Vườn Lan Old-Cat

old-cat

Thành viên
nhiều em chân dài cũng hay chú Ba hén
Trồng cây xổ thì sẽ gặp vài em đẹp ,được em đẹp thì thú thật ,còn số lớn em xí thì buồn lắm . Cảm giác chung của người chơi lan là thế , lỡ đam mê đành chấp nhận phải không chú .

culanluasg

Super Moderator
Chú Ba hôm nay thức khuya dữ chú Ba,thấy cây viền bên phải chợt nhớ hình cây viền của dms năm xưa chú Ba

culanluasg

Super Moderator
vườn chú ba hình như khoảng trên dưới 7000 cây cattleya ,khi nào đi sg,nói anh chỉ đường cho mà đến

old-cat

Thành viên
Chú Ba hôm nay thức khuya dữ chú Ba,thấy cây viền bên phải chợt nhớ hình cây viền của dms năm xưa chú Ba
Đệ tử nó thức khuya chứ mình nhủ sớm lắm chú , 9 giờ đã phê rồi . Em vàng nầy mình lấy hàng xổ của chú Thu , nhìn cũng dễ thương .
Mới đưa ảnh lên mà đã có 2 vị hỏi và đặt hàng rồi đó chú .

lacungduy

Thành viên
vườn chú ba hình như khoảng trên dưới 7000 cây cattleya ,khi nào đi sg,nói anh chỉ đường cho mà đến
Bác cù, em ở sg , bác chi đường em xuống vườn chú Ba với. di từ hướng ngã tư an sướng hướng ra quốc lộ 22. rồi sao nữa bác cù....
nhìn mấy em cát mà thèm quá. :-SS

old-cat

Thành viên
Bác cù, em ở sg , bác chi đường em xuống vườn chú Ba với. di từ hướng ngã tư an sướng hướng ra quốc lộ 22. rồi sao nữa bác cù....
nhìn mấy em cát mà thèm quá. :-SS
Ở thành phố nếu bạn muốn tham quan vườn mình thì nên đi đường Quan Trung ( Gò Vấp ) đến làng cô nhi điện số 0903877853 mình sẽ hướng dẫn tiếp .Chào thân ái , hẹn gặp lại .

lacungduy

Thành viên
Ở thành phố nếu bạn muốn tham quan vườn mình thì nên đi đường Quan Trung ( Gò Vấp ) đến làng cô nhi điện số 0903877853 mình sẽ hướng dẫn tiếp .Chào thân ái , hẹn gặp lại .
ok, TKS chú ba. con lưu số lại, trước khi đi con sẽ ALo chu.

culanluasg

Super Moderator
vài ngày nữa sẽ nở một cây Had x tướng ,cái nụ rất ngon chú Ba ,hy vọng ,hy vọng chú Ba ơi...

old-cat

Thành viên
vài ngày nữa sẽ nở một cây Had x tướng ,cái nụ rất ngon chú Ba ,hy vọng ,hy vọng chú Ba ơi...
Mình cảm nhận cảm giác của Thuận chắc là hy vọng tràn trề . Mong rằng kết quả như mong muốn của chú . Mình đang chờ xem dung nhan của em nó đây .>:D<>:D<>:D<

nghoainguyen

Thành viên
Vái trời màu tái hơn củ cà rốt , kakaka!!! Nhớ có người chê hàng Haad lai của Thái lắm mà bây giờ quên không biết là ai nữa ?
Coi vậy chớ , thấy nhiều người xổ cây cũng hông đến nỗi tệ lắm , nhất là form bông , nếu so với những dòng lai khác thì nó chiếm xác suất rất cao hơn hẳn . Và nhất là hông bị " tím cả chiều hoang biền biệt " , kakaka !
Một điều nữa là nó mang tính dị hợp rất rõ - mang đúng ý nghĩa của sản phẩm lai .

culanluasg

Super Moderator
sở dĩ hy vọng là vì toàn bộ haad x tướng mua về chia anh em Trà Vinh nở ra rất xàm xí anh ơi
hàng Thái tới bây giờ đệ vẫn công nhận màu tai tái ,hoa nhỏ ,không rõ ràng màu sắc như HÀNG Đài anh ah
- những cây Had tường còn ở nhà đệ là những cây nhỏ bị bỏ lại nên nó trổ chậm hơn người ta đó anh,mà thường những cây bỏ quên thì đa phần là hàng tốt hè hè,thức khuya dữ anh
-nếu được phép chọn lại vẫn chọn hàng Đài anh ơi
hơn 150 cây cattleya ở vườn nhà chỉ có hơn chục cây gốc Thái mà thôi...

culanluasg

Super Moderator
nở rồi chú Ba,mấy cây Thái do hoa nhỏ nên cái nụ nào cũng tròn ,nở rồi hết muốn chụp hình luôn ,thật là bỏ thì uổng công trồng mà để thì hông ưng cái bụng !!!...

old-cat

Thành viên
nở rồi chú Ba,mấy cây Thái do hoa nhỏ nên cái nụ nào cũng tròn ,nở rồi hết muốn chụp hình luôn ,thật là bỏ thì uổng công trồng mà để thì hông ưng cái bụng !!!...
Theo mình hoa nhỏ miễn đẹp là được ( từ 10 đến 12 cm ) bằng hơn mini thì sao chú ? Để mai mình cho chú xem ảnh em H x T trông cũng dễ thương lắm .