phẩm chất tốt của dân chơi bonsai

huadanchu

Thành viên
cái này thì em cũng dính luôn=))

1. cần cù:
có thể sáng trưa chiều tối làm cây quên ăn quên ngủ

2. sáng tạo:
có thể làm cho cây hôm nay trực sau 1 đêm thành cây bay. và hôm sau nữa thành cây đổ

3. tiết kiệm:
có thể dùng rổ rá sô thùng để làm chậu trồng cây

4. đoàn kết:
chỉ cần 1 em bị lừa là cả hội truy lùng thủ phạm ráo riết và xử thèng đó sống động như phim 3d

5. quả cảm
dù biết kết quả 80/20 là cây chết vẫn dám bỏ tiền đầu tư

6. lãng mạn
cây phôi mua về chưa biết sống chết nhưng tương lai thì em nào cũng lung linh như siêu mẫu thế giới

7. thân thiện
chỉ cần gặp nhau 1 lần là có thể biết anh ấy đã đóng học phí bao nhiêu, hiện tại còn bao nhiêu cây

nói túm lại là người chơi bonsai chẳng tốt cũng chẳng xấu. mà nói thẳng ra là ương ương dở dở toàn những đứa ........=))=))=)) hâm hâm

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
sao mà mấy ngày nay Văn Thơ lai Láng tuôn ra nhiều thế e. Đem Bón cho bon sai còn tốt hơn Phân chuồng,bio,npk,diamic.....còn nhiều loại khác ko nhớ tên đó e

Dst1079

Thành viên tích cực
Quyết đoán hơn. Ngày trước trồng phôi chết thấy buồn, giờ chết thấy bình thường
Điềm đạm hơn. Hồi mới chơi cây chưa gì đã uốn đã nắn, bây giờ cứ từ từ nghiên cứu đã
Thích về nhà hơn. Trước làm xong thích đi lang thang, giờ thích về nhà ngay...vv

MrThinh

Thành viên
đoàn kết là phẩm chất hay nhất, và cũng hứng chịu nhiều gạch đá nhất của các a hùng bàn phím, hahaha^:)^^:)^^:)^

luuvietvu

Thành viên
thích nhất câu kết ( nói túm lại là người chơi bonsai chẳng tốt cũng chẳng xấu. mà nói thẳng ra là ương ương dở dở toàn những đứa ........ hâm hâm )

Proartree

Thành viên tích cực
đoàn kết là phẩm chất hay nhất, và cũng hứng chịu nhiều gạch đá nhất của các a hùng bàn phím, hahaha^:)^^:)^^:)^
1/ Nghe như việc người khác comment, ném đá cây là một sự chịu đựng :) -> Theo mình người khác ném đá, góp ý mà mình biết chọn lọc ý kiến để hoàn thiện mới là đích đến.
2/ Đoàn kết để cùng nhau tiến bộ mới đáng hoan nghênh, đoàn kết chơi theo kiểu bè phái, sợ mất lòng há chẳng bao giờ tiến bộ được sao?

MrThinh

Thành viên
1/ Nghe như việc người khác comment, ném đá cây là một sự chịu đựng :) -> Theo mình người khác ném đá, góp ý mà mình biết chọn lọc ý kiến để hoàn thiện mới là đích đến.
2/ Đoàn kết để cùng nhau tiến bộ mới đáng hoan nghênh, đoàn kết chơi theo kiểu bè phái, sợ mất lòng há chẳng bao giờ tiến bộ được sao?
a hiểu sai ý e rùi, đoàn kết theo ý của tác giả là khi có cá nhân nào đó buôn bán gian lận là ae cùng nhau chém tới tấp đó

ptaagu

Thành viên
khổ thân em thế này .... sao tất cả em đều có thế .... nhất là cái cuối cùng .... NGƯỜI BÁN CŨNG BẢO EM HÂM (MUA GIÁ CAO THẾ) .... NGƯỜI MUA CŨNG BẢO EM HÂM (SAO BÁN CAO THẾ) ... GIA ĐÌNH CŨNG BIỂU EM HÂM (TỰ DUNG BỎ TIỀN MUA MẤY KHÚC CỦI) ... ĐẾN CẢ EM CŨNG CẢM THẤY EM HÂM (TỰ DUNG ĐANG SƯỚNG LẠI RƯỚC CÁI KHỔ VÀO MÌNH) ....

huadanchu

Thành viên
khổ thân em thế này .... sao tất cả em đều có thế .... nhất là cái cuối cùng .... NGƯỜI BÁN CŨNG BẢO EM HÂM (MUA GIÁ CAO THẾ) .... NGƯỜI MUA CŨNG BẢO EM HÂM (SAO BÁN CAO THẾ) ... GIA ĐÌNH CŨNG BIỂU EM HÂM (TỰ DUNG BỎ TIỀN MUA MẤY KHÚC CỦI) ... ĐẾN CẢ EM CŨNG CẢM THẤY EM HÂM (TỰ DUNG ĐANG SƯỚNG LẠI RƯỚC CÁI KHỔ VÀO MÌNH) ....
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
có thể làm cho cây hôm nay trực sau 1 đêm thành cây bay. và hôm sau nữa thành cây đổ

em có trong câu này.và thêm câu này nữa" sau cây cây đổ xẽ là còn 1 cái ...gốc đúng nhĩa đen của nó??"

tangkiem

Thành viên mới
- Chịu quan sát xung quanh hơn. Đi ngoài đường mà gặp 1 cây có dáng đẹp đẹp là ngó dọc ngó ngang à!