Vườn nhỏ của ngvthuan

NGVTHUAN

Moderator
Xin chào BQT và tất cả Anh Chị Em tham gia Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam .
Trước hết em muốn gửi lời cảm ơn đến BQT và những người đã thành lập ra diễn đàn Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam đến ngày hôm nay. Đây là một sân chơi thật bổ ích cho những ai yêu thích sinh vật cảnh nói chung và bộ môn Bonsai nói riêng và từ đó nhờ sự đóng góp nhiệt tình từ những nghệ nhân , những người có kinh nghiệm đi trước đã mở ra những topic chia sẽ những kinh nghiệm thật quý báu để cho những người yêu thích cây cảnh Bonsai như em đây có điều kiện được giao lưu học hỏi và cũng nhờ đó mà em đã thực hiện được lòng đam mê cây cảnh từ rất lâu của em.
Qua một năm tham gia Diễn Đàn em đã giao lưu và tiếp thu được rất nhiều kinh nghiệm từ cách trồng, chăm sóc , uốn cây ..v.v. Từ những kinh nghiệm đó em đã tự tạo ra những tác phẩm mà em đã mơ ước từ bấy lâu. Tuy những tác phẩm em tạo ra chưa được hoàn hảo lắm nhưng nó rất có ý nghĩa đối với em .Hôm nay em xin BQT cho em được mở một khu vườn nhỏ trước là để chia sẽ những tác phẩm của em và sau là nhờ sự đóng góp hướng dẫn nhiệt tình từ Anh Chị Em Diễn Đàn để em học hỏi thêm.
Một lần nữa em xin chúc cho BQT ,Anh Chị Em diễn đàn và những người đã đóng góp xây dựng tạo ra Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam luôn được nhiều sức khỏe để góp phần làm cho diễn đàn ngày càng sôi nổi hơn.

=============================
Đầu tiên là cây ngoạ tùng em mới làm .

Rất mong sự đóng góp nhiệt tình từ Anh Chị Em Diễn Đàn.

NGVTHUAN

Moderator
chúc mừng anh có cây tùng đẹp
tiếp đi anh.còn cây nào cho anh em ngắm cho đã
Cảm ơn bạn đã ghé thăm vườn , khi nào có thời gian thì sẽ chụp và up thêm .
==================================
Cho xem thêm đi anh
Cảm ơn chú đã ghé thăm .
tiếp đi bạn gì đó ơi
Có thời gian mình sẽ up thêm .Cảm ơn bạn đã quan tâm.

NGVTHUAN

Moderator
Cây thứ hai si ấn độ dáng văn nhân mới sửa lại (gọi tên si ấn độ không biết có đúng chưa , nếu chưa đúng nhờ ACE nào biết đính chính tên lại dùm em)

Cây thứ ba linh sam lá rí uốn đi uốn lại rất nhiều lần nhờ ACE diễn đàn góp ý thêm.

Tiếp theo là em nguyệt quế hết đường binh nên đành chơi như vậy luôn.

Và cuối cùng là một em linh sam nho nhỏ .

-Vì mới chơi được hơn hai năm thôi nên không có cây nào thành phẩm đẹp để khoe với ACE DĐ , Nên đành úp đại mấy cây này trước là để góp vui và sau rất mong được sự đóng góp nhiệt tình từ ACE DĐ xin cảm ơn rất nhiều.

NGVTHUAN

Moderator
2 năm được thế này là đáng ngưỡng mộ rồi, chúc mừng bác
Thanks bạn ghé thăm chúc bạn ngày cuối tuần vui vẽ , không biết bạn thế nào chứ mình ngày nào đi làm về cũng ra vườn vừa ăn cơm vừa uốn cây đến khuya mới vào ngủ , có hôm vợ không kêu vào quên giờ vào luôn hihi.

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Em thích phong cách cây Nguyệt quế hết đường binh đó anh Thuận ơi :D lâu lâu phá cách như vậy cũng hay hay, anh cho tay cành vươn ra tý nữa, kiểu như " ngọn nến trước gió " vậy đó anh :D vài ý kiến thô thiển góp cùng anh cho vui,hihi

NGVTHUAN

Moderator
Em thích phong cách cây Nguyệt quế hết đường binh đó anh Thuận ơi :D lâu lâu phá cách như vậy cũng hay hay, anh cho tay cành vươn ra tý nữa, kiểu như " ngọn nến trước gió " vậy đó anh :D vài ý kiến thô thiển góp cùng anh cho vui,hihi
Thanks những ý kiến đóng góp của bạn rất nhiều.

lnvinh

Super Moderator
Rất có khiếu, em có cách nhìn và bàn tay rất có năng khiếu nên các tác phẩm nhìn rất có hồn, em sẽ là 1 nhân tài tương lai nếu ti61p tục đam mê và phát triển.

NGVTHUAN

Moderator
A học nhanh ghê , chúc mừng những tp 2 năm của anh nha :D
Thanks bạn đã ghé thăm .
Rất có khiếu, em có cách nhìn và bàn tay rất có năng khiếu nên các tác phẩm nhìn rất có hồn, em sẽ là 1 nhân tài tương lai nếu ti61p tục đam mê và phát triển.
Cảm ơn những lời động viên của anh VINH rất nhiều , em sẽ cố gắng học hỏi nhiều hơn nữa .

NGVTHUAN

Moderator
mới hai năm mà cây như vậy là quá tuyệt rồi,rất tương lai thanks anh nha.
cảm ơn anh khi đọc những lời nhận xét nhiệt tình của anh em rất vui và sẽ cố gắng nhiều hơn nữa.Chúc anh một buổi tối cuối tuần vui vẽ.
thanks đã chia sẻ cây đẹp chúc bạn thành công ..
Thanks bạn mình sẽ cố gắng hơn nữa.

NGVTHUAN

Moderator
Trong các kiểu dáng của Bonsai em thích nhất là dáng thác đổ , nhưng khổ nổi trong vườn không có cây nào đổ ra hồn hết. Nên cuối tuần qua ngồi rảnh đem em ngọa tùng này ra sửa lại và cuối cùng cho em đổ ôm chậu .Hôm nay úp em nó lên rất mong ACE diễn đàn đóng góp thêm ý kiến để em có một cây bonsai thác đổ dể thương để ngắm .Xin cảm ơn trước ý kiến đóng góp của ACE diễn đàn.
Em chụp đủ 3 mặt để ACE nhận ra chổ nào cần chỉnh lại.
Đây là mặt trước .

Mặt bên phải

Và đây là mặt sau.

Nhìn hình ngoài chi tiết hơn.

NGVTHUAN

Moderator
Vườn em có cây sộp này nhìn bộ đế thấy cũng hay hay , nhưng lúc trước mới tập chơi chưa biết cách uốn nên cành nó bi đơ .
Em định cắt bỏ hết nuôi lấy chi tạo dáng lại nhưng cứ lưỡng lự hoài .Hôm nay em úp lên nhờ ACE diễn đàn góp ý giúp em nên để vậy
sửa lại chơi hay cắt bỏ nuôi tạo dáng lại . Xin cảm ơn trước những ý kiến đóng góp của ACE diễn đàn .

Chientanhoi

Thành viên
Khá năng khiếu cho người mới chơi 2 năm mà cây khá đẹp và ấn tượng
chúc mừng anh có vườn đẹp