Lan Đai Châu (Ngọc Điểm ,Nghinh Xuân )toàn tập

Trả lời: Lan Đai Châu (Ngọc Điểm toàn tập)

Gốc cây này thô quá,ghép như thế này hợp lý chưa a,e định ghép thêm,nhưng sợ nhiều quá,xin a cho y kiến.Cám ơn a

culanluasg

Super Moderator

gốc khá đẹp đâu có thô ,chỉ là những cây của bạn nhỏ quá chưa phủ lấp cây trụ
cố gắng nuôi một thời gian sẽ đẹp

Cây NĐ loại lá dài này nó hay bi xoắn thì phải,mới ra ngồng thì lá chân bị xuống rồi

tuandefzajj

Thành viên tích cực

Gốc cây này thô quá,ghép như thế này hợp lý chưa a,e định ghép thêm,nhưng sợ nhiều quá,xin a cho y kiến.Cám ơn a
tôi không biết bạn đang ở đâu. chứ ngay cả khí hậu miền bắc mà trồng dưới tán cây thế kia là đã quá đủ mát rồi. b k phải bó thêm sơ dừa đâu.kinh nghiệm của tôi là loại mới trồng này chịu khó tưới nhiều nc vào. ngày tưới 1,2 lần không đủ đâu

nghiem_quang

Thành viên mới

Nhìn mấy gốc của thầy Thuần mà thèm quá.Mấy gốc cây để ghép vào cũng toàn hàng khủng đến mùa hoa thì thơm cả khu vườn,làm 1 ấm trà rủ bạn bè đến thưởng hoa,hạnh phúc cũng đơn giản lắm.:>

quehanam

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Lan Đai Châu (Ngọc Điểm toàn tập)

theo anh em chơi lan miền bắc Cù thường chỉ thấy ghép vào trụ với đai châu anh NaTuan
Bác Cù à ngoài Bắc lan rừng các chú các bác chơi hầu như là ghép hết vào thân gỗ.
Bác Cù cho em hỏi chút kinh nghiệm:"Làm thế nào cho Đai Châu không phun phân mà vẫn không bỏ lá"

hoalandep1234

Quản lý mới

Bác Cù à ngoài Bắc lan rừng các chú các bác chơi hầu như là ghép hết vào thân gỗ.
Bác Cù cho em hỏi chút kinh nghiệm:"Làm thế nào cho Đai Châu không phun phân mà vẫn không bỏ lá"
Tớ giúp bác Cù trả lời 1 câu nha! Ghép chúng vào giá thể là cây nhãn, vải, vú sữa đang sống. Món này nhà mình trồng rồi, đc cái vườn rộng rào thưa.

Ko biết có đúng ko? Mong học hỏi ae!

quehanam

Thành viên

Tớ giúp bác Cù trả lời 1 câu nha! Ghép chúng vào giá thể là cây nhãn, vải, vú sữa đang sống. Món này nhà mình trồng rồi, đc cái vườn rộng rào thưa.

Ko biết có đúng ko? Mong học hỏi ae!
Cảm ơn anh!
Ghép Đai Châu vào nhưng cây đang sống thì đường nhiên là nó sẽ đỡ bị bỏ lá nhưng anh ơi em thường thích mang lan vào nhà khi nó nở hoa. Em ghép lan rừng vào thân cây cau thấy phát triển còn tốt hơn cây nhãn(chỉ là lan của em còn của người khác em không biết thế nào)

culanluasg

Super Moderator

Cù đã di chuyển bài viết không liên quan đến đai châu qua mục tư vấn phong lan online theo góp ý của các bạn

culanluasg

Super Moderator

thật ra với lan rừng mới ghép ,phun phân bón chính là yếu tố làm cho nhanh bỏ lá ,ghép lan đúng thời điểm ,khi có đầu rễ non,đầu mùa mưa ,xài thuốc kích rễ liều nhẹ để nhanh phát triển rễ để hấp thu dưỡng chất ,ánh sáng vừa phải ,che lưới khi nắng cao là những yếu tố làm cho lá bên vững

Cám ơn a,anh đúng là cao thủ.E thấy a nói Phi điệp vàng trong nam mình khó ra bông hả anh.E mua 1kg,trồng 1 tháng rồi.Bây giờ sao a.Cám ơn a

culanluasg

Super Moderator

Cám ơn a,anh đúng là cao thủ.E thấy a nói Phi điệp vàng trong nam mình khó ra bông hả anh.E mua 1kg,trồng 1 tháng rồi.Bây giờ sao a.Cám ơn a
bạn lại lạc đề ,chịu khó qua mục tư vấn phong lan online nhé

quehanam

Thành viên

thật ra với lan rừng mới ghép ,phun phân bón chính là yếu tố làm cho nhanh bỏ lá ,ghép lan đúng thời điểm ,khi có đầu rễ non,đầu mùa mưa ,xài thuốc kích rễ liều nhẹ để nhanh phát triển rễ để hấp thu dưỡng chất ,ánh sáng vừa phải ,che lưới khi nắng cao là những yếu tố làm cho lá bên vững
cảm ơn bác Cù!

hoalandep1234

Quản lý mới

Hình như đây là cây ngọc điểm hồng rừng, đẹp quá phải ko chú Thuận? Sáng nay cháu cũng nhìn thấy 1 cây định chụp ảnh.

culanluasg

Super Moderator

chỉ biết anh em gọi là ngọc điểm cánh ba tiêu(hàng rừng ,cánh hở )...

hoalandep1234

Quản lý mới

Bởi vì cánh hoa nhìn như cánh hoa đào. Hôm nào, cháu đi kiếm 1 khóm vì đã biết chỗ có cây này. Cám ơn chú!

culanluasg

Super Moderator

ngọc điểm rừng ,hàng khai thác !!!
ảnh hoalancaycanh.....