Những hạt mai sao mãi không nảy mầm

maivangdatbac

Thành viên mới
huhuhu em gieo hạt mai đã được em gần 2 tuần rồi làm theo các bước các bác trong diễn đàn dạy. tại sao hạt của em hok nảy mầm . mà em chỉ thấy có mốc trằng ở đầu huhuhu giải thich hộ em vs huhuhu( mãi mới mua dc hạt mai mà lại thế này)

Trả lời: ôi những hạt mai sao mãi khong nảy mầm

ngoài em đang lạnh đúng không ( hình như Hải Dương ( trong hồ sơ em giới thiệu))
nếu vậy thì không mong nảy mầm nhen.
em nt cho anh địa chỉ nhà riêng.khi nào hết lạnh anh sẽ chuyển phát nhanh cho em vài cây con( cao cỡ 20cm)
hạt mai không thể để lâu được.nên em chờ tới hè để gieo thì hạt đã bị hỏng.
nếu muốn nt trên room cho anh.

mhungbonsai

Thành viên

có thể bạn làm không đúng kỹ thuật, bạn thử làm lại xem

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Re: ôi những hạt mai sao mãi khong nảy mầm

hạt Mai hái xuống nên gieo ngay thì tỷ lệ nở mới cao.

maivangdatbac

Thành viên mới

ngoài em đang lạnh đúng không ( hình như Hải Dương ( trong hồ sơ em giới thiệu))
nếu vậy thì không mong nảy mầm nhen.
em nt cho anh địa chỉ nhà riêng.khi nào hết lạnh anh sẽ chuyển phát nhanh cho em vài cây con( cao cỡ 20cm)
hạt mai không thể để lâu được.nên em chờ tới hè để gieo thì hạt đã bị hỏng.
nếu muốn nt trên room cho anh.
hihi nguyễn văn luân số nhà 50 đường thống nhất thị trấn kẻ sặt- bình giang -hải dương sdt 01649523166
a co gui thi nho nghi cả sdt nhe vì nhà trên nhà em cho thêu tks anh nhiu cho hạt mai 24 cánh gui luôn cho em em xin cảm ơn và hậu tạ hihihi

bạn gởi vào tin nhắn riêng trên diễn đàn cho mình.chắc chỉ gởi 1 ít cây con( cây giống) mai vàng 5 cánh thôi.còn 24 cánh bạn phải kiếm mắt ghép mới thuần nhen

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Với thời tiết lạnh ngoài đó tôi nghỉ khi gieo bạn nên phủ lên hạt 1 lớp chất trồng mỏng rồi đem chậu ra chổ nắng

vuquocdung

Thành viên

hihi nguyễn văn luân số nhà 50 đường thống nhất thị trấn kẻ sặt- bình giang -hải dương sdt 01649523166
a co gui thi nho nghi cả sdt nhe vì nhà trên nhà em cho thêu tks anh nhiu cho hạt mai 24 cánh gui luôn cho em em xin cảm ơn và hậu tạ hihihi
hihi thị trấn kẻ sặt Hải Dương mình cùng quê gốc với bạn, mấy lần bố mẹ về quê cũng định ra ngoài đấy một lần cho biết nhưng lại chưa đi được ( mình sinh ở trong đây ), chừng nào làm luận văn tốt nghiệp xong ra ngoài đấy ghé nhà bạn chơi hen, xem cây mai bạn trồng luôn:D:D

maivangdatbac

Thành viên mới

hihi thị trấn kẻ sặt Hải Dương mình cùng quê gốc với bạn, mấy lần bố mẹ về quê cũng định ra ngoài đấy một lần cho biết nhưng lại chưa đi được ( mình sinh ở trong đây ), chừng nào làm luận văn tốt nghiệp xong ra ngoài đấy ghé nhà bạn chơi hen, xem cây mai bạn trồng luôn:D:D
ok di di cafe luony chu xem cay thi fi quá^^
==================================
bít đâu được lại là bà con xa của nhau . sau lần di cư năm 1954:D:D:D
minh cũng có nhìu họ hàng trong đó lắm