Góc riêng của bạn

hoalandep1234

Quản lý mới
Vậy nó là địa lan à! em nhìn cứ tưởng là phong lan bám vào khúc gỗ cơ. cảm ơn bác!
Em có biết gì về nó nhiều đâu! Gà mờ mà bác! Em lại ghép cây nó vào gỗ. Hóa ra là địa lan à??? Bác trồng lọng như thế nào thì chia sẻ cùng anh chị em với???

DOVANDINH

Thành viên
Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

Em có biết gì về nó nhiều đâu! Gà mờ mà bác! Em lại ghép cây nó vào gỗ. Hóa ra là địa lan à??? Bác trồng lọng như thế nào thì chia sẻ cùng anh chị em với???
Ô, em tưởng trồng lọng như trồng phong lan mà.

tuyetcunning

Thành viên
Cái này em trồng, cũng ghép gỗ, thấy rễ ra nhiều, cây phát triển cũng khá tốt. Cũng chưa ghép kiểu khác nên không biết đánh giá như thế nào!

lehoangbn1993

Thành viên
Hihi, anh hoalandep1234 đùa mọi ng đấy chứ.hihi. loại này ghép bám gỗ, hoặc là bám đá cũng đc, ưa ẩm và tối. hoa bọn này nhỏ nhưng đẹp lắm.hihi. em không chơi loại này mấy ah. có mỗi loại này chẳng cả buồn chăm anh Vinh ah. không biết sống đc lâu nữa không nữa.hix

lehoangbn1993

Thành viên
Cái khóm đang hoa đó. em mang từ rừng về, vất 1 góc đột nhiên ra hoa đấy chứ. nhở nhưng mà thấy đẹp.

Bảo Linh

Thành viên
Em còn mờ hơn bác ấy chứ. vì em thấy lan hài toàn là địa lan nên hỏi vậy thôi. mấy lại nhìn nó có hoa lạ và đẹp nên muốn hỏi vậy thôi.

hoalandep1234

Quản lý mới
Em còn mờ hơn bác ấy chứ. vì em thấy lan hài toàn là địa lan nên hỏi vậy thôi. mấy lại nhìn nó có hoa lạ và đẹp nên muốn hỏi vậy thôi.
Kiến thức là vô bến bờ. Không sao, tôi cũng giống bạn chẳng biết được gì nhiều. Mình suy nghĩ liệu biết đâu có 1 cách trồng mới hay hơn thôi???

Cám ơn sự chân thành của bạn! Chúc bạn vui vẻ tham gia cùng anh chị em!

Bảo Linh

Thành viên
Kiến thức là vô bến bờ. Không sao, tôi cũng giống bạn chẳng biết được gì nhiều. Mình suy nghĩ liệu biết đâu có 1 cách trồng mới hay hơn thôi???

Cám ơn sự chân thành của bạn! Chúc bạn vui vẻ tham gia cùng anh chị em!
Cảm ơn bác. hôm qua em cũng kiếm được 1 chậu thấy cô ấy bảo là lan hài nhưng em không biết có phải không nữa sáng mai em gửi ảnh để các bác chỉ bảo thêm.

khat_lp

Thành viên tích cực
Vậy nó là địa lan à! em nhìn cứ tưởng là phong lan bám vào khúc gỗ cơ. cảm ơn bác!
Em này là lọng hài, chữ hài ở đây nghĩa là giống chiếc giày chứ k phải một loại lan hài đâu bác, em nó vẫn là phong lan chứ không phải địa lan :D

Bảo Linh

Thành viên
cây này có cô bảo là lan hài không biết có phải không nữa các bắc cho em biết ý kiến ạ. cảm ơn ACE