Offline tháng 4-2014. Du lịch và tìm cây nguyên liệu

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
Tôi tính kg có ý kiến vì tôi cũng chẳng muốn AE hiểu lầm,tôi cũng chẳng muốn va chạm,tổn thương tinh thần.
Nhưng vì tình yêu yêu thương AE và rất quý DĐ này nên tôi xin góp ý,nếu AE kg đồng ý xin đừng nặng lời với tôi.
AE off và lên tham quan vùng cây LS và SN để hiểu đặc tính sống ngoài thiên nhiên của các loài cây này và công sức của AE khai thác nguyên liệu là rất tốt.
Tuy nhiên theo tôi,hôm đó AE cố gắng đừng bứng bất cứ cây nào vì sẽ rất bất lợi về sau cho DĐ yêu quý của chúng ta bao năm xây dựng.Chưa nói là Đàn chủ và Tuấn vĩnh hy đôi khi bị chuyện kg hay vì vi phạm có tổ chức.
Những lời tôi nói trên là tâm huyết xuất phát từ tính trách nhiệm và tình yêu thương,xin đừng diễn giải hay cố tình dịch sang hướng khác.Mong AE hiểu,chúc AE có chuyến đi off Ninh Thuận thật vui.
=====
Về việc này tôi cũng cùng "quan điểm" với Bác Hưng.
Nên bỏ mục "đi khai thác cây NL" RA KHỎI CHƯƠNG TRÌNH BUỔI OFF .
Khi đọc thấy cái trò đào cây trúng thưởng tui cứ nghĩ nó do anh Hưng bày ra cho chủ đờn.

Giờ đọc mấy lời trên đây thì té ra kg phải vậy.

Chưa làm được đẹp thì làm đúng đi mấy bác ơi! Không khéo rước họa vào thân.

P/S: (mượn lời mr. Hưng) Những lời tôi nói trên là tâm huyết xuất phát từ thâm tâm, xin đừng suy diễn hay cố tình lái hướng khác. Đừng ban nick tui nhé chủ đờn.

maivinhhy

Quản lý mới
Ai có bứng thì hãy vào vườn mà bứng nhé, các nhà vườn ở Ninh Thuận welcom to.
Cái ý này tui thấy number one nè!!!
Thực ra, Ý của đàn chủ cũng rõ ở tiêu đề rồi "Tìm cây nguyên liệu". Việc tìm này bao gồm cả thiên nhiên và trong vườn, ngoài TN thì chắc chắn khó vì nhiều lẽ, nhưng trong các nhà vườn thì rất nhiều, AE tìm + mua thoải mái, chẳng sợ thằng cha nào, nhà vườn nào bán được càng nhiều thì lại càng vui. Hehe.
Vậy cái vụ đào cây bên ngoài bỏ qua nha AE, càng khỏe cho AE Ninh Thuận, đỡ phải đi nắng, leo núi, nám da, mệt người ra chứ đc gì đâu.
Tập trung vào chuyên môn nha AE, AE vui lòng ĐK để BTC tiện bề sắp xếp nơi ăn - chơi thật chu đáo
Cách đăng ký như sau:

Họ tên:…
Số lượng người tham dự:
Phương tiện đi lại: (Tự túc or đi chung đoàn TP. HCM)

Thời gian hạn chót đăng ký xuất phát tại HCM – Ninh Thuận vào ngày 16-04-2013.

maivinhhy

Quản lý mới
đọc xong tin này thấy thích quá,e là thành viên mới của diễn đàng thì co được tham gia k a Dũng?e ở Phú Yên đi xe máy,vậy lệ phí 7tr là ăn uông tự túc hay sao a?để biết rõ hơn,nếu được xin bà xã cho đi 1 chuyến để thỏa cơn nghiền.
Chào bạn
700k này là đã bao gồm ăn uống, chi phí cho khu du lịch, tắm nước ngọt xả láng, đốt lửa trại....cho cả 2 ngày đó bạn ơi

quang.doan

Thành viên
Không phải là em có ý phá hay bàn lùi. Nhưng tưởng tượng từng đoàn người thành viên DDCC lên núi đào cây vác về...thấy sao sao ấy. Sao ngoài ý tưởng khai thác mình không bàn thêm những hoạt động bảo tồn nguồn nguyên liệu trong buổi OFF này thì tốt biết mấy.
)
Anh Tuấn chuẩn bị cây giống Lá nhỏ Tân Phú để anh em làm nguyên liệu khi đào một cây thì phải cắm trồng trả lại thiên nhiên cây giống này thì mới có hy vọng bảo tồn thiên nhiên được, hihi

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
nhưng trong các nhà vườn thì rất nhiều, AE tìm + mua thoải mái, chẳng sợ thằng cha nào, nhà vườn nào bán được càng nhiều thì lại càng vui. Hehe.
Cái trò này thì lại bất lợi cho mấy anh ít tiền và quan hệ hẹp.

Cứ suy từ tui ra là thấy ngay hà! Vợ cho 1TR đi óp, đóng phí hết 700. Còn vài trăm nghìn và kg có quen biết nhà vườn nào thì sao tìm được phôi đẹp đây anh Hy?;)

thang_khung

Thành viên tích cực

Cứ suy từ tui ra là thấy ngay hà! Vợ cho 1TR đi óp, đóng phí hết 700. Còn vài trăm nghìn và kg có quen biết nhà vườn nào thì sao tìm được phôi đẹp đây anh Hy?;)
vậy thì ở nhà ngủ nghỉ đi. ít xiền mà đòi phôi đẹp hả mợ,đừng có mơ.=))=))=))

maivinhhy

Quản lý mới

Mợ ơi là mợ, mợ kg xem kỹ chưong trình à, sẽ đi tham quan hết các vườn lận mà, có xe đưa đi mờ, cần gì phải quen mới biết?
Cái quan trọng của off là mình đi chơi, vừa xả stress, vừa gặp gỡ giao lưu với tất cả AE mọi miền, vừa du lịch vừa lựa phôi như ý chứ kg như ngồi trên mạng xem hình, có thể để 1 Tr ở nhà mua đc nhiều cây hơn nhưng kg chắc đã bằng đi off. Thiệt đó
Mợ cứ ra đây xe hơi đưa mợ đi về thoải mái, nếu mợ muốn có anh nào gác tay cũng có, free luôn. Kakaka=))

thaobinh

Thành viên
Không mua ( hết xiền roài) chỉ xin anh Maivinhhy nhánh siêu bông thôi hihi còn đào phôi thì...mang dụng cụ nhiều km hông nổi. Riêng phần tham quan leo núi thì ủng hộ, đi mấy ngày cũng được, rất thích nhìn cây mọc trên núi (nó giống em) em người Bana mà haha:-O

YAGAMI

Thành viên
em xuống trc 1 ngày
Có anh nào cho em ở ké dc k?hi
chưa biết đường xá chi dưới đó hết

luyennguyen

Thành viên
Tôi tính kg có ý kiến vì tôi cũng chẳng muốn AE hiểu lầm,tôi cũng chẳng muốn va chạm,tổn thương tinh thần.
Nhưng vì tình yêu yêu thương AE và rất quý DĐ này nên tôi xin góp ý,nếu AE kg đồng ý xin đừng nặng lời với tôi.
AE off và lên tham quan vùng cây LS và SN để hiểu đặc tính sống ngoài thiên nhiên của các loài cây này và công sức của AE khai thác nguyên liệu là rất tốt.
Tuy nhiên theo tôi,hôm đó AE cố gắng đừng bứng bất cứ cây nào vì sẽ rất bất lợi về sau cho DĐ yêu quý của chúng ta bao năm xây dựng.Chưa nói là Đàn chủ và Tuấn vĩnh hy đôi khi bị chuyện kg hay vì vi phạm có tổ chức.
Những lời tôi nói trên là tâm huyết xuất phát từ tính trách nhiệm và tình yêu thương,xin đừng diễn giải hay cố tình dịch sang hướng khác.Mong AE hiểu,chúc AE có chuyến đi off Ninh Thuận thật vui.
=================================================================================================

ta nên tham quan cây ngoài tự nhiên thôi nhé Anh Hưng:
chung tay bảo vệ môi trường và thiên nhiên

pitieel

Thành viên Mua Bán

hình như thêm tiền xe pháo xấp xỉ là 1tr200k ...... vậy là âm 200k:-??...còn đòi mua phôi đẹp mới ghê chứ ^:)^sao đủ mợ[-(

khanhkhanh

Thành viên
một chương trinh rất ý nghĩa.hy vong mình sẽ tham gia duoc.chúc chương trình thành công rực rỡ.

maivinhhy

Quản lý mới
em xuống trc 1 ngày
Có anh nào cho em ở ké dc k?hi
chưa biết đường xá chi dưới đó hết
Em cứ xuống nhé, sẽ có anh hướng dẫn cho, anh có cái nhà nhỏ ở vườn, nếu em kg chê thì anh mời nhe
==================================
Không mua ( hết xiền roài) chỉ xin anh Maivinhhy nhánh siêu bông thôi hihi còn đào phôi thì...mang dụng cụ nhiều km hông nổi. Riêng phần tham quan leo núi thì ủng hộ, đi mấy ngày cũng được, rất thích nhìn cây mọc trên núi (nó giống em) em người Bana mà haha:-O
Có vô kg em mà nói ngon nha, nếu vậy sẽ cho AE hướng dẫn AE nào muốn leo núi tham quan Linh sam

nguyenlan374

Thành viên tích cực
Đất đai ở Ninh Thuận hiện giá rất rẻ so với các địa phương khác, AE nào thích thì mua sớm đi nhe
nghe anh TUẤN nói rất rẻ thấy cũng ham quá ,chắc phải nghiên cứu để được ở gần vùng linh sam lủa thép
==================================

nếu vậy sẽ cho AE hướng dẫn AE nào muốn leo núi tham quan Linh sam
được chiêm ngưỡng cảnh rừng núi thiên nhiên thì quá tuyệt ,anh TUẤN ,anh LONG cho xem phong cảnh bình tiên ninh thuận quá tuyệt mình ko nên bỏ lở cơ hội