Sam trái gần gần khủng cần được các anh em tư vấn!

seamen

Thành viên
Tình hình là Seamen vừa tậu được em Sam trái tương đối lớn. Nhìn ngắm bên ngoài thì cảm nhận rất đã, tuy nhiên đường bình thì vẫn còn là ẩn số. Xin được đưa lên DĐ nhờ các anh em vẽ cho một hướng đi để có một tác phẩm đẹp nhất có thể. Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người nhiều!

(Vì chưa có điều kiện chụp lại hình, xin phép lqtruong cho seamen được mượn hình của bác, Thanks)

Hình 1. Dự kiến mặt trước

Hình 2. Mặt sau

Hình 3. Hoành cả cụm đế

Nếu tách dc, lấy 2 thân dưới chơi 2 tàn đuổi
cây còn lại chơi Văn Nhân, hehehe cái tật ham hố nè.
Nhưng em đừng nghe lời Củ Chuối nha !

LinhChi4

Thành viên tích cực
Bnaj có phôi đẹp quá rồi,cứ để cốt như vậy ,tạo tán là chơi .(Vì mình không biết vẽ)

seamen

Thành viên
Re: Trả lời: Sam trái gần gần khủng cần được các anh em tư vấn!

Tách ra cũng tiếc lắm anh, với lại đế làm lại cũng lâu nữa.
==================================
Bnaj có phôi đẹp quá rồi,cứ để cốt như vậy ,tạo tán là chơi .(Vì mình không biết vẽ)
Cảm ơn anh!

leminhtoanku

Thành viên tích cực
anh chối nói nghe cũng có lý đó anh , hàng đẹp nhưng 3 thân cũng khó bin . chúc anh thành công :-bd

nguyen tran

Thành viên tích cực
Theo mình thì giữ nguyên chơi vì tách ra sẽ làm giảm giá trị của cây sam núi này. Binh tròn tàn là thành hàng hiệu rồi...chẹp chẹp lại làm mình lên cơn nghiện sam núi nữa rồi.

seamen

Thành viên

anh chối nói nghe cũng có lý đó anh , hàng đẹp nhưng 3 thân cũng khó bin . chúc anh thành công :-bd
Khó nên rất mong được các ae tư vấn đó anh. Cảm ơn anh ghé xem!
Theo mình thì giữ nguyên chơi vì tách ra sẽ làm giảm giá trị của cây sam núi này. Binh tròn tàn là thành hàng hiệu rồi...chẹp chẹp lại làm mình lên cơn nghiện sam núi nữa rồi.
Vì muốn chơi 3 thân nên bí trong vc binh tàn đó anh. Cảm ơn anh đã gợi ý. Vẫn mong muốn có được các phương án bằng hình để thuận lợi hơn!

caoky

Thành viên
Tình hình là Seamen vừa tậu được em Sam trái tương đối lớn. Nhìn ngắm bên ngoài thì cảm nhận rất đã, tuy nhiên đường bình thì vẫn còn là ẩn số. Xin được đưa lên DĐ nhờ các anh em vẽ cho một hướng đi để có một tác phẩm đẹp nhất có thể. Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người nhiều!

(Vì chưa có điều kiện chụp lại hình, xin phép lqtruong cho seamen được mượn hình của bác, Thanks)

Hình 2. Mặt sau

Hình 3. Hoành cả cụm đế
làm cây bạt phong thấy hay .cảm nhận của em

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Nếu là mình ,mình sẽ giữ nguyên hiện trạng và sẽ cắt ngắn cả 3 cây từ 10 dến 15 cm tùy cây và tùy mầm đã có sẵn, để nuôi cho vót sau đó làm tàn cho từng cây sao cho tàn nhỏ thôi ,đừng cho tàn này đụng tàn cây kia.Bạn nghiên cứu cách làm cây nhiều thân của chú Thắng đó.

phôi đẹp quá.chúc mừng bạn:D
cứ giữ nguyên mà tìm đường binh.tách ra dc 2 cây nhưng chả có giá trị gì:D:D:D
chúc mừng bạn

seamen

Thành viên

làm cây bạt phong thấy hay .cảm nhận của em
Cảm ơn anh đã cho một ý tưởng.
Nếu là mình ,mình sẽ giữ nguyên hiện trạng và sẽ cắt ngắn cả 3 cây từ 10 dến 15 cm tùy cây và tùy mầm đã có sẵn, để nuôi cho vót sau đó làm tàn cho từng cây sao cho tàn nhỏ thôi ,đừng cho tàn này đụng tàn cây kia.Bạn nghiên cứu cách làm cây nhiều thân của chú Thắng đó.
Cảm ơn anh đã gợi ý. Sẽ vào vườn chú Thắng nghiên cứu thêm!
phôi đẹp quá.chúc mừng bạn:D
cứ giữ nguyên mà tìm đường binh.tách ra dc 2 cây nhưng chả có giá trị gì:D:D:D
chúc mừng bạn
Cảm ơn anh!

longduyen

Thành viên tích cực

Hình 2. Mặt sau

Hình 3. Hoành cả cụm đế
Phôi hay quá anh Thuận ơi.
Đúng là đương binh sao cho hết cấp độ của phôi là một thủe thách lớn.
E nghĩ phải vừa trồng vừa nghiên cứu, vì trong quá trình phát triển tay cành sẽ chỉ giúp taẽo hơn với các hướng làm anh ạ.
Chính vì vậy để nguyên các cành trong quá trình trồng đừng vội cắt bỏ, loại này phải làm thất tự nhiên (vô quy tắc)
Em nghiêng về mặt 1 làm mặt chính
Chúcthành công

seamen

Thành viên

Phôi hay quá anh Thuận ơi.
Đúng là đương binh sao cho hết cấp độ của phôi là một thủe thách lớn.
E nghĩ phải vừa trồng vừa nghiên cứu, vì trong quá trình phát triển tay cành sẽ chỉ giúp taẽo hơn với các hướng làm anh ạ.
Chính vì vậy để nguyên các cành trong quá trình trồng đừng vội cắt bỏ, loại này phải làm thất tự nhiên (vô quy tắc)
Em nghiêng về mặt 1 làm mặt chính
Chúcthành công
Cảm ơn em! Cũng đang vừa nghiên cứu vừa chờ đợi pa của các anh em đây. Rãnh xuống ae đi cà phê, tám chuyện nhé.

centimet

Quản lý mới
đi mòn mấy cái bánh xe giờ mới gặp phôi như ý.
Cây này tính đường vào cảnh , ít đối thủ
chúc mừng chân thành!

Centimet

seamen

Thành viên

đi mòn mấy cái bánh xe giờ mới gặp phôi như ý.
Cây này tính đường vào cảnh , ít đối thủ
chúc mừng chân thành!

Centimet
Cảm ơn anh đã khen!

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
A Seamen cho xin số đt được kg ?Có người cần nói chuyện với a.Rất mong nhận đc sđt của a.