Sam hương-Vọng cách: có phải cùng 01 cây không ?

NhatTienSuMo

Thành viên
Mình vừa chụp hình 2 cây cạnh nhau với cỡ lá ngang nhau cho ae so sánh nè.

Chậu bl cầm là vọng cách,đc mr duongle tặng.
.
Ae chú ý lá chân(những lá trong cùng) sam hương rất nhỏ,khi vươn dài mới to dần. Thực tế nếu bón phân đầy đủ cũng khó phân biệt lá VC với SH,chỉ có cắt đi,nứt lá mới thì biết,hoặc vò lá ngửi,lá cách mùi dịu,chứ lá SH đố ai ngửi đc 1' :))(say về vò ngửi là ói hết ra ngay :)))
Anh nói vậy là coi chừng thua nha. Nếu 1 lá Anh vò ra Sumo ngửi 5 phút mà không sao thì tặng 1 cây Linh Sam 86.Dám hôn?
Chỉ mùi hắc nếu như Anh Em nào không ngửi được. Chứ Sumo chiều nào cũng ra vườn ngửi,có bữa vả quá bức 1 lá vò ngửi..... phê lắm đấy. Hình như nó có chất gây nghiện, Trong khi Bà Xã Sumo nói lá thúi quắc Anh ngửi hoài:))

Blackrose86

Thành viên tích cực
Anh nói vậy là coi chừng thua nha. Nếu 1 lá Anh vò ra Sumo ngửi 5 phút mà không sao thì tặng 1 cây Linh Sam 86.Dám hôn?
Chỉ mùi hắc nếu như Anh Em nào không ngửi được. Chứ Sumo chiều nào cũng ra vườn ngửi,có bữa vả quá bức 1 lá vò ngửi..... phê lắm đấy. Hình như nó có chất gây nghiện, Trong khi Bà Xã Sumo nói lá thúi quắc Anh ngửi hoài:))
Xác nhận SuMo là người đầu tiên mà mình biết thích ngửi mùi sam hương :))

le_nguyen_1993

Thành viên
Đồng ý với nhật thành sam hương có hơn 200 loài phân bố rộng khắp ở khí hậu nhiệt đới
hiện tại kết quả còn rất mơ hồ về sam hương . Mong sẻ có kết quả chính sác và sớm nhất