vai cay linh sam nho nho - nha NQduy

nqduy

Thành viên
Chào tất cả mọi người!
em có vài cây ls nho nhỏ. Hôm nay up lên đây mong quý anh chị chỉ dạy thêm a.
Cây tự làm nên nếu không đẹp thì anh chị đừng cười chê
Cảm ơn quý anh chị đã ghé xem.
1. Cây này em moi chỉ dùng bộ Đục tinh sảo, mua cua anh Vinh làm so sơ. Hôm nay, sau khi anh vinh chuyển cái máy và bộ mũi lũa về em sẽ cho nó "nổi gân". Hj... Mọi người thấy được không? Góp y nhé.
Trước kia em nó thế này...

Và bây giờ...

2.

3.

4

5. Còn đây là cây thác đổ.

6.

Anh chị em cứ xem thoải mái nhé.
Cảm ơn mọi người đã chia sẻ.

----------------
Nguyễn Quang Duy
Stk agribank 7706 205 000 843 Chi nhánh Hòn Đất - Kiên Giang.

longduyen

Thành viên tích cực
Chào tất cả mọi người!
1. Cây này em moi chỉ dùng bộ Đục tinh sảo, mua cua anh Vinh làm so sơ. Hôm nay, sau khi anh vinh chuyển cái máy và bộ mũi lũa về em sẽ cho nó "nổi gân". Hj... Mọi người thấy được không? Góp y nhé.
Trước kia em nó thế này...

Và bây giờ...

----------------
Nguyễn Quang Duy

Sao da em nó đang mịn màng bạn lại cho em nó bỏng da ác vậy.
:-?:-?:-/
==================================
Chào tất cả mọi người!
4

----------------
Nguyễn Quang Duy
Cây này tương lai sáng ngời, có lẽ chơ đổ bay hay hơn ôm chậu. Chúc mừng

NGVTHUAN

Moderator
Mấy cây linh sam của bạn tương lai sẽ rất đẹp đó . Mình thích nhất cây đổ. Thanks bạn đã chia sẽ .

hung-ly

Thành viên

Cây này tương lai sáng ngời, có lẽ chơi đổ bay hay hơn ôm chậu. Chúc mừng
đúng ý mình. còn cây đổ số 5 mình thấy để chi, tàn đều quá. nếu đổ ôm chậu thì ngọn sang phải chút nũa và tàng nên thưa ra tránh đều tăm tắp vậy.

nqduy

Thành viên
DẠ. Cảm ơn longduyen nhé. tại mình thấy e nó cứ đơ đơ nên hôm qua nổi hứng xử luôn....hjhj, em sẽ tạc một khối hình ở phần thân lũa, hình tượng chung là một cây linh sam sống đang ôm một khối tượng... anh thấy sao?

Cây này tương lai sáng ngời, có lẽ chơ đổ bay hay hơn ôm chậu. Chúc mừng
Dạ, em cũng thấy như vậy! em định sẽ lũa phần thân ôm chậu rồi kéo tàn bay dài ra 1 chút. vậy được không?
Mấy cây linh sam của bạn tương lai sẽ rất đẹp đó . Mình thích nhất cây đổ. Thanks bạn đã chia sẽ .
cảm ơn anh Thuận đã ghé xem nhé!
cây 4, cây 5 có giao lưu k ban, nếu giao lưu báo giá mình nhé
DẠ em đã nhận được tin nhắn của anh nhưng anh ở Hà Nội xa quá, em chưa có kinh nghiệm chuyển cây xa như thế. cảm ơn anh đã quan tâm nhé.
ôi trời tội nghịp cây lũa quá. sợ vào ngày nữa nó die cho mà xem,
sao vậy anh! cây làm lũa hay die lắm sao? em không biết! chỉ muốn làm cho cây đẹp hơn thôi!
thank anh đã chia sẻ!

nqduy

Thành viên
đúng ý mình. còn cây đổ số 5 mình thấy để chi, tàn đều quá. nếu đổ ôm chậu thì ngọn sang phải chút nũa và tàng nên thưa ra tránh đều tăm tắp vậy.
em vừa chỉnh lại phần ngọn nhưng sao vần thấy nó đơ, không được mượt lắm.
em sẽ cân nhắc lại việc cắt thưa cành ra, nhưng chưa có kinh nghiệm nên sợ làm hỏng cây đó anh. anh chỉ em làm cặn kẽ hơn chút được không ạ?
cảm ơn anh!

quykim

Thành viên
cây linh sam số 1 mới đầu là 1 cây bonsai 3 thân tuyệt đẹp sau khi dùng bộ đục tinh xảo thành ra 1 cây củi hàng hiệu không đụng hàng ! không biết bạn nghĩ sao mà làm như vậy nữa ? bó tay.bộđụctinhxảo .

trantien46

Thành viên
hic. cây đầu tiên thấy đang 3 thân đẹp, bác đục đi 1 thân em thấy uổng quá. ý kiến cá nhân thôi ạ, biết đâu bác có ý tưởng hay

nqduy

Thành viên
cây linh sam số 1 mới đầu là 1 cây bonsai 3 thân tuyệt đẹp sau khi dùng bộ đục tinh xảo thành ra 1 cây củi hàng hiệu không đụng hàng ! không biết bạn nghĩ sao mà làm như vậy nữa ? bó tay.bộđụctinhxảo .
Cảm ơn anh đã có lời tiếc nuối hộ mình! hjhj...
Khi em mua cây phôi về đã bị người ta cắt mất cái thân bên phải rồi, để lại vết sẹo to đùng trông xấu quá. mặt khác có 1 cái rễ của một cây khác bị kẹp bên phía trái nhìn cũng không ra gì. nên đầu tiên em tháo cái rễ ấy ra, phần gốc phía sau cái rễ bị hoại tử nên đành xử lý nó luôn!
phía sau thân cành bên trái vẫn còn da để nuôi tàn!
đúng là càng khắc phục càng trở nên tệ hại!
vì vậy em up lên mong các ac hiến kế khắc phục tiếp vậy mà.
cảm ơn anh chị đã cho ý kiến!
hic. cây đầu tiên thấy đang 3 thân đẹp, bác đục đi 1 thân em thấy uổng quá. ý kiến cá nhân thôi ạ, biết đâu bác có ý tưởng hay
cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé!

namquyennhii

Thành viên
cây nào cũng đẹp. chỉ tiếc cây 1. cây non nuôi thành bonsai lùn liền hay hơn làm lũa vì gỗ còn non nhanh mục. chúc mừng bạn có nhiều cây đẹp!