Vườn của Phong nguyen

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Vạn niên tùng ,có phải là la hán tùng ko vậy anh Quitai? nếu ko phải anh làm ơn post 1 tấm hình để tôi học hởi thêm cho biết,còn la hán tùng thì tôi chỉ thích loại lá nhỏ, tuy nhiên phải làm nhỏ hơn lá nhở tự nhiên của nó thì mới hoàn hảo được,tôi rất thích những cây bonsai lá nhỏ.CÁM ƠN anh,chúc anh cùng gia đình vui khỏe .Phong

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Chào anh Lamquangtu ,chúng ta có thể dùng loại các cho mèo ị ,nhưng chỉ dùng được 1 loại mà thôi đó là loại được chế tạo từ Clay nung <đất sét nung> anh ngâm trong nước thử 1 tuần nếu thấy còn nguyên hình dạng, ko bị rã bèn thì là dùng được.Phần nhiều các nầy ko có hóa chất độc hại,nếu chế biến theo đúng luật an toàn quốc tế,chỉ có mùi thơm mà thôi và mùi thơm chỉ tồn tại một thời gian rất ngắn. NHớ chỉ thí nghiệm trước 1 cây, có kết quả hảy xài tiếp , chúc anh may mắng. PHONG

Quí Tài

Quản Lý Viên
Vạn niên tùng ,có phải là la hán tùng ko vậy anh Quitai? nếu ko phải anh làm ơn post 1 tấm hình để tôi học hởi thêm cho biết,còn la hán tùng thì tôi chỉ thích loại lá nhỏ, tuy nhiên phải làm nhỏ hơn lá nhở tự nhiên của nó thì mới hoàn hảo được,tôi rất thích những cây bonsai lá nhỏ.CÁM ƠN anh,chúc anh cùng gia đình vui khỏe .Phong
Hình vạn niên tùng nè anh

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Cám ơn Quitai ,vậy là vạn niên tùng ko phải la hán tùng thì củng có bà con gì đây ?,trông giống nhau quá hén.Cây nầy bên tôi trồng được ,có củng nhiều lấm,tuy nhiên tìm được 1 gốc già vừa ý để làm bonsai củng ko phải dể,tôi sẻ tìm một gốc chơi, khi nào làm xong sẻ post cho anh xem nhé PHONG

HUUDUC

Quản lý
Xin được chia vui cùng bạn 1 người Việt " thành đạt" xa xứ , rất mong bạn thường xuyên đến tham gia sinh hoạt cùng mọi người tai DĐ trong tương lai. Nhân dịp năm mới chúc bạn cùng gia quyến 1 năm mới an khang & thịnh vượng.

phong nguyen1

Thành viên tích cực
CÁM ƠN anh HƯU ĐỨC,tôi củng cầu chúc anh cùng gia đình năm mới nhiều sức khỏe ,tràng đầy hạnh phúc,và nhiều may mắng. PHONG NGUYEN

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Hình trên là cây BLUE CEDAR ,tôi đã làm cách đây 18 năm.Hình OLIVE #1 là ĐỰC và #2 là CÁI đó nha chú XUÂN. PHONG NGUYEN

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây này mới hôm trước còn ở vườn Phong Nguyễn, hôm nay đã chuyễn sang khu vườn của RatThichBonsai, rất cám ơn bạn Phong đã có nhã ý tặng cho tôi.

Rất tiếc là trên đường di chuyễn Bưu điện đã làm bể (vở) cái chậu đẹp

Nhìn khu vườn của nhà anh tôi quá ngưỡng mộ . Ước gì có một ngày nào đó ghé lại thăm khu vườn và được anh tiếp đón chia sẻ kinh nghiệm . Chúc gia đình anh hạnh phúc , mạnh khỏe và phát đạt .

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Đây là đá tự nhiên đó anh những vân trắng là có trong đá chớ ko phải nhân tạo ,đễ ngày mai tôi chụp cận ãnh ở mặt bên kia có nhiều vân trắng đẹp hơn, cám ơn .PHONG NGUYEN