Dendrobium rừng Việt Nam

nvluhp

Thành viên
Chào các bác!
Em lại có cây xin hỏi tên vì trồng được 2 năm, năm nay ra hoa nhưng ko nhớ tên khi người bán nói.

Hoa không có mùi thơm, hơi nhỏ, nhưng cũng đẹp.
Mong được các bác giúp! Cảm ơn nhiều!

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Ở mình gọi nó là Hoàng Thảo Cánh Gà, thấy có người gọi là Hoàng Thảo Đùi Gà Tròn hay Kim Thoa, thực sự mình không thể rõ ràng nhưng theo mình thì cái tên Cánh Gà có lẽ phổ biến nhất. Hoa giống Đùi Gà Dẹt nhưng nhỏ hơn và màu tím nhiều hơn

DOVANDINH

Thành viên
Chào các bác!
Em lại có cây xin hỏi tên vì trồng được 2 năm, năm nay ra hoa nhưng ko nhớ tên khi người bán nói.

Cây của bác là Thập hoa .

tancangcaimep

Thành viên
Chào các bác!

Mình nghĩ e nó là tím huế đấy bạn, thân màu xanh, có phần vàng vàng,nếu thập hoa sẽ nâu nâu, hoa nở tròn và ko có cựa đối diện như thập hoa, ko có mùi thơm( thập hoa thơm mùi vani)

cxcanh

Thành viên mới
Lâu lâu vào đây thấy xôm tụ quá, gửi các bác một hình hoàng thảo kèn mùa vừa rồi ạ

Các bác cho hỏi là khi post ảnh lên đây thì có cách nào đưa ảnh trực tiếp lên không hay vẫn phải qua trang trung gian (copy link rồi dán vào đây thôi)

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Lâu lâu vào đây thấy xôm tụ quá, gửi các bác một hình hoàng thảo kèn mùa vừa rồi ạ

Các bác cho hỏi là khi post ảnh lên đây thì có cách nào đưa ảnh trực tiếp lên không hay vẫn phải qua trang trung gian (copy link rồi dán vào đây thôi)

Chắc host có dung lượng không cao nên tải file có dung lượng cao vẫn chưa làm. Trung gian thôi........ hì hì. Bác post lên facebook một công đôi việc

phuongta

Thành viên
Minh là thanh viên mới , mình có cây Thủy Tiên ra hoa cách đây cũng vài tháng rồi , coi như là ra mắt cùng anh em trên diển đàn ...

meo-u

Thành viên
Cũng bon chen ảnh Thái Bình

==================================
Thêm em Thuỷ tiên còi nhà mới nở

x-youtoo

Thành viên
Chà chà, lan rừng các bác trồng đẹp quá ... ước gì mình cũng trồng ra hoa được nhỉ ... toàn lấy lá làm thú vui thôi ... hic hic