Vườn của Phong nguyen

phong nguyen1

Thành viên tích cực
CÁM ƠN AE ghé thăm,tôi rất mong và hân hạnh được đón tiếp AE có dịp ghé thăm nhà tôi,để hàn huyên,trao đổi,ngấm cây ,uống trà,vì đó là niềm vui của những người đam mê cây,AE cứ liên lạc số điện thoại bên trên .PHONG NGUYEN

lnvinh

Super Moderator
còn cục đá lượm được vừa làm xong cái đĩa ,vui quá xin phép khoe AE luôn thể ,CÁM ƠN.
Cục đá đẹp quá anh,tiêu chuẩn của cục đá này cũng là niềm ước mong của dân chơi đá: dạng núi chập chùng, có thạ́c Đủ chuẩn đi thi luôn đó anh.

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Cám ơn anh LNVINH khen ,tôi cũng ko biết đá tên vì,giống đá tuyết hoa AE thường gọi ở VN ko biết có đúng ko? nó nhập từ CHINA sang US ,chúng tôi thường dùng làm hòn non bộ.PHONG NGUYEN.

Thụy74

Banned
Vườn bạn Như một khu triển lãm nho nhỏ,thật là thoáng đẹp.Học trước ở vườn bạn cách bố cục,sắp xếp một khu vườn nhà,cám ơn rất nhiều sự chia sẽ.

lnvinh

Super Moderator
Cám ơn anh LNVINH khen ,tôi cũng ko biết đá tên vì,giống đá tuyết hoa AE thường gọi ở VN ko biết có đúng ko? nó nhập từ CHINA sang US ,chúng tôi thường dùng làm hòn non bộ.PHONG NGUYEN.
Đá này không phải đá Tuyết Hoa anh, nhưng đá anh sưu tầm được thì làm non bộ đẹp lắm đó.

bigbabol

Moderator
xem hết 11 trang vườn của anh Phong em được học hỏi rất nhiều điều không riêng gì về cây cảnh, đá cảnh sân vườn .... mà còn học được ở anh cái cách trả lời tỉ mĩ chi tiết cho từng bài viết với sự quan tâm chân thành
xin cám ơn anh rất nhiều về mọi thứ và chúc anh luôn mạnh khỏe hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

phong nguyen1

Thành viên tích cực
CÁM ơn anh BIGBABOL ,tôi cũng thường đọc bài của anh bên IBC ,rất ngưỡn mộ anh về nghệ thuật và sự luôn học hỏi cầu tiến,chúc anh thu hoạch được nhiều điều hay và mới mẻ từ các AE trên D Đ trong và ngoài nước. PHONG NGUYEN

bongbet

Thành viên tích cực
cám ơn anh ,phong nguyên,vườn cây để tiêu khiển của anh rất hay,bài viết trả lời rất tận tâm nhiệt tình,đã giải quyết những thắc mắc,rất quan trọng ,với chất trồng bon sai ở việt nam,cám ơn anh =D>8->

phong nguyen1

Thành viên tích cực
TẶng em thì được rồi nhưng ngại nhiều tiền shipping quá,cục đá nầy nặng khoảng 30 lbs ,ship từ US về VN 7$ per lb = 210$ usd ,tính ra quá đắt ,nó ko đáng giá như vậy đâu,trừ khi em hoặc người thân sang đây du lịch anh xẳng xàng tặng em mang về chơi.PHONG

Tặng em thì được rồi nhưng ngại tiền shipping ,cục đá nặng khoãng 30lbs,ship từ US về
vn 7$ per lb =210$ usd ,đắt quá nó ko đáng giá vậy đâu,trừ khi em hoặc người thân sang đây du lịch anh xẵn xàng tặng em mang về chơi. PHONG NGUYEN

ladieubong

Thành viên
A ở nước ngoài mà có vườn cây to đẹp quá hơn nũa con mang đậm nét văn hóa phương Đông. chúc A có nhiều cây đẹp .

Nếu có dịp về thăm đất tổ em em xin tặng anh vài cây địa phương,

phong nguyen1

Thành viên tích cực
cám ơn anh LƯU rất nhiều ,mong có dịp gặp anh nơi quê nhà,khi nào về tôi sẻ liên lạc anh nhé. PHONG NGUYEN

phong nguyen1

Thành viên tích cực
.Đây là thông đen NHẬT,cây kiển dùng trang trí sân vườn,tuy lớn nhưng giá trị chỉ bằng 1/2 giá trị của bonsai

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
.Đây là thông đen NHẬT,cây kiển dùng trang trí sân vườn,tuy lớn nhưng giá trị chỉ bằng 1/2 giá trị của bonsai
Một góc vườn đẹp, cây thông được cắt tỉa đẹp quá, hồ cá Koi này nằm ở sân sau phải không chú Phong?