Vì 1 diễn đàn ngày mai

fanjun99

Thành viên
Lang thang trên mạng, tình cờ thấy có 1 hội quán, toàn là anh em thân quen đang bàn 1 vấn đề nóng của diễn đàn hiện nay , thấy hay và có nhiều ý đóng góp tốt cho Diễn đàn nên share cho anh em xem , các mod xem qua nếu thấy nội dung có tính xây dựng thì lắng nghe nhé, nếu cảm thấy không hợp với tiêu chí DĐ thì xóa bài nhưng xin đừng banned em
p/s : VÌ MỘT DIỄN ĐÀN CỦA NGÀY MAI (GIỐNG NGÀY XƯA)

"Đã từng có một cái sân chơi rất hay , rất đẹp , rất bổ ích . Sân chơi : http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php… ấy đã kết nối biết bao người có chung một niềm đam mê : " bon sai , Cây cảnh nghệ thuật " đã biến bao nhiêu người từ không quen biết trở thành thân thiết như ruột thịt .
Còn nhớ một thời . Nếu môt ngày ko vô được DD người nó cứ bứt rứt khó chịu , thiêu thiếu một cái gì đó , như con ma men thiếu li rượu đế. Nếu một ngày mạng internet yếu hay bị đứt là chửi cha con cá mập cắn đứt cáp .
Nhớ tâm trạng nôn nao , chờ đợi , đong đếm từng ngày mỗi khi có một dịp offline ở đâu đó . người đi được thì nét mặt hả hê vui sướng . Kẻ ở nhà buồn so , ngồi mong ngóng từng hình ảnh tường thuật cũa buổi offine .
Thế mà rồi DD ko còn vui , ko sôi động . Buồn hiu , Ngắc ngoải , ko chết nhưng cũng chả ra sống . Có lẽ , vì sự hành xữ không tốt , không công bằng cũa một số Mod trong ban quản trị , thêm vào đó là một số Mem mới nói năng xô bồ , nhảm nhí ,múa may coi trời bằng vung . làm ae thành viên tâm huyết và những thành viên kì cựu lặng lẽ ra đi để cho DD thành cái chùa bà đanh .
Thấy tiếc . Thật sự tiếc nếu sân chơi đó chết thật . Chắc hẵn không ai trong chúng ta mong nó chết đâu nhỉ ?! Vực nó dậy , làm nó sống lại là việc cũa ban quản trị . Còn chúng ta ???
Có lẽ một ngày đẹp trời nào đó mình cùng nhau quay trở lại , cùng chia sẻ những tác phẩm cũa mình , cùng nhau đùa giỡn ,chọc ghẹo cười vui vô tư và hồn nhiên như thửa trước . Chẳng có gì xấu hổ hay ngại ngùng cả .Đơn giản . Chúng ta chỉ tạm nhường sân để họ chơi cho thỏa mãn . Nay trở lại chỉ chúng ta chơi cùng nhau một nhóm , ngoài ra thì mackeno phải không nào "
writer : LE HOAI AN

https://www.facebook.com/LhoaiAn/posts/384075021925905

nguyen tran

Thành viên tích cực
Một bài rứt gan rứt ruột của người viết. Anh đã nói thay tâm sự của nhiều người. Cảm ơn anh An! Không chỉ có Ban quản trị, mong mọi người cùng chung tay để diễn đàn khởi sắc hơn trong năm mới.

hoang.htc

Thành viên tích cực
Người Việt trưởng thành, thường hay nói " Nhớ hồi đó, nghèo mà vui"

hehe...giờ lỡ có giàu lên thì càng tốt, mặc kệ... !

Kim Khi Tai

Moderator
Lang thang trên mạng, tình cờ thấy có 1 hội quán, toàn là anh em thân quen đang bàn 1 vấn đề nóng của diễn đàn hiện nay , thấy hay và có nhiều ý đóng góp tốt cho Diễn đàn nên share cho anh em xem , các mod xem qua nếu thấy nội dung có tính xây dựng thì lắng nghe nhé, nếu cảm thấy không hợp với tiêu chí DĐ thì xóa bài nhưng xin đừng banned em
p/s : VÌ MỘT DIỄN ĐÀN CỦA NGÀY MAI (GIỐNG NGÀY XƯA)

"Đã từng có một cái sân chơi rất hay , rất đẹp , rất bổ ích . Sân chơi : http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php… ấy đã kết nối biết bao người có chung một niềm đam mê : " bon sai , Cây cảnh nghệ thuật " đã biến bao nhiêu người từ không quen biết trở thành thân thiết như ruột thịt .
Còn nhớ một thời . Nếu môt ngày ko vô được DD người nó cứ bứt rứt khó chịu , thiêu thiếu một cái gì đó , như con ma men thiếu li rượu đế. Nếu một ngày mạng internet yếu hay bị đứt là chửi cha con cá mập cắn đứt cáp .
Nhớ tâm trạng nôn nao , chờ đợi , đong đếm từng ngày mỗi khi có một dịp offline ở đâu đó . người đi được thì nét mặt hả hê vui sướng . Kẻ ở nhà buồn so , ngồi mong ngóng từng hình ảnh tường thuật cũa buổi offine .
Thế mà rồi DD ko còn vui , ko sôi động . Buồn hiu , Ngắc ngoải , ko chết nhưng cũng chả ra sống . Có lẽ , vì sự hành xữ không tốt , không công bằng cũa một số Mod trong ban quản trị , thêm vào đó là một số Mem mới nói năng xô bồ , nhảm nhí ,múa may coi trời bằng vung . làm ae thành viên tâm huyết và những thành viên kì cựu lặng lẽ ra đi để cho DD thành cái chùa bà đanh .
Thấy tiếc . Thật sự tiếc nếu sân chơi đó chết thật . Chắc hẵn không ai trong chúng ta mong nó chết đâu nhỉ ?! Vực nó dậy , làm nó sống lại là việc cũa ban quản trị . Còn chúng ta ???
Có lẽ một ngày đẹp trời nào đó mình cùng nhau quay trở lại , cùng chia sẻ những tác phẩm cũa mình , cùng nhau đùa giỡn ,chọc ghẹo cười vui vô tư và hồn nhiên như thửa trước . Chẳng có gì xấu hổ hay ngại ngùng cả .Đơn giản . Chúng ta chỉ tạm nhường sân để họ chơi cho thỏa mãn . Nay trở lại chỉ chúng ta chơi cùng nhau một nhóm , ngoài ra thì mackeno phải không nào "
writer : LE HOAI AN

https://www.facebook.com/LhoaiAn/posts/384075021925905
Tôi vẫn đang ở đây và mong cùng AE quay lại đây, nói thật nơi tôi thích nhất vẫn là DDCCVN đó nơi cho tôi rất nhiều thứ mà bây giờ tôi đang có.

fanjun99

Thành viên
Trả lời: Re: Vì 1 diễn đàn ngày mai

Người Việt trưởng thành, thường hay nói " Nhớ hồi đó, nghèo mà vui"

hehe...giờ lỡ có giàu lên thì càng tốt, mặc kệ... !
Nghèo mà vui, lỡ giàu thì kệ, ai khổ cho con Bò hả anh
:)):))

fanjun99

Thành viên
Tôi vẫn đang ở đây và mong cùng AE quay lại đây, nói thật nơi tôi thích nhất vẫn là DDCCVN đó nơi cho tôi rất nhiều thứ mà bây giờ tôi đang có.
E nghĩ là DĐ cần thay đổi để kéo anh em trở lại, giờ chỉ nghĩ về quá khứ thì sẽ ko cải thiện được nhiều.

hoang.htc

Thành viên tích cực
E nghĩ là DĐ cần thay đổi để kéo anh em trở lại, giờ chỉ nghĩ về quá khứ thì sẽ ko cải thiện được nhiều.
Anh nghĩ là khó lắm luôn.
Anh em mình hồi đó trẻ trâu manh động lại thất nghiệp
nên rãnh mà vào 4r hàng giờ, bây giờ thì đứa nào con cũng 2-3 đứa ,vợ thì
2-3 nơi , sức tàn lực kiệt hết rồi Tứng ơi. Chỉ có trình làm cây vẫn y như cũ mới đắng ...à mà không, hehe...

tuyetgiangphutu_gl

Thành viên
Hàng ngày Tôi vẫn cô diễn đàn xem cây đọc bài, Nhưng chưa có chia sẻ được gì.
Chúc Anh em sức khỏe, và đóng góp được nhiều cho mọi người tham khảo.

Không một cá nhân nào
"đủ sức" ...mà phải từ ACE.TV .D D mỗi người cùng chung tay góp sức...để "...một cỏi đi về" này không "mai một"...Và quả thực cũng phải có một "cú chuyển mình" thật sự ...: bắt đầu từ BQT.DD ...MỚI MONG "...Tìm lại chút hương xưa".

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Không một cá nhân nào
"đủ sức" ...mà phải từ ACE.TV .D D mỗi người cùng chung tay góp sức...để "...một cỏi đi về" này không "mai một"...Và quả thực cũng phải có một "cú chuyển mình" thật sự ...: bắt đầu từ BQT.DD ...MỚI MONG "...Tìm lại chút hương xưa".
đã gần 12 giờ dồng hồ từ khi top này mở, nhìn số thành viên bqt xem và cám ơn là hiểu rồi anh ;))

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Chơi cây hay chơi diễn đàn nhỉ, sao vannientung lại còn dịch sang tiếng Anh, dạo này bên đó nhiều men Tây phết. Sao lại nhóm này nhóm kia makeno nghĩa là gì, vậy là ai coi trời là đáy giếng, vậy là tiếc ngôi nhà xưa chúng ta quay trở lại, chúng ta đó là ai và nhà của ai vậy và định đuổi ai đi vậy. Nói cho rõ nhé muốn chém gió thoải mái thì cứ nói thẳng toẹt ông nào không thích hội chém gió biến, giả lại chỗ mát cho mấy ông xưa ngồi còn cây cối ông nào mới ra chợ mua ok.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Xưa ( của đàn chứ không phải xưa từ các cụ Nam Điền vài trăm năm nhé)... tức là khi phong trào đi đào linh sam Sông Hinh bẳt đầu. Nay ... tức là sam núi cũng cạn và linh sam Ninh Thuận cũng tương tự. Xưa cao nhân đi từ đào cây khai thác nhiều ... Trần Thắng Trần Hùng ... rồi phong trào cách mạng nổ ra ầm ầm, cao nhân lnvinh lúc nào cũng thấy nhất vn đỉnh fansipang ... nay có cáp treo rùi ... Xưa bài vở mở như phim mct kim thanh mai như hàng Nhật ... nay 200k vitnuong 4 cây. Xưa sanh vài tỷ ... cao nhân luutruongson sưu tầm được mời đi khắp nơi... nay đem ra triển lãm Triều Khúc thấy cũng mờ. Những siêu chém như caydepkhotim hay mukim thời đó chém còn cao hơn giờ nhiều có coi trời là nắp ấm chẳng qua trình chém kém lnvinh mà thôi, lnvinh có coi trời bằng bát không mà vẫn ngon ... mà nhìu chém nhân như vây có thấy ai bỏ đi đâu. Xưa hồn ở bố cục phần 1 ... hết chả thấy phần 2 đâu ...
Hôm nay không phải hôm qua, muốn chém gió cũng phải gặp thời nếu trình chém đến vậy. Chỉ có thực mới vực được đạo ... như Kimkhitai chẳng hạn. Chỉ có xây dựng đúng chuẩn nội dung và kiến thức chuyên nghành mới là gốc phát triển, không thì lại sang men Tây vannien tùng chơi ok.

fanjun99

Thành viên
Re: Trả lời: Vì 1 diễn đàn ngày mai

Không một cá nhân nào
cú chuyển mình này coi bộ hơi khó và có thể sẽ ko bao giờ pk chú DŨNG, chúc chú ngày mới vui vẻ với đam mê của mình
==================================
Anh nghĩ là khó lắm luôn.
Anh em mình hồi đó trẻ trâu manh động lại thất nghiệp
nên rãnh mà vào 4r hàng giờ, bây giờ thì đứa nào con cũng 2-3 đứa ,vợ thì
2-3 nơi , sức tàn lực kiệt hết rồi Tứng ơi. Chỉ có trình làm cây vẫn y như cũ mới đắng ...à mà không, hehe...
anh nói em mới nhớ , mà tội là e ko nhớ hết em có mấy con vợ nữa, cây làm dỡ mà trí nhớ e cũng kém
đã gần 12 giờ dồng hồ từ khi top này mở, nhìn số thành viên bqt xem và cám ơn là hiểu rồi anh ;))
sau 48h post bài, e đã thấy hoa vàng trên cỏ xanh rồi anh , vẫn còn đó những anh em, chú bác vô xem, vẫn like vẫn comment là vui rồi O:)O:), e nghĩ BQT cũng đang cân nhắc biện pháp vực dậy diễn đàn, mong là sẽ sớm thôi

fanjun99

Thành viên
CC, nói nhiều quá Tứng !
ngày 15/9/2011, em vô diễn đàn chơi, vô tình bị nghiện, khi đó, em là 1 thằng hiền như đất sét, ai làm gì làm, chả nói năng chi, lạc vô chatbox diễn đàn cây cảnh, em học 1 vài anh em, trong đó có anh , nên e bị nói nhiều vậy lỗi tại ai????

Trả lời: Re: Trả lời: Vì 1 diễn đàn ngày mai

cú chuyển mình này coi bộ hơi khó và có thể sẽ ko bao giờ pk chú DŨNG, chúc chú ngày mới vui vẻ với đam mê của mình

anh nói em mới nhớ , mà tội là e ko nhớ hết em có mấy con vợ nữa, cây làm dỡ mà trí nhớ e cũng kém

sau 48h post bài, e đã thấy hoa vàng trên cỏ xanh rồi anh , vẫn còn đó những anh em, chú bác vô xem, vẫn like vẫn comment là vui rồi O:)O:), e nghĩ BQT cũng đang cân nhắc biện pháp vực dậy diễn đàn, mong là sẽ sớm thôi
==================
Thường thì những chiếc máy "lớn' luôn khởi động chậm hơn ...\m/:!!:-B

Dungchaidc

Thành viên
e biết và đăng ký thành viên là đúng 30/42015 nhưng sau đó hư mất nick
từ khi biết dd rãnh là lên hỏi rảnh là lên, mê mang luôn, tìm cây phôi, tìm thông tin...
vậy mà gần đây e rất ít lên, có khi 2-3 ngày mới lên
Vì theo e thấy hiện nay lên dd k còn náo nhiệt nữa
cây mua bán rất ít, trao đổi cũng ít, thấy buồn
Thấy vậy mà e thích nhất săn lùn phôi
Gần đây ace chuyển qua ba cái phây phét và da lô da lét nên dd k còn xum tụ nữa
Từ thực tế e thấy là vậy, e mong các a các chú hãy lôi kéo ace về dd
chứ cái kiểu này lâu ngày dd này mất là mất vui
e sợ có một ngày như thế...!
Suy nghĩ bản thân nha, e thì rất chung thành với dd ace
Vừa rồi bán có mấy cái cây mà k ai thèm vô dòm ngó, buồn thiệt!
thêm 1 ý nữa, vừa vô là thấy ba cái quản cáo là không mê tí nào
không liên quan gì cây cối hết
e thấy mây bác quản lý thế nào mà thành viên nào cũng vào cũng đăng ký được và đăng tin gì tùm lum tùm la hết

supeo

Thành viên
nếu mấy a có nhà, có người lạ tới nói năng lung tung, ko lẽ mấy a bỏ nhà cho người ta tới ở. nói chung tất cả tại tâm. rất cảm ơn những kiến thức mấy a đã chia xẻ trên diễn đàn. hy vọng đàn e được tiếp tục hưởng không khí vui vẻ của diễn đàn những ngày đầu.