vài nét về Dã Quỳ bonsai-cà phê

tuyetgiangphutu_gl

Thành viên
Chúc mừng anh Quỷ Già, đây đúng là mô hình lý tưởng đó anh.
Nhân dịp này em xin tặng anh 1kg trà CATEKCA đặc sản trà xanh của Gia Lai,
đây là hình của em nó.

Giao hàng tận nơi, vì em hay uống quán anh.

đi ngang tính ghé thăm anh mấy lần.mà toàn có cv đột xuất.thôi hẹn dịp khác em alo bác
chúc vườn bác khách khứa ra vào tấp nập hihi

Mén1

Thành viên
Cà phê ngon, khung cảnh thoáng đẹp có đầy đủ các món từ trên cạn (cây, lũa, đá...) đến xuống nước (thủy sinh, cá mú..)

Anh em chơi cây trên forum có một địa điểm đắc địa để gặp mặt, giao lưu, chém gió :)

Chúc anh Hòa mua may, bán đắt tiền giắt đầy tay nhé $-) :D

Thân chào tất cả các anh em caycanhvietnam.com những người từng sát cánh với Quỷ già cũng như anh em chưa một lần gặp mặt nhưng hết sức ủng hộ Quỷ già thành lập nên bonsai-cà phê

Từ sự đam mê cây cảnh và tập tành nuôi dưỡng, với vốn kiến thức không nhiều nhưng được sự tận tình chỉ dẫn của nhiều anh em nên cũng mạnh dạn nuôi khá nhiều cây từ vài năm nay, đến nay số phôi đó đã thành .....phôi sống khỏe. Nhận thấy cũng rất nhiều người giống mình cái khoản nuôi phôi thành phôi ấy nhưng ít có nơi giao lưu trực tiếp học hỏi những người đi trước hoặc người đi sau nhưng có nhiều kinh nghiệm trong chăm sóc để một cây phôi thành bonsai đẹp, từ bonsai đẹp trở thành bonsai đẹp hơn

bonsai-cà phê ra đời đã giúp Quỷ già có nhiều cơ hội gặp gỡ và giao lưu với những nghệ nhân và tạo sân chơi cho anh em có cùng sở thích-đam mê như mình, cùng chia sẻ cái được và cái chưa được với nhau hàng ngày, giúp kiến thức hạn hẹp của mình cũng rộng ra tí xíu

Nay Quỷ lập vườn trên ccvn cũng không ngoài tiêu chí đó, ngoài giao lưu học hỏi trao đổi những sản phẩm mình có đến với các thành viên khác. (Đến đây chắc có người sẽ nói "ổng mua bán chứ giao lưu gì"). Cũng đúng, với mặt bằng 180m vuông ngay trung tâm cây cảnh Thành Thái mà không mua bán chắc phá sản sớm, nhưng như đã nói, với tiêu chí giao lưu nên những sản phẩm mình sẽ cho ra thị trường sau này sẽ mang "giá hợp lý và chấp nhận được".

Rất mong anh em ủng hộ, nếu có gì chưa hài lòng xin góp ý với Quỷ để chất lượng sản phẩm, chất lượng phục vụ ngày càng tốt hơn. Chào thân ái!

vài hình ảnh
làm cây tại chỗ

về đêm.......

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
Chúc mừng đại ca nhen...đi săn đồ ở gần đó woai mak cứ lo chạy kiếm tiền...nên chưa dám zo quán đại ca ak..mong là sẽ có dịp vào quán chém......... gió vs mý đại ca nhen...kakaka

dã quỳ

Quản lý mới
Chúc mừng Bạn ?

Quán có khung cảnh trông thật dễ chịu .

Nhà Mẹ mình gần đó .
Có dịp về thăm Bà Cụ , mình sẽ ghé quán bạn ngắm làm cây .

Có trà nóng không ?
câu hỏi đầu tiên :)

có trà nóng đó anh, em hay dùng trà mua ký, đặt hàng từ Bắc mang vào, sắp tới có trà... được tặng

Hi DQ có linh sam cao dưới 30cm có lũa chứ? Cây sống chắc rồi?
chắc là có, đẹp xấu hên xui nha

Bụt nhà không thiên. Chủ cafe Linhsam đòi uống ca phê của Bonsai cà phê
Dạ! phục vụ hết chú Xuân ơi! :)

Chúc mừng anh Quỷ Già, đây đúng là mô hình lý tưởng đó anh.
Nhân dịp này em xin tặng anh 1kg trà CATEKCA đặc sản trà xanh của Gia Lai,
đây là hình của em nó.

Giao hàng tận nơi, vì em hay uống quán anh.
HÌ! cảm ơn nhiều nhiều nhé ;)

Gần gần,uống đâu cũng vậy,ủng hộ Dã Qùy AE ơi.@};-Tổ chức thành điểm giao lưu chia sẽ mỗi sáng t7,CN cũng hay lắm đấy.CHÚC MỪNG
Em cảm ơn nhiều! Có anh hỗ trợ thì chắc sẽ thành công thôi! :-*:-*

dã quỳ

Quản lý mới
Giao 1 ly cafe đá tới Linh sam cafe đê.................:)
Có ngay!!!! cảm ơn quý khách ủng hộ! (chưa thấy chuyển tiền nên chưa gởi) :))

Thèm tới cf ở đây lâu rùi mà chưa có dịp,bữa nào vào nhất định ghé :-*
đi ngang tính ghé thăm anh mấy lần.mà toàn có cv đột xuất.thôi hẹn dịp khác em alo bác
chúc vườn bác khách khứa ra vào tấp nập hihi
Chúc mừng anh Quỷ ơi, rảnh chạy ra đó chém gió với anh hen.
Chúc mừng bác, hôm nào đi đi SG em ghé uống cà phê và ngắm bonsai miễn phí nhé.
8->8->8->8->8->8->8->

Cà phê ngon, khung cảnh thoáng đẹp có đầy đủ các món từ trên cạn (cây, lũa, đá...) đến xuống nước (thủy sinh, cá mú..)

Anh em chơi cây trên forum có một địa điểm đắc địa để gặp mặt, giao lưu, chém gió :)

Chúc anh Hòa mua may, bán đắt tiền giắt đầy tay nhé $-) :D
Tặng lại anh Mén tấm hình giao lưu lúc anh ghé quán :)

Chúc mừng đại ca nhen...đi săn đồ ở gần đó woai mak cứ lo chạy kiếm tiền...nên chưa dám zo quán đại ca ak..mong là sẽ có dịp vào quán chém......... gió vs mý đại ca nhen...kakaka
hứa hoài, hứa hoài

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Thân chào tất cả các anh em caycanhvietnam.com những người từng sát cánh với Quỷ già cũng như anh em chưa một lần gặp mặt nhưng hết sức ủng hộ Quỷ già thành lập nên bonsai-cà phê

Từ sự đam mê cây cảnh và tập tành nuôi dưỡng, với vốn kiến thức không nhiều nhưng được sự tận tình chỉ dẫn của nhiều anh em nên cũng mạnh dạn nuôi khá nhiều cây từ vài năm nay, đến nay số phôi đó đã thành .....phôi sống khỏe. Nhận thấy cũng rất nhiều người giống mình cái khoản nuôi phôi thành phôi ấy nhưng ít có nơi giao lưu trực tiếp học hỏi những người đi trước hoặc người đi sau nhưng có nhiều kinh nghiệm trong chăm sóc để một cây phôi thành bonsai đẹp, từ bonsai đẹp trở thành bonsai đẹp hơn

bonsai-cà phê ra đời đã giúp Quỷ già có nhiều cơ hội gặp gỡ và giao lưu với những nghệ nhân và tạo sân chơi cho anh em có cùng sở thích-đam mê như mình, cùng chia sẻ cái được và cái chưa được với nhau hàng ngày, giúp kiến thức hạn hẹp của mình cũng rộng ra tí xíu

Nay Quỷ lập vườn trên ccvn cũng không ngoài tiêu chí đó, ngoài giao lưu học hỏi trao đổi những sản phẩm mình có đến với các thành viên khác. (Đến đây chắc có người sẽ nói "ổng mua bán chứ giao lưu gì"). Cũng đúng, với mặt bằng 180m vuông ngay trung tâm cây cảnh Thành Thái mà không mua bán chắc phá sản sớm, nhưng như đã nói, với tiêu chí giao lưu nên những sản phẩm mình sẽ cho ra thị trường sau này sẽ mang "giá hợp lý và chấp nhận được".

Rất mong anh em ủng hộ, nếu có gì chưa hài lòng xin góp ý với Quỷ để chất lượng sản phẩm, chất lượng phục vụ ngày càng tốt hơn. Chào thân ái!

vài hình ảnh
làm cây tại chỗ

về đêm.......

Nơi giao lưu lý tưởng để anh em ngồi cafe thư giãn, bàn các hướng làm cây:D

Mén1

Thành viên
8->8->8->8->8->8->8->

...
Hình nào đâu, sao không thấy anh Quỷ, hình đẹp chứ? 8->

Khoái dàn bonsai ở quán anh quá, ngắm hoài không chán :O)

Mén1

Thành viên
Chiên da nào chụp hình mà ác quá, lựa lúc mình mới vào chưa được uống cà phê Dã Quỳ mà chụp - đang buồn ngủ quá mạng mà :(
Lúc tỉnh táo đi ngắm dàn bonsai lại không chụp [-(

Cảm ơn anh Quỷ nhé, bữa nào rủ nguyên tố công tác ghé quán giao lưu :))

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Đã là quán,A xin nhắc 1 lời tế nhị:
Phải nhận tiền cafe,nước uống dù là AE.
Kg tổ chức nhậu tai quán hoặc thường xuyên.
Nếu thực hiện tốt,Anghĩ đó cũng là yếu tố AE ũng hộ DãQùy.

dã quỳ

Quản lý mới
Chiên da nào chụp hình mà ác quá, lựa lúc mình mới vào chưa được uống cà phê Dã Quỳ mà chụp - đang buồn ngủ quá mạng mà :(
Lúc tỉnh táo đi ngắm dàn bonsai lại không chụp [-(

Cảm ơn anh Quỷ nhé, bữa nào rủ nguyên tố công tác ghé quán giao lưu :))
đừng bắt em, tội nghiệp...... :D