Tư Vấn về Phong Lan online ...

HUNG USD

Thành viên tích cực
Wow.Sáng sớm làm tách trà ngắm em nó thì còn gì bằng. Nhìn em nó như ánh dương trong vườn.

culanluasg

Super Moderator
và đặc biệt bạn Tèo còn khá trẻ chỉ hơn 30
ảnh cobebandiem

người áo hồng bìa phải

culanluasg

Super Moderator
cây này hiện tại đã to gấp rưỡi và tràn chậu ,ngày mai chụp lại cho bạn xem,đây chỉ là ảnh cũ...

culanluasg

Super Moderator
+ YouTube Video

vườn bạn Tèo

HUNG USD

Thành viên tích cực
Vườn bài bản quá, có mấy chậu thấy chất trồng vàng vàng là chất gì vậy anh?

HUNG USD

Thành viên tích cực
Hôm trước, anh có nói sử dụng phân tan chậm, chẳng hay anh sử dụng phân gì? Mình dùng Dynamic được không?
Còn phân hữu cơ thì dùng phân gì vậy anh? Đợt trước em mua phân của Hải Tiên bỏ vào mấy chậu Hồ Điệp thấy hư rể hết. Phân bánh dầu Đài Loan dùng được không?

culanluasg

Super Moderator
phân Hải Tiên mình có dùng qua hình như cũng không giúp gì hơn cho lan mấy ,phân tan chậm ,mình dùng phân xám của đài loan ,còn dynamic thì chỉ vài hột ở rìa chậu

transonlam

Thành viên
Anh Thuận cho em hỏi tí là cây catt nhà bà hàng xóm, rễ thì ra, đọt cũng lớn mà tự nhiên lá đổi sang màu nâu nâu là sao anh? Lá vẫn cứng, bóng, dầy

Và mấy cây Hồ Điệp ở nhà, sau 4 tuần xịt B1, rễ thì ko chịu ra, mà ra lá non, lá cũ thì bóng, dầy, nói chung là cây nhìn thì thấy có sự phát triển trờ lại...Vậy tiếp theo nên làm gì nữa anh Thuận?

Cám ơn anh Thuân trước heng :D

culanluasg

Super Moderator
Anh Thuận cho em hỏi tí là cây catt nhà bà hàng xóm, rễ thì ra, đọt cũng lớn mà tự nhiên lá đổi sang màu nâu nâu là sao anh? Lá vẫn cứng, bóng, dầy

Và mấy cây Hồ Điệp ở nhà, sau 4 tuần xịt B1, rễ thì ko chịu ra, mà ra lá non, lá cũ thì bóng, dầy, nói chung là cây nhìn thì thấy có sự phát triển trờ lại...Vậy tiếp theo nên làm gì nữa anh Thuận?

Cám ơn anh Thuân trước heng :D
cattleya phải có hình mới tạm thời nói chính xác ,hồ điệp thì cứ xịt tiếp đến khi nào ra rễ mới

transonlam

Thành viên
Xịt B1 pha thêm một ít 20-20-20 đựoc không anh Thuận, em nghĩ làm vậy để cây có sức, không biết có đúng không anh?

culanluasg

Super Moderator
culanluasg cũng đã từng làm nhu vậy nhưng khi đó thì pha phân với nồng độ loãng hơn nhiều

transonlam

Thành viên
Thêm một câu hỏi nữa vê Hồ Điệp :D

Khi cây đã có phát hoa, dài khoảng 40cm rồi, làm gì để cây cho phát hoa dài, nhiều hoa vậy anh Thuận?...không cần tới số 100 đâu, chỉ cần khoảng 20 được rồi :D

culanluasg

Super Moderator
cây phải có ít nhất tám lá khỏe,có nắng sáng và phun phận càng nhặt càng tốt ,với nồng độ loãng