nỗi thất vọng lớn

batuluong

Thành viên tích cực
Lâu lắm cu Tường ko online, hnay lên dđ thì đọc dc 1 topic mua bán làm cu Tường rất buồn. CU Tường đã từng có 1 thằng em cùng chơi bonsai, cu Tường coi nó như em, thấy nó thích những cây quái, cây già của cu Tường, cu Tường chấp nhận đổi 1 cây trang với nó :)) với ý nghĩ là cho nó có cây chơi vì giá trị 2 cây chênh lệch rất nhiều nhưng cu Tường vẫn đổi vì nghĩ rằng thằng em này thích chôi cây nhưng ko có đủ tiền để mua cây nên đổi để có cái gọi là... và trước khi thằng em đem cây về, cu Tường vẫn ko quên tặng cho em nó 1 món quà và 1 lời nhắn đừng bán cây này với giá em đổi cây trang, nếu em muốn bán giá đó thì alo anh để anh lấy về cho. Thằng em rất dễ thương :)) dạ em biết mà anh. thế nhưng hnay vào dđ thì ôi thôi cu Tường thất vọng quá đi thôi, nó bán cây hàng hiệu với giá mà nó đổi cây trang mà ko thèm alo để cu Tường chuộc về. trời ơi thằng em ơi, làm vậy mai mốt ra đường sao ăn nói với anh. Mình dành rất nhiều tình thương nhưng cuối cùng chỉ nhận được phủ phàng và thất vọng. CHÁN CÁI SỰ ĐỜI :((

lyducphuong

Thành viên tích cực
Thôi em ạ, mình còn nhiều cây khác mà...chắc thằng em nó bí quá....,sau khi đọc bài viết này của em chắc nó sẽ tìm cách chuộc cây về...để còn nhìn mặt em nữa chứ.....!!!

batuluong

Thành viên tích cực
Thôi em ạ, mình còn nhiều cây khác mà...chắc thằng em nó bí quá....,sau khi đọc bài viết này của em chắc nó sẽ tìm cách chuộc cây về...để còn nhìn mặt em nữa chứ.....!!!
nếu nó bí có thể alo em để em chuộc về mà anh, :( . em ko biết anh nào đã mua, nếu em biết thì em alo de chuộ cây về liền, em có để lại lời nhắn trên topic mua bán, sẵn đây cho em nhắc lại luôn. ANH EM NÀO MUA CÂY NÀY XIN CHO CU TƯỜNG CHUỘC LẠI VỚI GIÁ = GIÁ ĐÃ MUA + 500K vì cu Tường chỉ còn tầm ngần ấy tiền thôi, nếu có nhiều hơn thì sẽ chuộc lại với giá cao hơn nữa.

bigbabol

Moderator
anh đang tự hỏi? không biết thằng nào? kakaakak, chúc mừng em, cái giá để biết sự thật quá rẻ
à mà sao lâu quá mới online

batuluong

Thành viên tích cực
anh đang tự hỏi? không biết thằng nào? kakaakak, chúc mừng em, cái giá để biết sự thật quá rẻ
à mà sao lâu quá mới online
Dạ lúc này em wa Bình Dương để làm nên ít có thời gian online lắm anh. em đã có 1 lần bậy với anh Dũng đàn chủ, tới bây giờ em vẫn còn ân hận. thiệt là khổ quá đi thôi :))

thang_khung

Thành viên tích cực
em hiểu và thông cảm cho anh nhưng có cần thiết phải .....như vậy không?
định relay bên kia nhưng thôi ,tiếp theo lại đọc tiếp bài này............!
đúng là CHÁN CÁI SỰ ĐỜI.

Thụy74

Banned
Nghe xong đừng giận nhen Cu e. Việc nhỏ ấy mà,một vườn cây-tạm gọi là vậy,thì cây nào trong vườn cũng có những ý nghĩa nhất định về tình cảm,sự kiện,thời điểm,vv,..đối với chủ cây cả. Nhưng rồi ai cũng sẽ cố gắng để vườn cây của mình tồn tại,thay vì cố níu kéo,đau khổ cho 1 hay vài cây bị mất.hãy bình thản như mọi ngày,hãy giữ mối quan hệ như đã từng có với người ae kia,thời gian sẽ là sự mầu nhiệm và giúp e trãi nghiệm hen.

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Nói gì thì nói, của ăn bao nhiêu mà chả hết. Cái tình mới là quan trọng. Dù bất kì lí do gì thì cũng đã để lại một vết rạn nứt.

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
cây anh em tặng tui chỉ có tặng lại người khác chứ không bao giờ đem bán cả .vì lý do đơn giản cây của duy quá tệ ..còn tặng lại thì khác nó vẫn là cái nghĩa của anh em và mình chắc chắn cây đó đã về với người chủ tốt và hy vọng trong tâm là mình đã làm đúng .còn bán cây người khác tặng thì ko bao giờ.vì bán như thế giống như bán cái tình của anh em vậy ..đương nhiên là tặng phải đánh tiếng với người chủ trước một cái .....tới bây giờ người đáng để duy tặng cây còn ít quá còn người tặng duy cũng ít luôn hy vọng tương lai nhiều hơn .......duy đang cố gắng để có được điều đó

cadic42kxc

Thành viên
Bạn rất buồn nhưng không được tiếc bạn ah. Mình tặng quà người ta là không nên quan tâm người ta làm gì với nó nữa như vây mới thật sự là tặng quà bạn ah(nói vậy thôi chứ làm được điều này không dễ tí nào cả). Mình cũng thấy buồn khi tình cảm của bạn không được trân trọng như vây. Hiii nhếch mép cười một cái nào rồi quên đi nhé. Thân

vincentvo1975

Thành viên tích cực
thôi đừng buồn nửa em nhé .
người ta có thể phụ lòng em , nhưng em không phụ lòng người khác là tốt rồi em ạ

tặng em câu này.
khi trao tặng ai một thứ gì thì hãy xem như mình chưa từng làm điều đó

nếu em làm được như vậy thì em sẽ cảm thấy thanh thảng và nhè nhà hơn trong mọi chuyện

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Thôi bỏ qua đi cu Tường, đọc nhữ dòng này người được tặng cây chắc sẽ ân hận lắm. Cứ xem như cây bị lấy trộm thôi. Làm lại cây khác, cu Tường làm cây củng đẹp lắm mà.

Blackrose86

Thành viên tích cực
cây anh em tặng tui chỉ có tặng lại người khác chứ không bao giờ đem bán cả .vì lý do đơn giản cây của duy quá tệ ..còn tặng lại thì khác nó vẫn là cái nghĩa của anh em và mình chắc chắn cây đó đã về với người chủ tốt và hy vọng trong tâm là mình đã làm đúng .còn bán cây người khác tặng thì ko bao giờ.vì bán như thế giống như bán cái tình của anh em vậy ..đương nhiên là tặng phải đánh tiếng với người chủ trước một cái .....tới bây giờ người đáng để duy tặng cây còn ít quá còn người tặng duy cũng ít luôn hy vọng tương lai nhiều hơn .......duy đang cố gắng để có được điều đó
ss
hum bữa bị ku Trí chọc quê mà ko cho Bl đem wa` tặng về nha, nhớ đó[-([-([-([-:))):)):))

lydainghia

Thành viên tích cực
Anh không biết chuyện tình cảm này nên mới mua cây này em à.

Sáng em gọi anh đang có khách nên không tiện nghe điện thoại, chứ không phải mua được cây rồi không muốn nghe, anh thật sự không biết cây của em, đến giờ đọc topic này mới biết được.

newcomer!!!

Moderator
Cây trang Duy tặng bữa nay rất sung, mai thứ 7 A phân chi lần đầu cho nó nè, xong sẽ post cho xem nhen.....

A69

Thành viên tích cực
CÁI SỰ ĐỜI mà, khó đoán trước được lắm em trai ơi, dù sau thì việc cũng đã rồi, thôi thì xem đó như một bài học ở đời

lydainghia

Thành viên tích cực
nếu nó bí có thể alo em để em chuộc về mà anh, :( . em ko biết anh nào đã mua, nếu em biết thì em alo de chuộ cây về liền, em có để lại lời nhắn trên topic mua bán, sẵn đây cho em nhắc lại luôn. ANH EM NÀO MUA CÂY NÀY XIN CHO CU TƯỜNG CHUỘC LẠI VỚI GIÁ = GIÁ ĐÃ MUA + 500K vì cu Tường chỉ còn tầm ngần ấy tiền thôi, nếu có nhiều hơn thì sẽ chuộc lại với giá cao hơn nữa.
Nếu anh còn giữ cây này thì tốt quá, anh đã tặng cho hoanglong70 rồi :D em alo cho anh ấy đi nhen.

Dạ lúc này em wa Bình Dương để làm nên ít có thời gian online lắm anh. em đã có 1 lần bậy với anh Dũng đàn chủ, tới bây giờ em vẫn còn ân hận. thiệt là khổ quá đi thôi :))
Còn chuyện này thì em đừng ân hận, lúc đó cũng say nên em không kiềm chế được cũng là chuyện thường của đàn ông, chỉ cần chịu trách nhiệm là được rồi em