh Tú cũng giao lưu cây để kết nghĩa anh em,nhưng nếu anh Tường đồng ý em sẽ qua nói chuyện lại với anh Tú.mong nhận được tin nhắn từ anh Tường
Anh Tường đâu rồi...ra em út nói chuyện kìa...:)):)):))....khi nào có ai xuống Cao Lãnh báo 1 tiếng để gửi cây KTM lên nhen bạn hiền!!!

A69

Thành viên tích cực
cái gì mà kỳ vậy, lúc thì cây do cụ Lý nhà ta mua rồi tặng cho hoanglong70. hồi thì cây giờ còn ở nhà bạn Tú, thiệt hiểu hổng nổi

lydainghia

Thành viên tích cực
cái gì mà kỳ vậy, lúc thì cây do cụ Lý nhà ta mua rồi tặng cho hoanglong70. hồi thì cây giờ còn ở nhà bạn Tú, thiệt hiểu hổng nổi
Em lại tưởng ku Tường nói đến cây này :D Cung kính cáo lỗi %-(