Vườn Lan Old-Cat

old-cat

Thành viên
Cảm ơn chú Thuận đã tìm cho mình sân chơi . Cây đẹp thì mình có ít mà còn rơi rớt ( cây TL 18 về tay VTrung ...) Sau nầy nếu có cây tương đối mình sẽ pót lên đay để anh chị em cùng thưởng thức . Chào tạm biệt .

old-cat

Thành viên
Re: Trả lời: Vườn Lan Old-Cat

@ Cây nầy đep và hoàn chỉnh đó chú Thuận , chú cho mình hỏi em nó có phải là tướng mù không vậy ???

culanluasg

Super Moderator
cây này về hình thức thì khá giống cây tướng mù nhưng nó xuất phát không phải tách chiết từ tướng mù chú Ba,nó được tiệm lan Trà Vinh mua về và năm trong lô Tướng Quân,nở ra không giống ai,nên được Tùng Trà Vinh mua về ,sau đó thấy ngộ nghĩnh thuận chia lại ,nở lại lần hai lần ba sau này thì giống cây tướng mù saigon
hồi mới nở lần đầu mua về nó như thế này chú Ba ,nhìn coi hay hơn bây giờ

old-cat

Thành viên
Re: Trả lời: Vườn Lan Old-Cat

@ Em nó không nhỏ đâu , 15 cm đó bạn . Mã số 106 màu đỏ bầm .

phamdinhhiepbmt

Thành viên
những số đó là do đài Loan nhập vào Việt Nam có mang sẵn chứ chúng ta không tự đánh số bạnphamdinhhiep
Tại em vô vườn ươm em cũng thấy họ đánh số trên chậu, hình như là 42-43 gì gì đó. Bác có thể biết là hoa thế nào không? Chuyển qua mua ít Cattleya về trồng, hì hì

culanluasg

Super Moderator
tùy theo ,mã số chỉ thống nhất nếu là cây nhập nội,còn vườn ươm thì không biết bạn ơi,nhiều cách đánh số theo ký hiệu của vườn