Góc riêng của bạn

tranbac

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

thanh đạm hàm long món quà của anh ashotay

hoàng thảo râu môi ( yếu quá )

long nhãn

chồn cùi bắp.hix

kiều mỡ gà?

A cam

cành giao lá nhỏ

cẩm báo

kiều vàng, chết còn 1 khóm nhỏ ah.hix

địa lan nữa đây. đây là 1 khu riêng

hương vani
Mình rất thích góc địa lan của cậu. Sẽ sưu tầm trồng thử :x
==================================
Kết nhất tác phẩm đầu đời, tuandezajj đưa vào đời ;;);;);;)

Nguyệt quế giáng tùng...khà khà

Thay chậu cạn vô sẽ đẹp hơn đó pác :D

DOVANDINH

Thành viên
Vườn nhà bác Vinh quá ổn: vừa thoáng vừa mát. vườn nhà em thì mát quá nên em có cảm giác k được thoáng,tại có cây xanh to ở vườn nên che gần kín cả giàn lan (cây xanh k chặt cành được )

hoalandep1234

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

Mình rất thích góc địa lan của cậu. Sẽ sưu tầm trồng thử :x

Thay chậu cạn vô sẽ đẹp hơn đó pác :D
Dạ! Em xin cám ơn góp ý chân thành của bác! Em cũng mới mở mắt với món này nên rất mong anh chị em chỉ giáo.
Vườn nhà bác Vinh quá ổn: vừa thoáng vừa mát. vườn nhà em thì mát quá nên em có cảm giác k được thoáng,tại có cây xanh to ở vườn nên che gần kín cả giàn lan (cây xanh k chặt cành được )
Nhiều tán bóng như thế tốt mà? Cây chỉ không mau hoa thôi, sân vườn mình cũng nắng lắm, thò ra là cháy lá. Có thể Định chuyển cây cao lên so với mặt nền. Mình thấy bạn cũng trồng nhiều thật

DOVANDINH

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

Dạ! Em xin cám ơn góp ý chân thành của bác! Em cũng mới mở mắt với món này nên rất mong anh chị em chỉ giáo.

Nhiều tán bóng như thế tốt mà? Cây chỉ không mau hoa thôi, sân vườn mình cũng nắng lắm, thò ra là cháy lá. Có thể Định chuyển cây cao lên so với mặt nền. Mình thấy bạn cũng trồng nhiều thật
Nhìn sơ qua thì thấy nhiều, nhưng em vẫn thấy hơi ít bác ạ.
Em cũng định chuyển cây cao lên so với mặt nên nhưng giàn của em cao khoảng 2.8 m thôi,( làm cao hơn thì không được vì vướng cây ). Lan cách mặt sân khoảng 1.8m ( bác nào mà cao đi vào là cụng đầu đấy )

hoalandep1234

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

Em cũng định chuyển cây cao lên so với mặt nên nhưng giàn của em cao khoảng 2.8 m thôi,( làm cao hơn thì không được vì vướng cây ). Lan cách mặt sân khoảng 1.8m ( bác nào mà cao đi vào là cụng đầu đấy )
Nhà mình cũng chỉ cao tầm đó thôi. Vườn có cây to che bóng nắng, ghép lan mau lên lắm à. Up ảnh chi tiết chia sẻ anh chị em nhé! Bạn trồng 1 rừng địa lan thế kia.

lanhodiepcl

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Góc riêng của bạn

Lan treo cao 1m8 thì làm sao mà tưới và quan sát cây lan được hở bác.Em sắp đem giàn lan của em xuống đất rồi mà chưa biết cao bao nhiêu là vừa.Em định làm giàn cao 4m lợp lưới.Lan treo ngang bụng cho dễ quan sát,phía dưới là 1 hồ nước.

Cho tui ké chút hén ! Hôm ni lan mới ra hoa ...Nhưng hok có biết tên :D:D
Góc riêng của tui nè !
Một cây có hoa nữa nè !

Cũng hok biết lan ni tên chi luôn :D:D
...Cũng lần đân mần tiếp một cây nữa nè !
Con đưường xưa ...Em đi ;;);;)

Tracdonglai

Thành viên
Kết nhất tác phẩm đầu đời, tuandezajj đưa vào đời ;;);;);;)

Nguyệt quế giáng tùng...khà khà

Trông xa xa giống chậu tử sa. lại gần không biết có phải không anh ;));));)). Anh tính tỉa cay quế dáng nhất trụ kình thiên hả

hoalandep1234

Quản lý mới
Trông xa xa giống chậu tử sa. lại gần không biết có phải không anh ;));));)). Anh tính tỉa cay quế dáng nhất trụ kình thiên hả
Nói ra thì các bạn mắc cười chứ mình chẳng hiểu gì về cây giáng thế cả, có thằng em nó định hướng thẩm mỹ cho ấy mà

hoalandep1234

Quản lý mới
Tiếp theo...sân vườn nhà

Có những thứ mới ghép, chưa ra gì cả, hy vọng và chờ đợi

Amateur nên mới thập cẩm như thế này; đây là công nghiệp và kia là rừng, kệ chúng nó thích nghi chung một mái nhà???

Chậu Vũ nữ có lẽ duy nhất

Vài cây thiên nga, có 1 em đang nhú nụ kìa. Treo cao quá nên cũng chụp ngẩng mặt lên trời.

Thành phẩm

Còn tiếp...

Mong anh chị em cùng chia sẻ

KE SI LAN

Thành viên

[/QUOTE]

mình cũng khoái địa lan lắm mà mới tìm được có Hương cat cat và Ruby chan hà , chắc mình phải nhờ bạn và anh Định mua dùm mình quá

lehoangbn1993

Thành viên

mình cũng khoái địa lan lắm mà mới tìm được có Hương cat cat và Ruby chan hà , chắc mình phải nhờ bạn và anh Định mua dùm mình quá
Em thì mới chơi ah, các cây đều trồng đợi hoa xem thế nào chứ cũng chưa biết hoa nó là gì chỉ biết là mặc rừng thui