Vài cây mới thay chậu

huavancuong

Thành viên Mua Bán
có vài cây mới thay chậu chia xẻ với các bác và nhân tiện các bác cứ tư vấn thêm cho mấy e nó hoàng chỉnh xin cám ơn

ké luôn khúc lủa gõ nên trồng cây gì vào cho thích hợp mấy bác

Doan_Hoa_2010

Thành viên
cây đẹp quá, minh mê nhât là bonsai nhỏ nầy nhưng minh không biết dùng đất nào để trồng cho nó nên trồng bằng mụng dừa thì em nó phát triển kém quá trời.

huavancuong

Thành viên Mua Bán
Em nó nhỏ quá không dám chém vì sợ bay...cả gốc lẫn ngọn :D
hihihi cứ chém thoải mái nha bác bay gốc bay ngọn cũng được thanks
==================================
cây 1 nhìn duyên quá anh
thanks bác đã xem
cây đẹp quá, minh mê nhât là bonsai nhỏ nầy nhưng minh không biết dùng đất nào để trồng cho nó nên trồng bằng mụng dừa thì em nó phát triển kém quá trời.

thanks bác đã xem chất trồng của mình là cát ,đá nhan thạch và vỏ thông trộn lại với nhau
Mấy cây của anh quá dễ thương. Xin chúc mừng.
thanks bác

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây 1 ngọn hơi lệch sang phải rồi bạn ơi. Cây 2 tổng thể lại hơi lệch sang trái... Chỉnh lại chút xíu là có tp đẹp để chơi...

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây 1 ngọn hơi lệch sang phải rồi bạn ơi. Cây 1 tổng thể lại hơi lệch sang trái... Chỉnh lại chút xíu là có tp đẹp để chơi...
Có lẽ TapBonsai muốn nói cây 2 "tổng thể lại hơi lệch sang trái..."
Nhận xét chính xác và cây 2 có 2 chi dưới cùng mọc đối ngang nhau theo tôi nên bỏ bớt 1 chi

centimet

Quản lý mới
Đặc biệt thích cây thứ 2sơn liễu , những tác phẩm kia đâu đó sẻ thấy có những cây tương tự...tuy nhiên sơ liễu thì e rằng còn rất lâu và đi rất nhiều...( theo kiến thức hạn chế của Cent )

Cent nghĩ tiên sinh cần chỉnh lại nhiều để nâng tầm đẳng cấp..:x

cung kính
Centimet

huavancuong

Thành viên Mua Bán
.mấy cây của bạn đẹp quá ! xin chúc mừng
cám ơn bác đã xem

Cây 1 ngọn hơi lệch sang phải rồi bạn ơi. Cây 2 tổng thể lại hơi lệch sang trái... Chỉnh lại chút xíu là có tp đẹp để chơi...

thanks đã nhận xét

Mấy cây của bạn rất đẹp, còn khúc gỗ thì để Tết nấu bánh chưng thôi. :p
thanks bác chém mạnh quá gỗ nấu bánh tét thì ở nhà ls học phí còn nhiều lắm tết nay tha hồ mà nấu hihijhi

Có lẽ TapBonsai muốn nói cây 2 "tổng thể lại hơi lệch sang trái..."
Nhận xét chính xác và cây 2 có 2 chi dưới cùng mọc đối ngang nhau theo tôi nên bỏ bớt 1 chi
thanks chú đã ghé và cho nhận xét mai cháu sẻ chỉnh lại chúc chúc sức khỏe
Đặc biệt thích cây thứ 2sơn liễu , những tác phẩm kia đâu đó sẻ thấy có những cây tương tự...tuy nhiên sơ liễu thì e rằng còn rất lâu và đi rất nhiều...( theo kiến thức hạn chế của Cent )

Cent nghĩ tiên sinh cần chỉnh lại nhiều để nâng tầm đẳng cấp..:x

cung kính
Centimet
thanks tiên sinh đã ghé xem đúng là cây còn chỉnh nhiều chắc vài năm nữa hihihi
Khúc gổ lủa kiếm mấy` cọng Ceasar Alba đóng vô bạn ơi.

thanks e định trồng vài cây tùng lên khúc lũa này

thaobinh

Thành viên
có vài cây mới thay chậu chia xẻ với các bác và nhân tiện các bác cứ tư vấn thêm cho mấy e nó hoàng chỉnh xin cám ơn

ké luôn khúc lủa gõ nên trồng cây gì vào cho thích hợp mấy bác

Trồng thông đen>:)