Phôi Lựu hoành 50cm mới rinh về

Mê BonSai

Thành viên tích cực
chúc mừng anh sưu tầm đc hàng hiếm, Lựu mà kiếm đc cây này chắc khó phết. bản thân em thực tế chưa thấy cây nào hoành cỡ này hết trơn :D
Mà liệu nuôi bao lâu thì nối cái vết cắt jia anh

sumalo

Thành viên tích cực
gốc lựu khủng thiệt, cho quả phải cỡ lựu đạn cối đây, chúc mừng bác!

longga

Thành viên tích cực
chúc mừng anh sưu tầm đc hàng hiếm, Lựu mà kiếm đc cây này chắc khó phết. bản thân em thực tế chưa thấy cây nào hoành cỡ này hết trơn :D
không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đăng ký đi em tìm cho vài chục gốc =))=))=))
==================================
gốc Lựu đã quá, cảm ơn bạn đã chia sẻ
cây đẹp nhen :-j:-j:-j

phongvubh

Thành viên
Rất khủng và hiếm... Lần đầu thấy cây lớn như vầy.
Trông giống cây Mai quá. Có dấu hiệu "khẩn cấp" ở nhánh tử không biết có bị tuột không?
Cám ơn anh đã chia sẻ.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Cám ơn Phương đã xem và góp ý.
==================================
Rất khủng và hiếm... Lần đầu thấy cây lớn như vầy.
Trông giống cây Mai quá. Có dấu hiệu "khẩn cấp" ở nhánh tử không biết có bị tuột không?
Cám ơn anh đã chia sẻ.
Cám ơn Thằng Em đã ghé xem. Nhánh tử bị lũa 1/3 rồi đã xử lý sơ bộ không đáng ngại. Vấn đề Tui đang lo là khâu vận chuyển quá ẹ Bầu bể vụn Rể lớn hơn ngón chân cái còn bị gẩy. tỉ lệ sống khoảng 75% thôi

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Phôi Lựu hoành 50cm mới rinh về

Chất trồng nguy hiểm quá Tuyến ơi...
Lớp dưới cùng khoảng 3cm toàn bộ dá nham thạch. lớp ở giửa Em trộn theo tỷ lệ 30% nham thạch 70% còn lại là trấu+sơ dừa+phân bò đã ủ oai. Còn lớp mặt Em sử dụng lại đất của bầu đập nhuyển trộn thêm sơ dừa, vừa giử ẩm vừa thoát nước tốt. Theo Anh Bình Em làm như vậy có ổn Không? Nếu không ổn thì cho Em biết nha. Cám ơn Anh Bình nhiều.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Chia sẽ cùng ACE hình cây Lựu sau khoảng 40 ngày.

Còn đây là phần ngọn của cây Lựu cắt ra đem giâm nè

Theo cảm nhận riêng Tui Gốc Lựu sống 90% vì mặc dù chồi ra chưa nhiều nhưng đã có dấu hiệu kéo thẹo. Còn phần ngọn thật sự Tui củng không biết là do nhựa của thân hay cây đã bén rể. Rất mong ACE cho ý kiến