Offline tháng 4-2014. Du lịch và tìm cây nguyên liệu

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
A Tuấn Maivinhhy ơi. Cắt bớt gai trong rừng nhà anh đi để em đi đào tìm nguyên liệu cho dễ nghen. Đồ nghề thì trong xe em có sẵn rầu. Hehehe

nguyen tran

Thành viên tích cực
Sao không tổ chức cho anh em đi trồng thêm cây mà lại đi đào cây? Nguồn cây thì bây giờ sắp tuột luốt luôn rồi :(

YAGAMI

Thành viên
em cũng muốn đi.
Để em ráng sắp xếp
Đồ nghề đào cây tự túc chắc em đem theo 1cái muỗng với 1 cái nĩa là đủ rồi mấy anh hơ?

sam ninh thuan

Thành viên Mua Bán
các bác Ninh Thuận nhá vài tấm ảnh cho ae ghiền coi nè....công việc loanh quanh hoài muốn sổ lồng quá..........

có ngay đây anh,chắc xem song là sổ lồng luôn.

rất vui được gặp gỡ giao lưu cùng các ace.

vinh hạnh hơn nữa là được cùng các ace nhăm nhe ly rượu trong đêm liên hoan bập bùng lửa trại.

maivinhhy

Quản lý mới
Cơ cấu giải thưởng như sau:
Giải 1: 1 triệu đồng tiền mặt
Giải 2: 500 ngàn tiền mặt
Giải 3: 300 ngàn tiền mặt.

Cái vụ này thì để cho AE Ninh Thuận ĐK là nhà tài trợ nhen Dũng
==================================
A Tuấn Maivinhhy ơi. Cắt bớt gai trong rừng nhà anh đi để em đi đào tìm nguyên liệu cho dễ nghen. Đồ nghề thì trong xe em có sẵn rầu. Hehehe
Gai Linh sam cũng xuất khẩu để lể ốc rồi, em đừng lo, kg còn đâu=))

maivinhhy

Quản lý mới
tổ chức đúng nơi mình đang đầu cơ đất . sang năm vào xem đất cát thế nào ghé xem mấy vườn của các bác luôn , đúng là trong ninh thuận nhiều cây phôi linh sam và sam núi đẹp . 3 lần trước vào chỉ mải lo đất cát làm sổ đỏ , lại ko quen ông nào chơi cây toàn bộ đội và dân thường hỏi ở đây ai có vườn cây thì ông nào cũng ko biết chán quá
Đất đai ở Ninh Thuận hiện giá rất rẻ so với các địa phương khác, AE nào thích thì mua sớm đi nhe

samphanrang

Thành viên tích cực
có ngay đây anh,chắc xem song là sổ lồng luôn.

rất vui được gặp gỡ giao lưu cùng các ace.

vinh hạnh hơn nữa là được cùng các ace nhăm nhe ly rượu trong đêm liên hoan bập bùng lửa trại.
Thành ơi ! mấy tấm hình này không phải địa diểm mình họp mặt .AE xem không phải là chết hihi...........Xin AE chờ trong giây lác .Anh Tuấn và Thầy 80 sẽ bổ sung một số hình ảnh về địa điểm họp mặt ................

huyvo1978

Thành viên
nếu được thì A Dũng , A Tuấn và mấy Anh trao đổi lại xem:khu vực nào tìm cây ng liệu thì từ nay đến đó ko khai thác ls ở đó, và kết hợp gieo hạt linh sam luôn mấy anh., để đảm bảo còng bằng thì khi đào cây ng liệu A, e chộp hình lại để đối chứng, tránh trường hợp....

thay80

Thành viên Mua Bán
Welcom to Ninh Thuận!
Xin nhiệt liệt chào đón anh em của diễn đàn cây cảnh Việt Nam và anh em chơi cây trên mọi miền đất nước về với Ninh Thuận chúng tôi!
Sau khi hội ý anh em,chúng tôi đã quyết định chọn bãi biển Bình Tiên, khu du lịch sinh thái mới khai thác với rừng cây và bãi biển hoang sơ, làm nơi chúng ta sẽ nghỉ chân và tổ chức cắm trại!
Xin chia sẻ đoạn phim ghi hình đường từ Ninh Hải về Bình Tiên đầy thơ mộng, được mệnh danh là Đà Lạt 2.
http://www.youtube.com/watch?v=GPjoj-TO47A

maivinhhy

Quản lý mới
Những hình ảnh về nơi AE mình sẽ đi chơi, được chụp trong hôm 4 AE: maivinhhy, Viettran, samphanrang và thay80 đi tiền trạm
Dốc vào đầu thôn Vĩnh Hy, nơi này có nhiều người yêu của samphanrang nên cười tươi quá:

Đảo Bình Hưng nhìn từ trên cao, AE mình sẽ cắm trại đối diện với đảo:

samphanrang và thay80 đang tìm góc độ đẹp cho những tấm ảnh, xe ô tô mà chạy kg lại:D

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
Sao không tổ chức cho anh em đi trồng thêm cây mà lại đi đào cây? Nguồn cây thì bây giờ sắp tuột luốt luôn rồi :(
Thấy cái ý tưởng này quá xuất sắc.

Dũng chủ đờn mà thực hiện được đảm bảo danh nổi như cồn.

thay80

Thành viên Mua Bán
Bãi biển hoang sơ, nơi chúng ta nghỉ chân và tổ chức cấm trại!

Khu lều trại để nghỉ mát và ăn uống!

Khách du lịch vẫn về đây rất nhiều!

thay80

Thành viên Mua Bán
Nhậu say có cầu nhảy tắm luôn!ha ha ha

Phía xa là nhà bè , nơi chúng ta ăn sáng và ăn trưa!

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
ngày đi tìm nguyên liệu , tối về ngủ bãi biển,giống như tiên,thích quá .nhưng công việc của mình, chán vãi!!!!!!!!!

samphanrang

Thành viên tích cực

Người phụ nữ là chủ nhà bè đang ra giá 200k 1 khẩu phần ăn .Anh Tuấn buồn ý bỏ đi .....anh Việt trần đang mặc cả- không hiểu lí do gì ....hihi....2 bên to tiếng ...........mình phải vào giúp 1 tay ................

samphanrang

Thành viên tích cực
*Thấy maivinhhy và thầy80 chụp nhiều ảnh đẹp máu nóng nổi lên cho mình ké vài em cho vui nhà
* Toàn cản Vịnh Vĩnh hy nhìn từ trên cao

*Cây Linh sam dáng tự nhiên nằm kề đá mình nhổ chưa được tính nhờ anh Tuấn xuống giải quyết dùm đây .............!

nguyen tran

Thành viên tích cực
Thấy cái ý tưởng này quá xuất sắc.

Dũng chủ đờn mà thực hiện được đảm bảo danh nổi như cồn.
Không phải là em có ý phá hay bàn lùi. Nhưng tưởng tượng từng đoàn người thành viên DDCC lên núi đào cây vác về...thấy sao sao ấy. Sao ngoài ý tưởng khai thác mình không bàn thêm những hoạt động bảo tồn nguồn nguyên liệu trong buổi OFF này thì tốt biết mấy.
xin lí lich chị đeo kiến luôn bác sampharang:)>-
Hey dà, 3Cơ với Trâm Đổ cũng có đi đào cây ở Phan Rang nữa ta :)