Sam trái bất quy tắc

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Chả cần qui tắc Anh ơi, mình thích thì chơi thôi, đơn giản vậy mà. Nếu của em thì em sẽ thu ngắn lại nữa cho côn. Em thích thế :).
Cám ơ Hunganh đả đồng cảm và chia sẻ rất đúng cho tương lại hoàn thiện dần

Tán cây này theo quy tắc hướng sáng mà a? Kiểu tán tròn tròn.
Một chút quy tắc bố trí cành so le trên thân chính. :-bd
Cám ơn Thành đả hiểu ý mình. Chúc vui nhé

Theo em cũng có quy tắc rồi đó chứ:
Ví dụ các cành so le nhau để cành trên không che mất ánh sáng cành dưới....
Cám ơn Tân đả đồng cảm và chia sẻ

khéo tay quá bác sỹ , chúc mừng thêm làn nữ là ok
Cám ơn manhhatruong. Mình chỉ cắt tạm cũng không hề dùng sợi dây nào nên còn phải hoàn thiện hơn cho những lần kế tiếp. Chúc bạn vui nhé

BonsaiC48

Thành viên
đẹp rồi anh ơi! bất quy tắc của anh chính là quy tắc của em đó=)). không thấy gò bó, không thấy các cành túm lại với nhau, không thấy gốc rễ, không thấy đơ đơ đoạn nào, không thấy vết bị người tác động => vậy là tự nhiên rồi! cái đạo cao nhất của BONSAI có lẽ là biến cái cây không tự nhiên thành tự nhiên nhất! Thank anh đã chia sẻ.;)

Kim Khi Tai

Moderator
Khám bệnh thì khuyến cáo theo qui trình, làm cây thi k theo gì hết khó hiểu ông B.sỹ này quá=))=))=))
Chuyên chụp hình chia sẻ thì đầu tư thêm cái phông de ít nhất phải kiếm được cái phông bén và hót như A Ba Hưng đó

doihoasim

Thành viên
Khám bệnh thì khuyến cáo theo qui trình, làm cây thi k theo gì hết khó hiểu ông B.sỹ này quá=))=))=))
Chuyên chụp hình chia sẻ thì đầu tư thêm cái phông de ít nhất phải kiếm được cái phông bén và hót như A Ba Hưng đó
BS có phông đó chứ em Tài. Cái phông của ông BS này to chình ình hoành tráng hơn phông của anh Ba Hưng nhiều em ơi. :D

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
đẹp rồi anh ơi! bất quy tắc của anh chính là quy tắc của em đó=)). không thấy gò bó, không thấy các cành túm lại với nhau, không thấy gốc rễ, không thấy đơ đơ đoạn nào, không thấy vết bị người tác động => vậy là tự nhiên rồi! cái đạo cao nhất của BONSAI có lẽ là biến cái cây không tự nhiên thành tự nhiên nhất! Thank anh đã chia sẻ.;)
Cám ơn bạn BonsaiC48 cùng chia sẻ rất chân tình~O)

Trong mỗi người chúng ta đều có 2 phần trong tính cách. Đó là tình cảm và lý trí, 2 thứ này phải có sự dung hòa với nhau thì có thể sống sẽ vui và an lành hơn. Vì thế với anh là làm rất nguyên tắc và hết mình nhưng khi chơi là thả lõng tất cả và không 1 nguyên tắc nào, "phêu"....Tới bến.Kakaka nhiều chuyện quá=))=))=))

BS có phông đó chứ em Tài. Cái phông của ông BS này to chình ình hoành tráng hơn phông của anh Ba Hưng nhiều em ơi. :D
Hi....Hai chị em hè nhau nói xấu tui à. Đúng vậy phong thì có hoành tráng lém, nhưng tối ngày ở nhà 1 mình thì có ai mà cầm phong đây8-X thông cảm tí chứ lị

Kim Khi Tai

Moderator
[QUOTE

Trong mỗi người chúng ta đều có 2 phần trong tính cách. Đó là tình cảm và lý trí, 2 thứ này phải có sự dung hòa với nhau thì có thể sống sẽ vui và an lành hơn. Vì thế với anh là làm rất nguyên tắc và hết mình nhưng khi chơi là thả lõng tất cả và không 1 nguyên tắc nào, "phêu"....Tới bến.Kakaka nhiều chuyện quá=))=))=))

Hi....Hai chị em hè nhau nói xấu tui à. Đúng vậy phong thì có hoành tráng lém, nhưng tối ngày ở nhà 1 mình thì có ai mà cầm phong đây8-X thông cảm tí chứ lị[/QUOTE]

Lời giải thích k thỏa đáng rồi B.sỹ ui. =))=))=))=))=))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
[QUOTE

Hi....Hai chị em hè nhau nói xấu tui à. Đúng vậy phong thì có hoành tráng lém, nhưng tối ngày ở nhà 1 mình thì có ai mà cầm phong đây8-X thông cảm tí chứ lị
Lời giải thích k thỏa đáng rồi B.sỹ ui. =))=))=))=))=))[/QUOTE]

Đang tuyển 1 cô chân dài chuyên cầm phong chụp ảnh, lương thỏa mãn đây, có cô nào giới thiệu giúp anh nghe chú Tài>:D<

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Không biết có nên để hoa chơi trái luôn có suy cây không? Mỗi đọt là 1 hoa thấy phê luôn các bác ạ
Ảnh vừa chụp chiều nay

Chúc các bác 1 đêm an lành-hạnh phúc

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Không biết có nên để hoa chơi trái luôn có suy cây không? Mỗi đọt là 1 hoa thấy phê luôn các bác ạ
Ảnh vừa chụp chiều nay

Chúc các bác 1 đêm an lành-hạnh phúc
Thấy đẹp là chơi,thấy phê thì để.Cái cây có quý cở nào thì cũng để phục vụ con người chứ đâu thể ngược lại được hả em trai!=))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Thấy đẹp là chơi,thấy phê thì để.Cái cây có quý cở nào thì cũng để phục vụ con người chứ đâu thể ngược lại được hả em trai!=))
Cái này nghe hay ghê anh trai:-bd
Cứ de vay mà chiết có ngon hon kg anh
Giang nhầm rổi, ý anh là cây nãy sam trái mà hiện tại ra bông rất nhiều nên anh muốn để đậu trái chơi nhưng chỉ sợ suy cây thôi chứ không phải để nhân giống đâu em. Hi