Vườn nhỏ của ngvthuan

Thanh9x

Thành viên
Xin chào BQT và tất cả Anh Chị Em tham gia Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam .
Trước hết em muốn gửi lời cảm ơn đến BQT và những người đã thành lập ra diễn đàn Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam đến ngày hôm nay. Đây là một sân chơi thật bổ ích cho những ai yêu thích sinh vật cảnh nói chung và bộ môn Bonsai nói riêng và từ đó nhờ sự đóng góp nhiệt tình từ những nghệ nhân , những người có kinh nghiệm đi trước đã mở ra những topic chia sẽ những kinh nghiệm thật quý báu để cho những người yêu thích cây cảnh Bonsai như em đây có điều kiện được giao lưu học hỏi và cũng nhờ đó mà em đã thực hiện được lòng đam mê cây cảnh từ rất lâu của em.
Qua một năm tham gia Diễn Đàn em đã giao lưu và tiếp thu được rất nhiều kinh nghiệm từ cách trồng, chăm sóc , uốn cây ..v.v. Từ những kinh nghiệm đó em đã tự tạo ra những tác phẩm mà em đã mơ ước từ bấy lâu. Tuy những tác phẩm em tạo ra chưa được hoàn hảo lắm nhưng nó rất có ý nghĩa đối với em .Hôm nay em xin BQT cho em được mở một khu vườn nhỏ trước là để chia sẽ những tác phẩm của em và sau là nhờ sự đóng góp hướng dẫn nhiệt tình từ Anh Chị Em Diễn Đàn để em học hỏi thêm.
Một lần nữa em xin chúc cho BQT ,Anh Chị Em diễn đàn và những người đã đóng góp xây dựng tạo ra Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam luôn được nhiều sức khỏe để góp phần làm cho diễn đàn ngày càng sôi nổi hơn.

=============================
Đầu tiên là cây ngoạ tùng em mới làm .

Rất mong sự đóng góp nhiệt tình từ Anh Chị Em Diễn Đàn.
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
theo e a cắt bỏ cành lưng đi và lật cành bay lên làm thân và ngọn theo kiểu quái tí.tiếc là e ko biết vẽ photosop.chứ a để thế này thì trông nhanh đẹp thật và hết ít công.nhưng ko thể thành cây đẹp được.
thân!

soncm

Thành viên tích cực
Giới thiệu thêm tiếp đi bạn, cây nhỏ nhưng rất duyên công sức cũng không ít. chúc mừng bạn
Cảm ơn bạn chia sẻ

nvanh

Thành viên
cây Nguyệt quế của bạn bỏ chi dưới và nuôi lại chi trên, cho bung cành và chọn lại cành, làm cây văn nhân đi, cây này co đẹp và đế khá đó. Vài lời chia sẻ.

NGVTHUAN

Moderator
Re: Trả lời: Vườn nhỏ của ngvthuan

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
theo e a cắt bỏ cành lưng đi và lật cành bay lên làm thân và ngọn theo kiểu quái tí.tiếc là e ko biết vẽ photosop.chứ a để thế này thì trông nhanh đẹp thật và hết ít công.nhưng ko thể thành cây đẹp được.
thân!
Cảm ơn những ý kiến đóng góp rất hay của bạn, chúc bạn ngày cuối tuần thật vui .
==================================
Giới thiệu thêm tiếp đi bạn, cây nhỏ nhưng rất duyên công sức cũng không ít. chúc mừng bạn
Cảm ơn bạn chia sẻ
Thanks Anh đã ghé thăm .
==================================
Cây đẹp quá, vườn bạn hình như là khá rộng.
Vườn thì rộng nhưng toàn là cây non không thui.Cảm ơn bạn ghé thăm vườn.

NGVTHUAN

Moderator
cây Nguyệt quế của bạn bỏ chi dưới và nuôi lại chi trên, cho bung cành và chọn lại cành, làm cây văn nhân đi, cây này co đẹp và đế khá đó. Vài lời chia sẻ.
Ý này thấy cũng hay hay nha , thanks bạn .

NGVTHUAN

Moderator
Tình cờ trưa đi làm về thăm vườn thấy cây linh sam ra nụ đẹp quá nên lôi máy ra chụp kheo với ACE .Tiết quá không chụp lúc cây nở hoa vì bận đi làm xa không về được. Đặt biệt cây này hoa rất thơm.
-Mặt trước.

-Trên nhìn xuống.

- Hoa nở từ trong thân ra luôn.

Thanks ACE đã ghé thăm vườn.Chúc ACE luôn vui.

Trần Hùng

Thành viên tích cực

Em này nhỏ mà có võ đây. Đúng kiểu dáng mình thích, nhìn dễ ghét quá. Thanks đã chia sẻ.

NGVTHUAN

Moderator

Ghét thật bác àh, giá như e nó ở vườn nhà thì đỡ ghét hơn:D
Bạn mà gặp em nó bên ngoài nhìn còn ghét hơn nhiều hihi .Thanks bạn ghé thăm vườn và chúc bạn một ngày cuối tuần thật vui.

NGVTHUAN

Moderator
Thêm hai em linh sam mini.

Hai em linh sam và du mới thay áo mới.

Sau khi thay áo mới cho hai em này không biết nhìn có hợp chưa , rất mong nhận được ý kiến đóng góp của ACE diễn đàn.

Xin cảm ơn rất nhiều và chúc ACE một ngày làm thoải mái và đạt kết quả như ý muốn.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Thêm hai em linh sam mini.
Cây này chú thử vài phương án nhưng vẫn chưa thấy ổn. Có lẽ hay nhất là kiếm cái khay oval mỏng làm cái tiểu cảnh Thuận ơi.

Mấy cây kia như vậy là ngon rồi, em Du có vẻ không đẹp. Còn cây LS số 1 ở trên, rảnh chú sẽ vẽ như thật luôn cho nhen. Chúc vui!

NGVTHUAN

Moderator

Cây này chú thử vài phương án nhưng vẫn chưa thấy ổn. Có lẽ hay nhất là kiếm cái khay oval mỏng làm cái tiểu cảnh Thuận ơi.

Mấy cây kia như vậy là ngon rồi, em Du có vẻ không đẹp. Còn cây LS số 1 ở trên, rảnh chú sẽ vẽ như thật luôn cho nhen. Chúc vui!
Cháu cảm ơn chú rất nhiều và cháu sẽ chờ hình vẽ của chú.