Thi Bonsai qua ảnh ngày 1-7-2011

Status
Not open for further replies.

huylnq2009

Thành viên tích cực
""Đã hơn 1 năm chơi và làm cây, có rất nhiều anh em cũng đã có những cây hoàn thiện để trưng bày," để khích lệ toàn thể anh em trong thời gian vừa qua diễn đàn luôn gặp sự cố, BQT sẽ tổ chức cuộc thi Bonsai qua hình ảnh. Ngày bắt đầu đăng hình ảnh tham dự vào ngày thứ 6 ngày 01-07-2011. Và thời gian không nhận tác phẩm là ngày 15-7-2011. "
Em chưa hiểu rõ câu trên của anh Dũng, ở đây là anh Dũng muốn anh em tham gia những cây hoàn thiện từ những cây phôi trên diễn đàn, hay là ai có tác phẩm hoàn thiện thì tham gia?

trungduart

Administrator
Chỉ mong sao những cây anh em gửi thi đều là cây của anh em. cây chụp cón phông nền rõ ràng, không phân biệt cây lớn hoặc nhỏ, và cây nào giải 1 sẽ được bình chọn làm trang lịch cho dd năm 2012.

kenwall

Thành viên
Đã hơn 1 năm chơi và làm cây, có rất nhiều anh em cũng đã có những cây hoàn thiện để trưng bày, để khích lệ toàn thể anh em trong thời gian vừa qua diễn đàn luôn gặp sự cố, BQT sẽ tổ chức cuộc thi Bonsai qua hình ảnh. Ngày bắt đầu đăng hình ảnh tham dự vào ngày thứ 6 ngày 01-07-2011. Và thời gian không nhận tác phẩm là ngày 15-7-2011.

Điều kiện tham gia

1. Là thành viên của diễn đàn (trừ Admin và Sup Mod không tham dự)
2. Hinh ảnh tác phẩm đồng sở hữu
3. HÌnh ảnh chụp phải rõ, nét có phông nền
4. Mỗi thành viên tham dự sẽ được đăng ký tối đa 2 tác phẩm, và 2 tấm hình đẹp nhất của tác phẩm
5. Hình ảnh tác phẩm không được xử lý chỉnh sửa bằng phần mềm
6.
Sau khi kết thúc ngày gửi tác phẩm, những anh em trong BQTsẽ chọn ra 10 tác phẩm đẹp nhất (do lnvinh và 3b làm Ban giám khảo), và 10 tác phẩm này sẽ công bố và tất cả anh em trong dd, và anh em sẽ là người bình chọn tác phẩm đẹp nhất, trong đó sẽ có 3 tác phẩm được bình chọn đẹp nhất.

Cơ cấu giải
1. Giải nhất
Một Cây Bonsai nhỏ và 1 dụng cụ làm Bonsai

2. Giải nhì
Một cây Bonsai nhỏ và 1 cây Phôi Bonsai

3. Giải ba
Một cây Bonsai

Mọi thiếu xót BQT sẽ bổ sung hoàn thiện hơn.
Ngày 16, 17, 18...tháng 7 thì nhận đăng ký phải không anh Dũng :D :D :D

Người Rừng

Thành viên tích cực
Đạt giải hay không cũng nên tham gia cây do chính mình tạo tác từ phôi đến thành phẩm hoặc bán thành phẩm, có điều chưa rõ xin hỏi Đàn chủ:
-Về thời gian gửi ảnh từ ngày 1/7/ 2011 đến 14/7/2011?
-Cây cảnh trong chậu là được tham gia có phải không ạ???
Vì Người Rừng còn đang hiểu mơ hồ về cây cảnh và cây bon sai nên chưa rõ... và cuối cùng xin cảm ơn Đàn Chủ đã tạo niềm vui cho anh em!

trungduart

Administrator
Ngày 16, 17, 18...tháng 7 thì nhận đăng ký phải không anh Dũng
bắt đầu từ ngày 1-7 bạn ơi
-Cây cảnh trong chậu là được tham gia có phải không ạ???
Vì Người Rừng còn đang hiểu mơ hồ về cây cảnh và cây bon sai nên chưa rõ... và cuối cùng xin cảm ơn Đàn Chủ đã tạo niềm vui cho anh em!
Tất cả các cây bạn à, là cây nằm trong chậu bạn ơi.

camap_80

Thành viên tích cực
cách thức gửi ảnh dự thi thế nào đàn chủ? cứ post hình lên đây luôn hay gửi tin nhắn?
chắc phải mua cái máy chụp hình, chụp mấy cây cùi bắp của mình tham gia cho sum tụ

trungduart

Administrator
cách thức gửi ảnh dự thi thế nào đàn chủ? cứ post hình lên đây luôn hay gửi tin nhắn?
chắc phải mua cái máy chụp hình, chụp mấy cây cùi bắp của mình tham gia cho sum tụ
Dũng sẽ có 1 thư mục để cho anh em gửi ảnh, tối đa là 2 tác phầm tham dự, nếu có điều kiện bạn cũng nên mua cho mình 1 cái máy ảnh, ngoài việc chụp hình cây và cũng có thể chụp cảnh và gia đình, bạn bè.

trungduart

Administrator
Có rất nhiều cấn phải bổ sẻ, anh em cứ thoải mái tham dự nha, anh em cảm thấy cây ở vườn có cây nào đẹp nhất có thể chụp hình tham dự, vui mà.

Hôm nay Dũng nhận được 2 cuộc điện thoại.

1. Anh LeHoangDung sẽ thân tặng cho giả 1 1 logo diễn Đàn cây cảnh việt nam làm bằng chất liệu đá cẩm thạch
2. VinhSon sẽ thân tặng cho anh em 3 cây kéo cho 3 giải 1,2,3.

Ngoài ra có Dũng cũng bổ sung thêm phần thi cho hấp dẫn là sẽ tổ chức thêm phần thi Tiểu cảnh

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
cảm ơn 4rr đã tạo thêm một sân chơi nhiều bổ ích cho anh em.
dự thi thì em còn phải ngắm ngía lại xem có cây nào ổn ổn ko đã nhưng em cứ đặt gạch ngồi hóng đã nè hì hì hì.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Cây và tiểu cảnh mua của nghệ nhân trên DĐ CCVN.COM có được tham dự không chú Dũng?

Thank!

vanxeng

Thành viên tích cực
Hnay bắt đầu đăng ảnh được rồi, chưa có ai mở màn tác phẩm nào nhỉ, xin mới các bác đăng đi để em còn có can đảm đăng mấy em nhi đồng nhà mình!

khuatquanghung

Thành viên mới
em cũng thắc mắc về giải thưởng quá.không rõ hình dáng nó thế nào nhỉ? bác chủ đàn!anh có thể post lên cho mọi người thêm hào hứng không ạ?=p~

khuatquanghung

Thành viên mới
nhiều cây đẹp thế này thì...em ko có cơ hội được chơi bonsai mini rùi:-SS:-SS.trả là em không có cây mini nào mà.chúc cuộc thi thành công tốt đẹp!

trungduart

Administrator
Topic xin đóng tại đây và xin cảm ơn tất cả anh em đã tham gia trong cuộc thi ảnh cây Bonsai này. Để theo đúng quy định đưa ra, Dũng sẽ gửi thông tin này tới anh Vinh và 3b kiểm duyệt các tác phẩm được lọt vào vòng trong. Xin cảm ơn

Status
Not open for further replies.