Recent content by luanle69

1. L

Sanh ký đá

Một số cây trong vườn bác Tiến [/URL ================================== [URL=http://s1377.photobucket.com/user/dainghia2/media/DSC_0674_zpsm8hbmmfb.jpg.html]
  2. L

Cây sanh mới mua

Em định lên đá, sửa rễ cho cây sanh này; nhờ các bác trên diễn đàn cho góp ý.
  3. L

NGọc điểm bị thối rễ

Nhờ các bác trên diễn đàn giúp xem cây ngọc điểm này bị bệnh gì và cách phòng chống (toàn bộ rễ bị thối) Xin trân trọng cảm ơn !
  4. L

Cần mua thuốc Super thrive

Kính chào các bác. Tôi đang cần mua 1 chai thuốc Super thrive để kích thích ra rễ cho lan rừng mới mua; các bác trên diễn đàn có biết nơi bán thuốc Super thrive tại Hà Nội cho tôi xin địa chỉ hoặc có bác nào có nhiều chưa dùng hết để cho tôi một lọ. Xin cảm ơn!
  5. L

Đây có phải Tam Bảo Sắc ?

Tôi mới mua nhành lan này tại miền núi Hòa Bình; Xin các bác trên diễn đàn nhận diện xem có phải tam bảo sắc lá xếp không ? Đây là hình ảnh của em nó: [/URL] [/URL] [/URL] So sánh với quế Hòa Bình (bên trái) [/URL] Hàng sổ số hy vọng màu hoa và kết cấu hoa đẹp.
  6. L

Phong lan bị bệnh, xin các bác có kinh nghiện biện pháp phòng, chưã.

Tôi mua một số lan rừng trước tết, về nhà ngâm thuốc phòng nấm, ngâm B1, treo ngược tránh mưa. sau một thời gian một số ngọn lan bị rụng dần từ lá gốc đến lá ngọn, chỉ đen khô cuống lá, phần còn lại vẫn xanh tươi. Xin các bác có kinh nghiệm cho tôi biết đây là bệnh gì? Cách phòng chống. Xin cảm...
  7. L

Phôi linh sam cần gúp đỡ tạo hình

Chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn, mình có phôi linh sam đã sống mạnh, ngọn bị đơ muốn cắt để tạo mầm lại, nhưng loay hoay chưa biết định hướng cho em nó như thế nào. Hôm nay úp ảnh lên diễn đàn nhờ các anh chị em gúp đỡ. Xin trân thành cám ơn ! Đây là hình em nó hiện tại: H1dự kiến làm...
  8. L

Hai phôi sanh có nên mua?

Kính gửi toàn thể anh chị em trên diễn đàn. Tình hình giá sanh dạo này hạ nhiệt, hôm nay mình tranh thủ đến hai vườn gần nhà để mua vài phôi sanh về chơi. Sau khi quan sát hỏi giá mình thích hai phôi này (Hợp túi tiền) Phôi thứ nhất: Lão mai chủ vườn đòi giá 6 triệu. Phôi có bệ rễ được, đường...
  9. L

Xin chỉ giúp bệnh lan đai châu và cách phòng trừ.

Mình mới mua một số nhành đai châu (tháng 7/2011) ghép vào gỗ đã ra rễ nhiều. Một thời gian sau lan bắt đầu bị bệnh đốm lá, mình đã dùng thuốc xịt nhưng không thấy biến chuyển, nhiều cây bị rụng hết lá, bỏ chủ ra đi. Nay kính nhờ các anh chị em trên diễn đàn chỉ gúp bệnh và cách phòng trừ. Xin...
  10. L

Có phôi Trang nhờ anh em trên diễn đàn tạo dáng giúp

Sau bao ngày mơ ước, cuối cùng cũng rước được em Trang về, nhờ anh em trên diễn đàn tạo dáng gúp để em ngày một xinh tươi hơn. Xin cám ơn ! H1 H2 H3 H4
  11. L

Nhờ Quỳnh Dao và các anh em trên diễn đàn tạo dáng giúp phôi chè

Hôm nay mình mới mua được phôi chè, nhờ anh chị em trên diễn đàn tạo dáng gúp. Xin cảm ơn ! Sau đây là hình của em nó: Hình 1: Hình 2: Hình 3: Hình 4:
  12. L

Nhờ anh em tư vấn tạo dáng cây sung

Đây là cây sung mình đánh về được gần hai tháng. Khi mới đánh chưa kịp chụp hình, hôm nay em nó đã ra mầm, nhờ anh em trong diễn đàn tư vấn tạo dáng giúp. Mình xin chân thành cảm ơn !