Tâm tư tui

nguyendangduoc

Thành viên tích cực
Đồng hành đời thêm bận.
Độc ẩm tiệc mất vui.
Một mình đi khắp nơi.
Không ai mua mình được.
Chẳng bán mình cho ai.

Cuộc đời tui chỉ mong làm được điều như 2 câu cuối như bài thơ đã nói, có như vậy mới thấy thanh thản khi nhắm mắt xuôi tay. Nhưng để làm được sao mà khó quá. Dẫu biết sống ở đời là phải biết nhường nhịn, nhún nhường để được việc của mình, được việc của người.
Tui thích bài thơ này nhưng không làm theo được, vì nếu làm thế tui tự biến mình thành Robinson ở trên nước VN à, làm thế là tui là kẻ ích kỷ, tự cao.....Tui không muốn như vậy, còn các bạn thì sao? hãy vào đây chia sẻ nhé!

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Đồng hành đời thêm bận.
Độc ẩm tiệc mất vui.
Một mình đi khắp nơi.
Không ai mua mình được.
Chẳng bán mình cho ai.

Cuộc đời tui chỉ mong làm được điều như 2 câu cuối như bài thơ đã nói, có như vậy mới thấy thanh thản khi nhắm mắt xuôi tay. Nhưng để làm được sao mà khó quá. Dẫu biết sống ở đời là phải biết nhường nhịn, nhún nhường để được việc của mình, được việc của người.
Tui thích bài thơ này nhưng không làm theo được, vì nếu làm thế tui tự biến mình thành Robinson ở trên nước VN à, làm thế là tui là kẻ ích kỷ, tự cao.....Tui không muốn như vậy, còn các bạn thì sao? hãy vào đây chia sẻ nhé!
Không ai mua mình được.
Chẳng bán mình cho ai.
Thật tuyệt vời. Anh cám ơn Dược đã chia sẻ 2 câu thơ ý nghĩa nầy. Đứng thẳng lên, mà đi về phía trước. Không nhu nhược bán linh hồn cho quỹ dữ...
Trân trọng cám ơn em.@};-@};-@};-

nguyendangduoc

Thành viên tích cực
Không ai mua mình được.
Chẳng bán mình cho ai.
Thật tuyệt vời. Anh cám ơn Dược đã chia sẻ 2 câu thơ ý nghĩa nầy. Đứng thẳng lên, mà đi về phía trước. Không nhu nhược bán linh hồn cho quỹ dữ...
Trân trọng cám ơn em.@};-@};-@};-
Vậy mà sáng nay em đã bán cho thằng Urugoay, em thích ủng hộ đội yếu, khích lệ kẻ yếu, dạy nhiều hơn cho hs yếu....Nhưng dù sao cũng hoan hô tinh thần chiến đấu của thằng Urugoay =D>=D>=D>

À quên! em ủng hộ thôi chứ ko bắt độ à nha!

Blackrose86

Thành viên tích cực
Vậy mà sáng nay em đã bán cho thằng Urugoay, em thích ủng hộ đội yếu, khích lệ kẻ yếu, dạy nhiều hơn cho hs yếu....Nhưng dù sao cũng hoan hô tinh thần chiến đấu của thằng Urugoay =D>=D>=D>

À quên! em ủng hộ thôi chứ ko bắt độ à nha!
Hehe,vì kèo dưới hay ăn ngược chứ gì:))
Nói vậy chứ hum wa tui cũng ủng hộ urugoay,cũng vì họ yếu hơn-như bạn:))
Nguyendangduoc: sao dạo này nhiều người đa cảm vậy ta:-SS. Cứ vô tư lên anh,sống sao mình vui,gia đình vui,bạn bè vui, người khác vui,ko thấy hổ,ko ân hận với bthân thì mọi thứ sẽ thật đơn giản và nhẹ nhõm!

HUNG USD

Thành viên tích cực
Buôn đao xuống thành phật. Nếu tay ta có lở dính chàm thì vẫn có thể rửa sạch được. Nếu biết quay đầu không bao giờ là muộn.

nguyendangduoc

Thành viên tích cực
Buôn đao xuống thành phật. Nếu tay ta có lở dính chàm thì vẫn có thể rửa sạch được. Nếu biết quay đầu không bao giờ là muộn.
cảm ơn anh, mà tui có cầm đao đâu mà buông, vậy mà vẫn ko thể tịnh tâm đc.