QT BONSAI_Cuộc đời không như mình mơ

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Lúc này mình mới cảm thấy mình bất lực trước sự đưa đẩy của cuộc đời. Ngày xưa, thời cắp sách chẳng lo chẳng nghĩ thấy sướng làm sao. Nhưng cái sự sung sướng ấy lại làm hại chính bản thân mình bây giờ. việc học cứ thế trôi và nằm trong dự tính của cá nhân và mình luôn nghĩ mình làm được. Thế nhưng, đời ko như mình mơ. ra trường cũng có việc làm như đâu chẳng ra đâu, mất hơn 1 năm sắp tới chẳng được cái gì hết. Lại phải bắt đầu lại, nhưng con đường phía trước không phẳng phiêu và không rộng rãi. Tôi không chán nản, bản thân cũng rất tự tin mình sẽ có được những gì mình mong muốn trong tương lai (Dù gần hay xa). Có thể mình bước đi trước giờ đều thuận lợi nên giờ gặp có khó khăn nên có sự hụt hẫn 1 chút. Nhân đây, tui cũng muốn chia sẻ với những người anh, người bạn, người em nào có hoàn cảnh giống như mình. Hãy bước đi dù con đường thế nào đi nữa. Sang năm 2013 (nếu 21/12) ko xảy ra, tôi sẽ tìm việc mới và tôi sẽ ấp ủ giấc mơ mới (bao gồm 1 phần giấc mơ cũ_bonsai). Hãy cho nhau những câu chúc tốt đẹp nhất.

VietKimLien

Thành viên
Gì mà não nề vậy thằng em, còn chưa đây 3 tuần là bước sang năm 2013 rồi, trên bước đường đời vấp ngã nhiều sẽ tự đứng dậy nhiều làm gân cốt cứng cáp thêm mà em.:p.
Hãy cười lên cho đời sảng khoái.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Gì mà não nề vậy thằng em, còn chưa đây 3 tuần là bước sang năm 2013 rồi, trên bước đường đời vấp ngã nhiều sẽ tự đứng dậy nhiều làm gân cốt cứng cáp thêm mà em.:p.
Hãy cười lên cho đời sảng khoái.
dạ, biết là vậy nhưng ngã cũng đau lắm đó anh. chắc chắn sau 3 tuần nữa sẽ thất nghiệp, tâm lý đã sẵn sàng hết rồi mà vẫn cảm thấy hụt hẫn anh ơi. đang cố gắng kiếm cái gì đó làm để ko phải là gánh nặng cho gia đình đây.kaka

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Coong ty cũ phá đang làm phá sản à.
chắc cũng sắp phá sản đó anh.hihi. giờ đến tết hi vọng có cái gì đó làm để nuôi cái miệng ;))
==================================
Chuyển nghề từ nhà hàng sang quán nhậu đi em ;;)
quán cóc cũng ok hả tía. Em đang định thế đây này. tìm việc ko được sẽ vay ngân hàng đi chơi:))

mrduongle

Thành viên tích cực

Tặng những người đàn ông đã từng Khóc!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/-HXsLxbP-2[/FLASH]
Ngồi một mình lặng nhìn sao rơi, mơ ước xa xôi ngày mai nắng lên trong đời
Ngày chờ ngày bồi hồi qua mau, ôm ấp trong tim bao nhiêu khát khao nồng cháy
Nắng ấm mây xanh bao la bầu trời dịu dàng, hoà khúc ca trong ta bay cao dệt mộng tuyệt vời, để xoá đi bao nhiêu ưu tư buồn phiền ngày nào, cuộc đời đẹp như thơ.

Rồi dòng đời còn nhiều bão tố, đã cuốn cơn mơ từng đêm ấp ôm xa vời
Ngồi lặng nhìn bầu trời đêm tối, bao ánh sao đêm giờ đây bỗng đi về đâu
Nước mắt rơi trên đôi môi ngày nào mặn nồng, mà ngỡ như quanh ta cơn mưa ngập tràn cuộc đời, giờ trắng tay bên ta còn lại gì, ta còn lại gì khóc cho sầu vơi.

DK:

Hãy khóc đi khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng
Và hãy khóc nước mắt ướt đẫm chứa chan trong lòng
Khi bao nhiêu cơn mơ chấp cánh bay xa vời
Thì người đàn ông cũng vẫn phải khóc giống như ai.

Hãy khóc đi khóc đi khóc đi chẳng tội tình
Để mai nhớ đến nhớ đến đắng cay trong cuộc đời
Cho mai sau khi ta bỗng lớn lên trong đời
Còn mãi nhớ đến những dĩ vãng đã một thời từng sống trong mơ

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực

Tặng những người đàn ông đã từng Khóc!

Ngồi một mình lặng nhìn sao rơi, mơ ước xa xôi ngày mai nắng lên trong đời
Ngày chờ ngày bồi hồi qua mau, ôm ấp trong tim bao nhiêu khát khao nồng cháy
Nắng ấm mây xanh bao la bầu trời dịu dàng, hoà khúc ca trong ta bay cao dệt mộng tuyệt vời, để xoá đi bao nhiêu ưu tư buồn phiền ngày nào, cuộc đời đẹp như thơ.

Rồi dòng đời còn nhiều bão tố, đã cuốn cơn mơ từng đêm ấp ôm xa vời
Ngồi lặng nhìn bầu trời đêm tối, bao ánh sao đêm giờ đây bỗng đi về đâu
Nước mắt rơi trên đôi môi ngày nào mặn nồng, mà ngỡ như quanh ta cơn mưa ngập tràn cuộc đời, giờ trắng tay bên ta còn lại gì, ta còn lại gì khóc cho sầu vơi.

DK:

Hãy khóc đi khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng
Và hãy khóc nước mắt ướt đẫm chứa chan trong lòng
Khi bao nhiêu cơn mơ chấp cánh bay xa vời
Thì người đàn ông cũng vẫn phải khóc giống như ai.

Hãy khóc đi khóc đi khóc đi chẳng tội tình
Để mai nhớ đến nhớ đến đắng cay trong cuộc đời
Cho mai sau khi ta bỗng lớn lên trong đời
Còn mãi nhớ đến những dĩ vãng đã một thời từng sống trong mơ
cảm ơn anh. chuyện tình cảm thì ok hết anh ơi, có công việc là hơi đau đầu thôi hà.

mrduongle

Thành viên tích cực
Trích dẫn thì bỏ cái list nhạc đi Quốc ơi! Nghe nhạc chồng anh em khó chịu!
Cứ nghe và cảm nhận nhé! Không phải chỉ nói về chuyện tình cảm đâu em!

ngocthinhco

Thành viên
hồi sinh viên hô to khẩu hiệu: Làm giàu không khó
Ra trường khó khăn quá viie61t thêm câu: Hồi đó lở mồm
cứ từ từ khoai nó nhừ thôi

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Trích dẫn thì bỏ cái list nhạc đi Quốc ơi! Nghe nhạc chồng anh em khó chịu!
Cứ nghe và cảm nhận nhé! Không phải chỉ nói về chuyện tình cảm đâu em!
dạ, cảm ơn anh, bài này em thuộc nằm lòng mà. bài xưa giờ em vẫn nghe mà
Cố lên Quốc! Sau cơn mưa trời lại sáng. Chúc em may mắn!
cảm ơn anh
hồi sinh viên hô to khẩu hiệu: Làm giàu không khó
Ra trường khó khăn quá viie61t thêm câu: Hồi đó lở mồm
cứ từ từ khoai nó nhừ thôi
dạ, em thích ăn cháo nên nấu bằng gạo chứ ko có nấu khoai.hihi

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
3 tuần nửa thất nghiệp rồi
mà cây thì bán ế,...:p kỉu này chắc anh tui,...đi du lịch quá,...hjhj,....đùa chút thôi,..
anh cố gắng lên nhé, tương lai còn rộng mở phía trước mà,...chúc anh thành công...\m/:-bd

huynguyenhu

Thành viên
Lúc này mình mới cảm thấy mình bất lực trước sự đưa đẩy của cuộc đời. Ngày xưa, thời cắp sách chẳng lo chẳng nghĩ thấy sướng làm sao. Nhưng cái sự sung sướng ấy lại làm hại chính bản thân mình bây giờ. việc học cứ thế trôi và nằm trong dự tính của cá nhân và mình luôn nghĩ mình làm được. Thế nhưng, đời ko như mình mơ. ra trường cũng có việc làm như đâu chẳng ra đâu, mất hơn 1 năm sắp tới chẳng được cái gì hết. Lại phải bắt đầu lại, nhưng con đường phía trước không phẳng phiêu và không rộng rãi. Tôi không chán nản, bản thân cũng rất tự tin mình sẽ có được những gì mình mong muốn trong tương lai (Dù gần hay xa). Có thể mình bước đi trước giờ đều thuận lợi nên giờ gặp có khó khăn nên có sự hụt hẫn 1 chút. Nhân đây, tui cũng muốn chia sẻ với những người anh, người bạn, người em nào có hoàn cảnh giống như mình. Hãy bước đi dù con đường thế nào đi nữa. Sang năm 2013 (nếu 21/12) ko xảy ra, tôi sẽ tìm việc mới và tôi sẽ ấp ủ giấc mơ mới (bao gồm 1 phần giấc mơ cũ_bonsai). Hãy cho nhau những câu chúc tốt đẹp nhất.
một lần ngã , một lần sai lầm . mà mình biết đứng dậy sửa sai đó là từng bước hoàn thiện chính mình . cũng như cây bon sai có cắt tỉa, khi vết sẹo liền sẽ tạo được u nần rất đẹp . chúc cho bạn tạo được nhiều u nần đẹp trong cuộc đời . thân

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
3 tuần nửa thất nghiệp rồi
mà cây thì bán ế,...:p kỉu này chắc anh tui,...đi du lịch quá,...hjhj,....đùa chút thôi,..
anh cố gắng lên nhé, tương lai còn rộng mở phía trước mà,...chúc anh thành công...\m/:-bd
hihi, cảm ơn em. anh cũng muốn làm 1 chuyến phượt mà ko biết có thực hiện được ko nè
==================================
một lần ngã , một lần sai lầm . mà mình biết đứng dậy sửa sai đó là từng bước hoàn thiện chính mình . cũng như cây bon sai có cắt tỉa, khi vết sẹo liền sẽ tạo được u nần rất đẹp . chúc cho bạn tạo được nhiều u nần đẹp trong cuộc đời . thân
em cảm ơn anh. cái gì đến em đều tiếp nhận hết. dù sướng dù khổ. nhưng hi vọng vào tương lai sẽ sướng.hihi

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
hihi, cảm ơn em. anh cũng muốn làm 1 chuyến phượt mà ko biết có thực hiện được ko nè
hề hề,...được hay không là do mình thôi đúng không anh,...
giàu đâu những kẽ ngũ trưa
sang đâu những kẽ say sưa tối ngày,...
thấy anh đâu có ngũ trưa chắc chắn sẽ giàu,..:-bd:-bd:-bd

vinhquangle

Thành viên tích cực
"Không có việc gì khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Rồi một ngày nào đó
Em trai sẽ đổi đời"
cố lên em trai,lúc trước anh cũng đã từng thất nghiệp,nhưng mà em thì chưa mà.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
"Không có việc gì khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Rồi một ngày nào đó
Em trai sẽ đổi đời"
cố lên em trai,lúc trước anh cũng đã từng thất nghiệp,nhưng mà em thì chưa mà.
sắp tới sẽ thất nghiệp đó anh.hihi

nguyen tran

Thành viên tích cực
Có phải làm trong ngành xây dựng không Quốc? Ngành xây dựng dạo này làm khó khăn quá. Nhiều lúc mình thấy chán nản nhưng vẫn phải tiếp tục con đường mình đã chọn.

Dangchieu_1987

Thành viên
Úp cho những người cùng khổ :-SS
:-t
:-bd