Vườn mới-mới nữa và mới nhất của lnvinh - Quãng đường nhìn lại

minhductq83

Thành viên
Trả lời: Vườn mới-mới nữa và mới nhất của lnvinh - Quãng đường nhìn lại

chúc bác nhanh lấy thêm cái miếng ra đường cho anh em dễ tìm nhà a nhá

DTrong

Thành viên

Xin chúc mừng a nhé.

vanxeng

Thành viên tích cực

A Vinh làm vườn theo phong cách học hỏi từ nước ngoài và được định hướng tốt nên có mở rộng vẫn thấy hợp lý và bài bản. Ở miền Bắc thì có vườn a Thành ở Hoàng Mai cũng đẹp. Còn lại ngoài bắc đa phần gu thẩm mỹ vẫn là chơi cây to nên vườn trông tù túng và không được khang trang lắm. Hy vọng mô hình của anh Vinh sẽ được nhân rộng tới anh cả nước.
Chúc mừng anh Vinh!

tranhoan-PT

Thành viên tích cực

Nghị lực , tài năng ( Thiên thời địa lợi nhân hòa ) là con đường đi đến thành công , mà a Vinh có được . Xin chúc mừng LnVinh .
Còn mình thì mãi mà sao ko thấy nhỉ . :D

thaiphuongdong

Thành viên tích cực

** Nhất nghệ tinh nhất thân Vinh** chúc mừng anh!

lnvinh

Super Moderator

Nghị lực , tài năng ( Thiên thời địa lợi nhân hòa ) là con đường đi đến thành công , mà a Vinh có được . Xin chúc mừng LnVinh .
Còn mình thì mãi mà sao ko thấy nhỉ . :D
Có khi nào sắp thấy không anh .

bonsaichaudoc

Thành viên

Lâu quá chưa đến vườn anh, khi nào lên Sg ghé anh hén .
Lẹ quá anh Vinh nhĩ, đã 3 năm trôi qua từ khi anh về e chơi. Nay thấy anh đạt được kết quả như mong muốn e rất vui và thật ngưỡng mộ anh. Tặng anh cái hình này nhiều kỉ niệm đối với em cách đây 3 năm khi em chưa biết cây siêu mini như thế nào. Hihihi..
Khi nào có dịp, e sẽ ghé anh chơi và tham quan vườn của anh.

IMG_3118 của lamquang0403, trên Flickr

baominh1324

Thành viên

Chúc mừng Anh. Một mảnh vườn của nhiều mơ ước ! .....

namkha

Thành viên
Re: Vườn mới-mới nữa và mới nhất của lnvinh - Quãng đường nhìn lại

Chúc anh LNV luôn thành công trên con đường nghệ thuật.

luyennguyen

Thành viên

3 năm 1 chặng đường. thật đáng trân trọng. chúc mừng anh! =D>=D>=D>

lnvinh

Super Moderator

Chúc anh LNV luôn thành công trên con đường nghệ thuật.
Hướng đi quyết định 99% thành công! và anh Vinh đã áp dụng tốt trong 3 năm qua. Chúc mọi người giáng sinh vui vẽ!
Anh Vinh giỏi quá...Chẳng bù với em, từ bàn tay trắng làm nên một đống nợ nần như ngày hôm nay :D:D:D:D:D:D:D:D
Em thì mới lâm vào con đường nghiện ngập từ đầu năm,từ dạo off ở vườn anh,thấy cây nào cũng ham,nhà hết chỗ rồi,kế bên nhà cũng có miếng đất rất đẹp và cũng có ý định mua.Liều mình hỏi thăm thì thấy giá nó không cao lắm-chừng 2 tờ vé số trúng giải đặt biệt-À trong khả năng có thể nên mỗi ngày em cứ 2 tờ vé số làm tới.Cảm ơn a Vinh về những gì đã chia sẻ cho những người mới như em.

Anh Vinh thật tuyệt quá! Em rất cảm phục niềm đam mê, ý chí và tài năng của anh. Em cũng có chung niềm đam mê như anh và anh em trên diễn đàn nhưng chưa thực hiện được một phần niềm đam mê của mình. Trong lúc phong trào chơi cây có phần lắng xuống thì bài viết tự bộc bạch của anh giúp nhiều anh em củng cố thêm niềm tin và tình yêu với cây. Cảm ơn anh rất nhiều vì bài viết hữu ích.
A gioi qua, chuc a thanh cong hon , co nhieu tac pham dep va co nhung bai viet hay.
chúc bác nhanh lấy thêm cái miếng ra đường cho anh em dễ tìm nhà a nhá
Xin chúc mừng a nhé.
A Vinh làm vườn theo phong cách học hỏi từ nước ngoài và được định hướng tốt nên có mở rộng vẫn thấy hợp lý và bài bản. Ở miền Bắc thì có vườn a Thành ở Hoàng Mai cũng đẹp. Còn lại ngoài bắc đa phần gu thẩm mỹ vẫn là chơi cây to nên vườn trông tù túng và không được khang trang lắm. Hy vọng mô hình của anh Vinh sẽ được nhân rộng tới anh cả nước.
Chúc mừng anh Vinh!
** Nhất nghệ tinh nhất thân Vinh** chúc mừng anh!
Lẹ quá anh Vinh nhĩ, đã 3 năm trôi qua từ khi anh về e chơi. Nay thấy anh đạt được kết quả như mong muốn e rất vui và thật ngưỡng mộ anh. Tặng anh cái hình này nhiều kỉ niệm đối với em cách đây 3 năm khi em chưa biết cây siêu mini như thế nào. Hihihi..
Khi nào có dịp, e sẽ ghé anh chơi và tham quan vườn của anh.

IMG_3118 của lamquang0403, trên Flickr
Chúc Mừng Sự Thành Công Vượt Bậc Của Anh .
Chúc Mừng Anh Cùng Gia Đình Một Mùa Giáng Sinh Và Năm Mới Thật Vui Vẻ Và Hạnh Phúc .
Chúc mừng Anh. Một mảnh vườn của nhiều mơ ước ! .....
3 năm 1 chặng đường. thật đáng trân trọng. chúc mừng anh! =D>=D>=D>
Cám ơn tất cả các ban. Hẹn gặp lại các bạn tại khu vườn mới vào kì off kế tiếp . Chúc các bạn chuẩn bị đón Tết Dương Lịch Tươi Vui, Hạnh Phúc và An Khang Thịnh vượng

Sáng sáng, chiều chiều khi ở trên vườn, nhìn từ cửa sau ra thấy 300m2 vuông vứt lại sát kề đất mình vậy mà người ta bỏ hoang, không khỏi băn khoăn bứt rứt, “lòng cứ thầm nguyện rằng” ước gì mình lấy được. Miếng đất đẹp zậy nè ai mà chả băn khoăn:

Thế là ròng rã…nguyên năm trời, chờ cơ hội. Và rồi cơ hội cũng đến, chủ đất cần tiền gấp mà lại không nhiều, thế là lại thương lượng và cũng đã xong với phương thức thanh toán dễ thở vô cùng khi ở trong hoàn cảnh kinh tế hiện nay. Cơ hội đến phải chụp ngay thôi, thế là lại có “vườn mới lần 3” sau khi thương lượng xong tức tốc cho thợ xây tường rào liền:

Và bờ tường trực diện với Cổng – Nguyệt Môn sau này sẽ thành cổng – Tam quan để đi qua khu vườn mới 3.

Sau khi vườn mới 3 này hoàn tất chắc cũng có nhiều kế hoạch cho khu vườn này, và cũng có thể đằng sát sau khu vườn 3 này lại là 1 miếng đất dẫn ra đến lộ chính, liệu có thể có khu vườn 4 với mặt tiền là mặt tiến lớn không ta?

Chỉ trong vòng hơn 3 năm, từ tay trắng, Cặm cụi “mần ngày, mần đêm” được bà con xung quang thương tình, bạn bè, khách hàng thân hữu ủng hộ, lnvinh đã xây dựng được cho mình 1 khu vườn nho nhỏ chỉ tròn 1000m2 , một diện tích không to nhưng vừa đủ để làm 1 sân chơi nhỏ cho bà con gần xa, với mong mỏi tạo sân chơi cho người đam mê bonsai, hy vọng là vườn của lnvinh sẽ là nới đến của bạn bè gần xa, để là nơi giao lưu, trao đổi những kiến thức và kinh nghiệm bonsai.

Cũng nhân dịp này lnvinh cũng gởi lời cám ơn chân thành nhất đến các bạn bè, quý khách ha2ng gần xa, trong và ngoài nước đã nhiệt tình ủng hộ lnvinh trong thời gian qua, trong lúc giao lưu, trao đổi nếu có vấn đề gì không vừa ý cũng mong các Cô, Chú, Anh Chị em bỏ qua cho và xin góp ý thẳng với lnvinh để có thể phục vụ được quí khách hàng được tốt hơn.

Năm sắp hết mà Tết cũng gần kề, lnvinh xin chúc quý Khách hàng, bạn bè, anh em, thành viên diễn đàn Caycanhvietnam.com cùng toàn thể gia đình chuẩn bị bước qua năm mới gặp nhiềi may mắn, hạnh phúc và An Khang Thịnh Vượng.
Cám ơn anh Vinh đã chia sẻ, xin chúc anh luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công hơn nữa trên con đường anh đã chọn.

luyennguyen

Thành viên

Cám ơn tất cả các ban. Hẹn gặp lại các bạn tại khu vườn mới vào kì off kế tiếp . Chúc các bạn chuẩn bị đón Tết Dương Lịch Tươi Vui, Hạnh Phúc và An Khang Thịnh vượng
em cũng chúc anh sức khoẻ nhé! off lần sau nhớ dành thời gian chụp chung với em 1 tấm hình anh nhé! tiếc quá hôm 1/12 bận công việc nên về sớm không chụp chung anh tấm nào để làm kỷ niệm

lnvinh

Super Moderator

em cũng chúc anh sức khoẻ nhé! off lần sau nhớ dành thời gian chụp chung với em 1 tấm hình anh nhé! tiếc quá hôm 1/12 bận công việc nên về sớm không chụp chung anh tấm nào để làm kỷ niệm
Hay hôm nào ghé vườn anh chơi, chụp riêng vài kiểu luôn hén .

doquang2105

Thành viên tích cực

năm mới gần đến, xin chúc gia đình a mạnh khỏe, nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống!

KIL

Thành viên Mua Bán

Bàn tay ta làm nên tất cả. Chúc a luôn đạt đc những ước nguyện

luyennguyen

Thành viên

Hay hôm nào ghé vườn anh chơi, chụp riêng vài kiểu luôn hén .
dạ. nhất định rồi. nếu có dịp về TG anh alô để em đón tiếp nhé anh. mong 1 ngày không xa được đón anh tại Tiền Giang

CuongNP

Thành viên mới
Re: Trả lời: Vườn mới-mới nữa và mới nhất của lnvinh - Quãng đường nhìn lại

Ngoài yếu tố lớn nhất là tình thương mến thương và sự ủng hộ của mọi người thì có lẽ đây là yếu tố không nhỏ để anh có ngày hôm nay đó .
anh nói điều đó rất là hợp lý đó a vinh ơi ,e theo dõi thường xuyên dd này nhưng ít khi trao đỗi phần nhiều e hay thu lượm tài liệu từ ac trao đổi là nhiều (lí do kg đủ hiểu biết nhiều về bonsai) nhưng e thấy a hướng dẫn cho ac trên dd này cũng đủ thấy a thật là nhiệt tình ,và nhiều khi e nghĩ ,a kg có lí do gì lo về người ta hơn mình cả ,vì chổ đó mà a sẳn lòng nên đem lại cái tình cảm mà ít người có dc như anh vậy !!!!!!!!điều đó có thể gọi là vĩ đại lắm

Tâm linh về nhân quả mà nói, do anh Vinh giúp nhiều người với tinh thần không vu lợi , nên đây là phước báo nhãn tiền của anh Vinh
Cố gắng giữ thành quả nhé anh Vinh :-bd

Con người thường ngủ quên trên chiến thắng , và gia đình dễ mất hạnh phúc khi chồng thành đạt 8-|[FONT=&quot][/FONT]