Dendrobium rừng Việt Nam

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Theo mình cây 1 là đùi gà tròn, cây 2 là hoàng thảo xoắn (có thể là ht xoắn Hoàng Phi hạc) 2 loại này đều chơi đc cũng dễ nuôi và ra hoa.
Mình có ra hỏi lại người ta thì họ nói cây 1 là U lồi còn cây 2 là Hương duyên, chẳng biết đường nào mà lần nữa rồi. Thôi thi cứ chăm ra hoa là sẽ biết rõ bạn ạ, cây nào mình cũng quý. Mình trồng vào một chậu rất to (không treo) chất vô đó 3 cục than tảng nhìn rất bắt mắt... hihi

phamdinhhiepbmt

Thành viên
đúng là như người bán nói thật,U lồi và hương duyên
Em cũng nghĩ vậy chứ giá 2 chậu có 70 ngàn thì người ta lừa dối làm chi, chỉ là lúc đầu em chỉ lung tung quá làm họ nói chệch tên. Hoàng thảo xoắn em cũng có, thân to như ngón giữa và cao đến cả mét màu vàng chứ đâu xanh xanh như cây Hương duyên

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Chiều nay rảnh ghé tiệm lan rừng thấy cây lan không biết tên, hỏi chủ quán thì ổng nói mua đi, hàng hiếm lắm, e không có mà mua nữa. Hỏi tên thì ông ấy nói Hoàng Thảo Vạch Đỏ làm mình giật mình, có nghe nói nó gần như biến mất ngoài tự nhiên liền hỏi giá thì có 150k/1kg, rẻ quá mua hết cả cân được 6 lạng. Hy vọng đúng là Hoàng Thảo Vạch Đỏ, chỉ sợ chủ quán nhầm tên. Các bác coi thử đúng em nó không

Em treo khô rùi xịt B1 liệu có ổn không nhỉ