Dendrobium rừng Việt Nam

nnthanh

Thành viên
khoe ạ. giỏ này thằng e cháu mang từ rừng về, nó mang kiểu gì tả tơi, gẫy lung tung beng. sau 1 năm chăm sóc thì hôm nay nó thế này

tiện mọi người nếu biết tên cho cháu xin với ạ

dandy272

Thành viên
khoe ạ. giỏ này thằng e cháu mang từ rừng về, nó mang kiểu gì tả tơi, gẫy lung tung beng. sau 1 năm chăm sóc thì hôm nay nó thế này

tiện mọi người nếu biết tên cho cháu xin với ạ
Dendrobium pierardii - phi điệp hồng bác ạ.

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Em có mua 2 chậu lan, chủ quán gọi là Thu Lôi và Cánh Gà, đều là denro rừng. Em search trên net không ra các bác ạ, bác nào biết tên chính xác của nó không cho em biết với. Cánh gà em chưa thấy hoa còn Thu Lôi thì hoa khá đẹp, chắc là thuộc nhóm denro mùa xuân. Tiện các bác cho em xin ít hình của tụi nó với
Thu Lôi

Cánh gà

Các bác giúp em cai tên với
....................................................
Ui giời, tìm được 1 cái tên cho em nó rùi, U LỒI chứ không phải THU LÔI. Em nhìn hình dáng với nghe chủ quán nói giọng Nghệ Tĩnh cứ tưởng THU LÔI, hahaha

t.t.hanh

Thành viên mới
em là thành viên mới và cũng mới yêu lan được 5 tháng. Còn thiếu nhiều kinh nghiệm, mong được sự giúp đỡ của cả gia đình:x

sonraubap

Thành viên
Hoa đẹp hết chê nhưng hình như giống này rất to, mình mua một bó nửa ký mà không biết trông vào chậu nào cho vừa
loại này bạn nên kiếm gốc lũa ghép vào rất đẹp và hợp với nó hơn
==================================
Đang tập trồng Dendro rừng...hoàng thảo xoắn.
# Dendrobium Tortile

Bảo mới tập chơi hàng rừng mà hoa quá trời vậy bác Thảo.bọn xoắn của em năm nay bị tịt cả rồi

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Mình cột nó vô khúc than to, hy vọng nó mau ra cây con rồi bám rễ. Hoàng thảo gì mà cao đến cả mét chứ không ít, chôn vô chậu nó ngóc đầu vượt dây treo

lehoangbn1993

Thành viên
Em có mua 2 chậu lan, chủ quán gọi là Thu Lôi và Cánh Gà, đều là denro rừng. Em search trên net không ra các bác ạ, bác nào biết tên chính xác của nó không cho em biết với. Cánh gà em chưa thấy hoa còn Thu Lôi thì hoa khá đẹp, chắc là thuộc nhóm denro mùa xuân. Tiện các bác cho em xin ít hình của tụi nó với
Thu Lôi

Cánh gà

Các bác giúp em cai tên với
....................................................
Ui giời, tìm được 1 cái tên cho em nó rùi, U LỒI chứ không phải THU LÔI. Em nhìn hình dáng với nghe chủ quán nói giọng Nghệ Tĩnh cứ tưởng THU LÔI, hahaha
Theo mình cây 1 là đùi gà tròn, cây 2 là hoàng thảo xoắn (có thể là ht xoắn Hoàng Phi hạc) 2 loại này đều chơi đc cũng dễ nuôi và ra hoa.