Sáng nhận bằng tốt nghiệp, chiều đi đào cây duối.

thangkh

Thành viên
sáng hôm kia ngày 13/9/2012 sau khi nhận bằng tốt nghiệp xong em rủ thằng bạn đi Tây Hòa - Phú Yên đào cây duối. Nghe em nói sướng quá nó đồng ý đi liền.Thế là 2 thằng lên đường đi tìm những cô gái gợi cảm. Đào được vài cây chia sẽ ae cho vui, ae ngắm nghía cho em nó mau sống khỏe.

Cây 1. cây này co đầu tiên ở ngọn mình thấy ko được đẹp. mình định cắt tới gần cái nhánh đầu tiên.mong ae chỉ giáo.

Cây 2 mặt trước

mặt sau

Cây 3

Cây 4: Cây này ở ngọn ko có rễ chứ không mình trồng ngọn xuống chậu, chứ như thế này nhìn nó kì kì

Cây 5 : Cây này khi nào sống mình sẽ cắt ngắn 25cm nữa vì ngọn hơi thô.Bây giờ cắt liền thì cây khó nảy mằm.

còn 2 cây nữa mà không chụp kịp vì trời mưa, ae góp ý kiến nha.:-bd

thangkh

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Sáng nhận bằng tốt nghiệp, chiều đi đào cây duối.

Có em;) mai rãnh ghê chơi với mấy anh;;)
ok a.mai e được rảnh.nhất định e sẽ xuống.8h sáng có mặt nha trang có còn kịp gặp các a ko

Blackrose86

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Sáng nhận bằng tốt nghiệp, chiều đi đào cây duối.

ok a.mai e được rảnh.nhất định e sẽ xuống.8h sáng có mặt nha trang có còn kịp gặp các a ko
Kịp e,có gì alo hén;;)

kybinh

Thành viên
Tinh thần hăng hái quá hay sao mà bỏ hết cả đất đi trơ cả rễ... Duối như vậy là khó sống lắm.
==================================
khó sông lắm bạn oi , sông hãng hay ban nhé
Toàn chắc có nhiều kinh nghiệm về Duối nhỉ? Lâu quá không thấy ông ý ới gì cả. Rảnh sang tui uống nước nhé. Đợt này tui đang nâng cấp vườn.

QuangHuyArc

Thành viên
cây này có phải cây duối ko e, nếu là duối nhìn khai thác vậy thì Chúc e may mắn để giữ được phôi sống sót.

thangkh

Thành viên
cây này có phải cây duối ko e, nếu là duối nhìn khai thác vậy thì Chúc e may mắn để giữ được phôi sống sót.
Cây duối đó a, những cây trước e cũng đào như thế, vân sống a ah, nhưng đó là mùa nắng.còn mùa này e ko dám chắc, vì mùa mưa cây khó sống lắm.
Cây 1 đẹp nhất và khả năng sống cũng cao nhất.
Chúc trồng sống 100%
cảm ơn a nha, e cũng hi vọng cây 1 sống.

pitieel

Thành viên Mua Bán
chúc mừng e lấy dc tấm " vé" vào đời- cố lên nhá
Duối thì trồng cho sống đả. phôi đẹp nhưng ít rể cám quá; hi vọng cây 1 #-o

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Chúc mừng đã tốt nghiệp.
Còn cây Duối thì dùng keo bôi ở phần rễ đã cắt thì tỉ lệ sống cao hơn.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
cảm ơn chú. dùng keo liền sẹo hay keo j chú[/QUOTE]
Do Duối khi cắt rễ khiến cây mất nước nhiều,bôi keo gì cũng được cả,có người còn dùng xi-măng để trét.