Vườn cây của Proartree.

ngansao

Thành viên mới
Đây là vườn cây của mình. :)

==================================
Cây sanh bám đá cũng được 4 năm.

Cây sanh này thì mới mua.
Đây là cây sau bỏ một vài cành không thích hợp và uốn theo hình dung tổng thể tạm thời.

Cây này có đường thân đẹp, theo tôi làm tàn ít thôi và thật đơn giản và gắng làm lá nhỏ lại sẽ tôn lên đường thân

Proartree

Thành viên tích cực
Cây này có đường thân đẹp, theo tôi làm tàn ít thôi và thật đơn giản và gắng làm lá nhỏ lại sẽ tôn lên đường thân
Cảm ơn NGANSAO đã ghé thăm.
Mình có thể chia sẻ ý tưởng dự định làm đối với cây này như sau:
Xu hướng nghiêng sang trái mạnh của thân cây nếu làm phần ngọn hồi sẽ không thích hợp, ngọn cây nên nghiêng sang trái theo xu hướng thân.
Các mầm non xuất phát từ các điểm lồi trên thân chính sẽ được tận dụng triệt để hoàn thiện tổng thể.
Hiện tại, mình cứ để 2 mầm non mọc thấp nhất phía bên trái, để thúc đẩy cây phát triển, mặt khác các cành này nằm tại trọng tâm của cây đồng thời hỗ trợ xu hướng nghiêng sang trái nên sẽ không bỏ đi.
Các mầm đã mọc tương đối đủ và đúng chỗ, chỉ uốn vừa phải và tạo tán.
Uốn nhiều các cành sẽ không tự nhiên.

Proartree

Thành viên tích cực
"Chân" không dài nhưng em duyên dáng và cân đối. :)
------------------------------------------------------------------------
Cây Duối này mình quyết định bỏ tán bên trái đi để hình thành cấu trúc tổng thể phù hợp nhất đối với cây này. Dù cành 1 bên trái nằm ở phần lồi của đường cong thân chính. Điều này cho thấy không phải các cành mọc tại điểm lồi đều đạt giá trị thẩm mỹ cao nhất.

cây của bạn đúng là.." tự nhiên , phóng khoáng và tinh tế . " . Rất thích xem những " tác phẩm " của bạn . thanks bạn đã chia xẽ .:))

Proartree

Thành viên tích cực
cây của bạn đúng là.." tự nhiên , phóng khoáng và tinh tế . " . Rất thích xem những " tác phẩm " của bạn . thanks bạn đã chia xẽ .:))
:), cảm ơn Chantroihong đã comment.
Mấy cây này đều mới lấy mầm và tỉa sơ, đang trên đường hoàn thiện.

Proartree

Thành viên tích cực
Rất thích cây tường vi có giao lưu Anh cho xin giá !
Cảm ơn Anh Tuấn đã quan tâm. :D
Mấy cây này mới tạo dáng, em cũng chưa có ý định gả chồng cho em nó, hjhj.

Đây là photo cây tường vi thời điểm hiện tại.

Proartree

Thành viên tích cực
Đây là cây si bám đá mình vừa làm, :)

---------------------------------------------------------

Inin2009

Thành viên tích cực

Có vẻ mặt này không thuận vì ko thấy được thân chính.
Giờ mới nhận ra là người cũ dùng nick mới vì thấy các cmt phân tích quen quen.......

Proartree

Thành viên tích cực
Có vẻ mặt này không thuận vì ko thấy được thân chính.
Giờ mới nhận ra là người cũ dùng nick mới vì thấy các cmt phân tích quen quen.......
Vâng, hướng này không nhìn thấy phần gốc thân, nhưng đoạn thân hiện tại thể hiện được phần xu hướng của thân chính và cũng phù hợp và làm nổi bật đặc điểm bám đá của 02 rễ chính.
Mức độ phù hợp của xu hướng thân chính và phần rễ bám đá, em thấy phù hợp hơn cả nên chọn làm mặt chính.

E sẽ xem, thử chọn lại hướng theo ý kiến góp ý của anh xem sao.

Mong nhân được thêm nhiều ý kiến góp ý của anh Inin2009 để hoàn thiện.
Giới thiệu với ace cây Duối mình làm sáng nay.
Cây Duối này được 4 năm trong chậu, cao 40 cm.
Có đợt mình bận công tác nên quên k tưới nước, cây bị héo một vài cành, giờ bắt đầu hồi phục dần.
Cũng đang có ý định thay đất để cây khỏe và tươi tốt hơn.

phamviet

Thành viên mới
Re: Trả lời: Vườn cây của Proartree.

Cây của anh tương lai quá, nhân tiện đây cho em hỏi anh là đá này là đá gì vậy anh, ở HN thì mưa ở đâu được ạ, giá thành thế nào ạ. Cảm ơn A :)

Doan_Hoa_2010

Thành viên
cây của anh rất đẹp, mình thích nhất là duối, hiện mình cũng có rất nhiều cây, cám ơn anh đã chia sẻ

Proartree

Thành viên tích cực
Cây của anh tương lai quá, nhân tiện đây cho em hỏi anh là đá này là đá gì vậy anh, ở HN thì mưa ở đâu được ạ, giá thành thế nào ạ. Cảm ơn A :)
Cây này mình giao lưu, nên k biết họ mua đá ở đâu. Hà Nội, chợ Bưởi cũng bán nhiều lắm.

cây của anh rất đẹp, mình thích nhất là duối, hiện mình cũng có rất nhiều cây, cám ơn anh đã chia sẻ
Cảm ơn Doan_hoa đã góp ý, mong bạn post nhiều tác phẩm của mình để ae chiêm ngưỡng và học hỏi.
Sáng thứ 7, mình tranh thủ tỉa sơ, vào dây và định hình tán ban đầu cho em Trà phúc kiến này.
Cây này là lĩnh mới vừa mới gia nhập vườn. :)