Thi Bonsai qua ảnh ngày 1-7-2011

Status
Not open for further replies.

trungduart

Administrator
Đã hơn 1 năm chơi và làm cây, có rất nhiều anh em cũng đã có những cây hoàn thiện để trưng bày, để khích lệ toàn thể anh em trong thời gian vừa qua diễn đàn luôn gặp sự cố, BQT sẽ tổ chức cuộc thi Bonsai qua hình ảnh. Ngày bắt đầu đăng hình ảnh tham dự vào ngày thứ 6 ngày 01-07-2011. Và thời gian không nhận tác phẩm là ngày 15-7-2011.

Điều kiện tham gia

1. Là thành viên của diễn đàn (trừ Admin và Sup Mod không tham dự)
2. Hinh ảnh tác phẩm đồng sở hữu
3. HÌnh ảnh chụp phải rõ, nét có phông nền
4. Mỗi thành viên tham dự sẽ được đăng ký tối đa 2 tác phẩm, và 2 tấm hình đẹp nhất của tác phẩm
5. Hình ảnh tác phẩm không được xử lý chỉnh sửa bằng phần mềm
6.
Sau khi kết thúc ngày gửi tác phẩm, những anh em trong BQTsẽ chọn ra 10 tác phẩm đẹp nhất (do lnvinh và 3b làm Ban giám khảo), và 10 tác phẩm này sẽ công bố và tất cả anh em trong dd, và anh em sẽ là người bình chọn tác phẩm đẹp nhất, trong đó sẽ có 3 tác phẩm được bình chọn đẹp nhất.

Cơ cấu giải
1. Giải nhất
Một Cây Bonsai nhỏ và 1 dụng cụ làm Bonsai

2. Giải nhì
Một cây Bonsai nhỏ và 1 cây Phôi Bonsai

3. Giải ba
Một cây Bonsai

Nơi gửi tác phẩm tham dự tại đây
Mọi thiếu xót BQT sẽ bổ sung hoàn thiện hơn.

phongvubh

Thành viên
Bác đàn chủ ơi,
Cám ơn đàn chủ đã có một ý tưởng rất hay... chơi cây có lúc muốn khoe cây chứ.
Em thấy cơ cấu giải thưởng còn mơ hồ, show giải thưởng lên mọi người sẽ tham gia ào ạt liền.
Lúc đấy BQT sẽ mệt phờ râu tôm luôn đó.
Thân mến.

htai

Thành viên
_Điều kiện tham gia em nghĩ nên thêm điều nữa là : cây đem dự thi là cây của chính thành viên diển đàn đang sở hữu tránh trường hợp mượng hình đi thi để lấy giải )
chà vậy thì chủ sở hữu có khi phải post chung với cây hoặc cây chụp chung với CMND rồi :D
cháu không tham gia chỉ góp ý cho sôi nổi thôi có gì mong mấy chú , bác bỏ qua !

vinhson1204

Thành viên tích cực
_Điều kiện tham gia em nghĩ nên thêm điều nữa là : cây đem dự thi là cây của chính thành viên diển đàn đang sở hữu tránh trường hợp mượng hình đi thi để lấy giải )
chà vậy thì chủ sở hữu có khi phải post chung với cây hoặc cây chụp chung với CMND rồi :D
cháu không tham gia chỉ góp ý cho sôi nổi thôi có gì mong mấy chú , bác bỏ qua !
ý của bạn này rất hay !

Blackrose86

Thành viên tích cực
rất rất chuẩn!!!

lệ sầu zun

Thành viên
hihi
tham gia để nhận giải thưởng
xin đàn chủ công bố giải thưởng qua ảnh đi thôi.
mới biết được cái j mà phấn đấu chứ ạ
Nhưng e ở miền bắc có được tham gia không ak
:)

vanxeng

Thành viên tích cực
Mở cuộc thi giới thiệu hay quá! Xin ban quản trị cho biết là có giới hạn thế nào về cây dự thi không ah, Về kích thước và thành phẩm ý ah. Nếu được xin tham gia một cây nhà lá vườn mini!
PS: Theo mình thì tấm ảnh dự thi phải là ảnh chụp hiện tại của cây thì mới khách quan phải không các bác! Có thể quy định là không được chụp cách ngày thi quá 1 tháng chẳng hạn. Trên ảnh sẽ có thôgn số ngày tháng!

Duonglm

Banned
Đúng là phải đưa ra điều kiện cho tác phẩm các bác ạ
không thỳ có người vác cây cổ thụ đè bẹp cây mini đấy ạ

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Đã hơn 1 năm chơi và làm cây, có rất nhiều anh em cũng đã có những cây hoàn thiện để trưng bày, để khích lệ toàn thể anh em trong thời gian vừa qua diễn đàn luôn gặp sự cố, BQT sẽ tổ chức cuộc thi Bonsai qua hình ảnh. Ngày bắt đầu đăng hình ảnh tham dự vào ngày thứ 6 ngày 01-07-2011. Và thời gian không nhận tác phẩm là ngày 15-7-2011.

Điều kiện tham gia

1. Là thành viên của diễn đàn (trừ Admin và Sup Mod không tham dự)

Cơ cấu giải
1. Giải nhất
Một Cây Bonsai nhỏ và 1 dụng cụ làm Bonsai
...
May mà Sup Mod không tham dự, vậy là "loại" được cao thủ võ lâm...Ngọc Vinh rùi! Chắc mình rinh giải nhất quá! [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Thank!

dungvt

Thành viên
Thanks Đàn chủ nhiều, Tác phẩm dự thi có tiêu chuẩn gì không đàn chủ, những cây bán thành phẩm hoặc thành phẩm rồi nhưng chưa tháo dây có được tham dự không?

Status
Not open for further replies.