Những điều không đán có

Status
Not open for further replies.

huadanchu

Thành viên
Ngủ đi anh em., khuya rồi sáng mai sẽ thấy....
...........1 sự thật phũ phàng..........topic này chưa bao giờ tồn tại:)):)):))

chúc bà con xa gần ngủ ngon. sáng mai thức dậy thấy nick của mình vẫn còn xài được:-*

tái bút: bqt mần ăn làm sao mà thành viên kêu than ai oán quá vậy?
tôi hết sức đề nghị các đồng chí nghiêm túc đánh giá,kiểm điểm lại từng cá nhân một cách sâu sắc và triệt để.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
...........1 sự thật phũ phàng..........topic này chưa bao giờ tồn tại:)):)):))

chúc bà con xa gần ngủ ngon. Sáng mai thức dậy thấy nick của mình vẫn còn xài được:-*

tái bút: Bqt mần ăn làm sao mà thành viên kêu than ai oán quá vậy?
Tôi hết sức đề nghị các đồng chí nghiêm túc đánh giá,kiểm điểm lại từng cá nhân một cách sâu sắc và triệt để.
sao lại trích dẫn bài của ta cu kia? Mi nói cứ như mới ở tù chính trị ra vậy

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
âu là cai cớ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,bỏ đi chú ơi,,,,,,hảy về với đội của kon,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,chia buon cung chu va gia đinh,,, sao moi viec lai tro nen thế này,,,,,,,,,,,,,,,,thoi thi như vậy đi truy cú moi viec nửa sẻ thêm buôn ,,,,bỏ đi chú ơi

bactam

Thành viên tích cực
Trả lời: Những điều không đáng có

Sáng hôm qua tôi đọc topic này rất sớm nhưng không ý kiến gì vì không rỏ chú Gần vì sao lại không còn là MOD mặc dù tôi biết dạo gần đây chú Gần chỉ tham gia diễn đàn này với 1 trạng thái gọi là cho có "tụ" và từ trạng thái đó tôi cũng đã hình dung đến việc cắt MOD này. Đã 3 lần quay lại top này mong xem ý kiến anh Thọ và đàn chủ xem thế nào nhưng chưa thấy nên tôi có vài ý ( ý của người chưa rỏ nguyên nhân sự việc):
- Trước hết xin chia buồn cùng gia đình chú Gần vừa có một mất mát rất lớn. Chúng ta hiểu sinh tử là lẻ thường nhưng không thể tránh khỏi đau buồn khi người thân ra đi. Xin cầu chúc cho linh hồn Dì nhẹ nhàng siêu thoát và mong gia đình chú sẽ sớm vượt qua nỗi đau này.
- Ý thứ 2 tôi xin cám ơn vì chú vẫn còn tình cảm với sân chơi này, chính từ nó mà anh em chúng ta từ những địa phương xa xôi được quen nhau, trao đổi về niềm đam mê cây kiểng, bông đùa về đủ thứ chuyện trên đời,... Tại sao tôi lại cám ơn? Vì nếu 1 người đã ở 1 vị trí cao hơn ở 1 sân chơi khác không xem chốn củ từng gắn bó là quan trọng thì việc cắt MOD thậm chí ban nick chỉ là trò trẻ con ( tôi đã từng trải nghiệm điều này và đâu ai có thể mời tôi quay lại những nơi mà tôi không thích dù chỉ để xem bài)
- Tôi không đồng tình với việc cắt quyền MOD của chú và cách hành xử nhưng tôi cũng xin nhắc chú rằng bất cứ chức danh nào cũng đi liền với trách nhiệm dù chỉ làm anh của 1 nhóm chơi, việc này có thể chú nên áp dụng ngay ở bên kia. Cho tôi gửi lời thăm tất cả anh em từng quen đang chơi trên sân khác

- - - - - - - - -

Anh Thọ và Dũng nên cho ý kiến gấp trong việc này
Cảm ơn ý kiến chân thành của bác LO !
Đối với tôi cái DANH tôi đã từng coi là ko lớn, sống với nhau nặng ở cái tình, sự tin yêu,quý mến làm tôi ở lại nơi này.
Được chơi với nhiều người , nhiều nơi sẽ làm mình lớn khôn hơn ( bác biết rỏ điều này mà !)
==================================
Tôi đã ấn nút cảm ơn tất cả mọi người .
Rất mong ACE trên D Đ nặng về đóng góp ý kiến xây dựng để sân chơi của chúng ta xứng tầm với công lao đóng góp của mọi người

Stobeornottobe07

Thành viên
Đã nhiều lân trên báo chí hay trên chính trường khi xảy ra lỗi ng ta lôi anh thư ký ra chém... LỖI THẰNG THƯ KÝ LÀM SAI TƯ TƯỞNG CHỈ ĐẠO!
Đã nhiều lần trên dđ là lỗi vi tính....
Đã nhiều lần NÓI lắm rồi chúng ta là ĐỒNG CHÍ (hay ĐỒNG HAM) ko ai có lương... tất cả làm vì ham mê khi cuộc sống còn bận rộn và khó khăn.....NÊN CÁC ĐỒNG CHÍ THÔNG CẢM!
Rất thông cảm với các đồng chí...
Xin nói thêm một điều: Báo chí làm theo LƯƠNG THÁNG nên viết sai, viết bậy ai cũng dễ chấp nhận vì có vậy họ mới có lương!Còn ở đây làm ko lương nên rất mong các ĐỒNG CHÍ làm tất cả theo đúng LƯƠNG TÂM!

choivotu

Banned
Bác nhận dc 47 cái "thanks " thì chắc bác cũng biết là ý kiến của bác
dc anh em tán thành như thế nào rồi. Còn thắc mắc của bác , mấy Sếp im lặng
thì thôi kệ dj bác, moị người xem topic này hiểu mà, hehe

mà bác làm MOD ở đâu rồi à ? sao không thấy thông báo cho anh em
ở đây biết ! cũng là sai rồi đó nha , hehe

Nhancuibap

Thành viên tích cực
cHÀO ANH GẦN!

EM ĐÃ GẶP VÀ NGỦ CHUNG VỚI ANH 1 ĐÊM RỒI ĐÚNG KHÔNG? ĐÊM ĐÓ THẬT LÀ TUYỆT. EM THAY ĐỔI SUY NGHĨ VỀ ANH TỪ NGÀY ĐÓ.

THEO CẢM NHẬN CỦA EM, ANH VIẾT TOP NÀY VÀ BỨC XÚC VỀ CÁCH HÀNH XỬ CỦA 1 NGƯỜI HAY CHỈ 1 NHÓM NGƯỜI TRONG BAN QUẢN TRỊ THÔI. CHỨ ANH KHÔNG HAM HỐ GÌ CÁI DANH MOD NÀY ĐÚNG KHÔNG ANH? VÀ ANH CŨNG KHÔNG CHỜ CÂU TRẢ LỜI MÀ CŨNG KHÔNG CÓ AI TRẢ LỜI ANH ĐƯỢC ĐÂU. NÓI CHUNG TRẢ LỜI CÂU CỦA ANH LÀ CŨNG KHÓ CHO NGƯỜI TA LẮM ANH NÊN VỊ THA BỎ QUA ANH NHÉ.

CHIA BUỒN CŨNG GIA ĐÌNH ANH, EM CŨNG MONG ANH SẼ QUAY LẠI ĐÂY CHƠI VỚI TƯ CÁCH LÀ THÀNH VIÊN VÀ MỘT SỐ NGƯỜI BẠN CỦA ANH TRONG ĐÓ CÓ EM.

CHÚC ANH CUỐI TUẦN VUI VẺ

HẸN TẾT NGUYÊN ĐÁN QUẢNG NGÃI NHEN ANH

thang_khung

Thành viên tích cực
vẫn theo dõi topic này từ sáng hôm qua,định không coment nhưng thôi cho em được nói vài lời với tư cách là 1 thành viên.
suốt từ đầu sáng hôm qua tới giờ vẫn chưa thấy bqt vẫn chưa có ý kiến gì ngoại trừ những lời chia buồn và cảm thông từ a dovanlo....pgair chăng bqt không biết đến sự tồn tại của topic này, hoặc có biết nhưng chẳng thèm quan tâm, hoặc chẳng đáng để bqt có 1 lời giải thích cho vui lòng những thành viên tham gia diễn đàn.có thể suy luận xem thường thành vuên 1 cách quá đáng.
hazay.......mong bactam sớm nhận được ý kiến xứng đáng với công chờ đợi.

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
Xin có vài nhời

@bactam:

Tôi biết bác hơn 1 năm nay, biết bác không phải từ những bài viết ấn tượng của bác, không phải vì cái màu nick của bác khác biệt và nổi bật hơn các thành viên khác. Biết bác từ một vụ tranh chấp, kiện cáo giữa bác và một thành viên (hình như đồng hương với bác thì phải).

Sau sự việc đó, những gì tôi thấy về bác rất nhạt nhòa, có những lúc gần như mất hút. Nói chung, sự tham gia đóng góp tại diễn đàn này của bác không xứng với tầm của một quản lý. Tôi không biết tình cảm của bác dành cho anh em và cho diễn đàn này nó to lớn thắm thiết và được thể hiện hay bộc lộ như thế nào. Song, qua tất cả, tôi cho rằng có thể bác hời hợt và không còn mặn mà với nơi đây dù bác chẳng có vi phạm điều gì cũng như chẳng làm tổn thương đến ai.

Tôi băn khoăn tự hỏi, trước đây tại sao bác không tự "cởi mũ áo khăn đai" trả lại triều đình có phải đẹp cho cả đôi không? Để đến giờ này....

@BQT:

Như một tiền lệ, những góp ý của thành viên được phản hồi rất chậm trễ. Điều này chỉ thêm bất lợi cho cái chung.

==================================

Thấy nick ngockien thụt thò lấp ló đấy đó rồi. Hy vọng sớm đến hồi kết. Tôi nể trọng nhất cách xử lý của người này.

@ngockien: đừng làm em thất vọng nhé anh yêu.

ngockien

Super Moderator
Xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của anh em. Không phải là quản lý trực tiếp nhân sự khu vực miền Trung ,nhưng cũng xin được phép có một số ý kiến cùng anh chị em.

- Trước tiên về mặt cá nhân ,xin được chia sẻ những mất mát vừa qua đối với gia đình bactam .

- Về lý do cắt bỏ chức năng quản lý của bactam ,là do trong một thời gian dài ở vai trò quản lý ,chưa đáp ứng tốt được các nhiệm vụ nên BQT đã bãi bỏ chức năng quản lý với Bactam.

- Việc bãi miễn chức danh như anh ẹm cũng thấy ,đó không phải là lý do bức xúc ,mà lý do chính của sự bức xúc là không được thông báo và thời điểm bãi miễn chức danh không phù hợp.

Việc bãi miễn quản lý không có sự thông báo thực ra trước đây cũng đã có nhiều tiền lệ ,chứ không phải riêng trường hợp của bactam . Xuất phát từ cách làm việc chưa chuyên nghiệp ,tiền lệ này đã kéo dài và lặp lại khiến cho anh chị em quản lý và thành viên bức xúc . Đó thuộc về trách nhiệm của BQT khi chưa xây dựng được một môi trường làm việc chuyên nghiệp và nghiêm túc.

- Qua sự việc này ,BQT xin nghiêm túc ghi nhận những ý kiến đóng góp của anh chị em ,và sẽ nghiêm khắc – quyết tâm khắc phục những bất cập ,yếu kém tồn tại nhằm phục vụ anh chị em thành viên diễn đàn tốt hơn.

Ngay ngày hôm nay mình sẽ đưa nội dung này vào phòng họp BQT để anh em thành viên BQT cùng nắm bắt tinh thần ,có động thái hưởng ứng cho việc cải tổ cách làm việc của BQT.

Một lần nữa ,xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của toàn thể anh chị em.

demenziczax

Thành viên mới
Đàn chủ thì né , hội trưởng MT thì tránh.
Ngọc Kiên ra đở đạn nói chung rồi nói chung v..v

thoaphumobile

Quản lý mới
Xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của anh em. Không phải là quản lý trực tiếp nhân sự khu vực miền Trung ,nhưng cũng xin được phép có một số ý kiến cùng anh chị em.

- Trước tiên về mặt cá nhân ,xin được chia sẻ những mất mát vừa qua đối với gia đình bactam .

- Về lý do cắt bỏ chức năng quản lý của bactam ,là do trong một thời gian dài ở vai trò quản lý ,chưa đáp ứng tốt được các nhiệm vụ nên BQT đã bãi bỏ chức năng quản lý với Bactam.

- Việc bãi miễn chức danh như anh ẹm cũng thấy ,đó không phải là lý do bức xúc ,mà lý do chính của sự bức xúc là không được thông báo và thời điểm bãi miễn chức danh không phù hợp.

Việc bãi miễn quản lý không có sự thông báo thực ra trước đây cũng đã có nhiều tiền lệ ,chứ không phải riêng trường hợp của bactam . Xuất phát từ cách làm việc chưa chuyên nghiệp ,tiền lệ này đã kéo dài và lặp lại khiến cho anh chị em quản lý và thành viên bức xúc . Đó thuộc về trách nhiệm của BQT khi chưa xây dựng được một môi trường làm việc chuyên nghiệp và nghiêm túc.

- Qua sự việc này ,BQT xin nghiêm túc ghi nhận những ý kiến đóng góp của anh chị em ,và sẽ nghiêm khắc – quyết tâm khắc phục những bất cập ,yếu kém tồn tại nhằm phục vụ anh chị em thành viên diễn đàn tốt hơn.

Ngay ngày hôm nay mình sẽ đưa nội dung này vào phòng họp BQT để anh em thành viên BQT cùng nắm bắt tinh thần ,có động thái hưởng ứng cho việc cải tổ cách làm việc của BQT.

Một lần nữa ,xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của toàn thể anh chị em.
Trước hết cảm ơn Ngọc Kiên đã có đôi lời cùng ACE DĐ,nhưng tôi thấy đây không phải là lần đầu tiên mà BQT đã làm như vậy.mà cứ lặp đi lặp lại rất nhiều lần đối với ACE DĐ,đã có ACE ý kiến về vấn đề này nhưng đều vô hiệu hóa.Thật đáng buồn cho những việc làm quá cục bộ mong BQT có câu trả lời chính đáng.nhất là trong lúc GĐ bactam đang có tang chế.

soncm

Thành viên tích cực
Tính tôi hay thích giao du với nhiều bạn bè, ACE vì không thích bạn bè của tôi mà gạt bỏ tôi cũng chẳng sao cả.
Tôi cứ vui vẻ đối đáp với tất cả tình cảm của những ACE nào dành cho mình là đủ.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Lại nhiều chuyện thêm tí với ông anh đang kg được vui.
Anh nhớ hôm anh em ngồi nhậu đến khuya ở Đà Nẵng kg bactam? A giữ bực dọc trong người làm gì cho mệt, nhất là ở lứa tuổi anh bactam ạ.
Thôi thì làm thành viên bình thường như tụi em cho vui anh ạ. Mình chơi chỗ nào mình thấy vui. Và mình chơi với những người mình yêu thích. Nhưng người kg thích thì mình lướt qua họ như cơn gió thoảng. Vậy anh nhé. Buồn quá thì phi vào Nha Trang nhậu với em 1 trận đi. Tâm sự cho đã đời luôn anh nhé

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Theo tin mới nhất, các tiệm thuốc tây ở HCM đã đóng cửa gần hết, kiên quyết ko mở lại.

Sau khi điều tra, Thông tấn xã con bò đực đc biết: do bị các anh trên này kêu réo dữ quá,
người có thẩm quyền DĐ hắt xì, nhảy mũi liên tục nên phải đi mua thuốc cảm uống liều cao.

(Nghe đâu mỗi lần uống 1 nắm, vài ba phút lại hắt xì nên uống liên tục
Thứ nữa bệnh này mãn tính, càng uống càng lì, lại càng phải uống...)

Mua nhiều, hết thuốc.
Các tiệm sợ bị hành hung nên đóng cửa vì không có thuốc để cung cấp.

----
Nói qua nói lại, e nghĩ thi thoảng lùm xùm cũng tốt,
1 cơ thể to lớn đang tự đấu tranh, nhờ thế mọi thứ sẽ tốt hơn.
(Cũng may vài đồng chí "quan to trọng điểm diễn đàn khác "không đâm chọt
nên topic kêu réo này vẫn đậm mùi ae chứ ko thum thủm khó ngửi^^)

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Tính tôi hay thích giao du với nhiều bạn bè, ACE vì không thích bạn bè của tôi mà gạt bỏ tôi cũng chẳng sao cả.
Tôi cứ vui vẻ đối đáp với tất cả tình cảm của những ACE nào dành cho mình là đủ.
Bravo ông anh:-bd

mitcothu

Thành viên tích cực
Hôm trc ngồi với anh bạn(tham gia rất nhiều Hội), anh đọc hai câu nghe rất lẩm cẩm nhưng nghẫm đi ngẫm lại cũng có phần đúng:
Hội nào rồi cũng sẽ tan
Hội mà không hội, chẳng tan bao giờ!

Suy cho cùng cái tình mới là đáng quý!

Status
Not open for further replies.