Như thế nào là cây đẳng cấp ????????

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Ôi vậy là e hiểu rồi ,,,
Để e cóp tiền để mua của mấy bác khét tiếng vài cây mà e cũng ko thích lắm cho nó đẳng cấp ,,,=))=))=))
Có câu nói hay từ những người đi trước chỉ bảo lại cho mình nhắc lại để bạn nhớ nè (suy nghĩ thật kĩ trước khi làm). ..kakaka

anthom

Thành viên
Với tôi sẽ không khuyên bạn mua cây đẳng cấp về chơi đâu, mà tôi xin góp ý với bạn:
1. Bạn nên chỉnh sửa thông tin cá nhân hiển thị trên diễn đàn: nghề nghiệp, sở thích. Vì tôi có nghe ai đó nói "chơi cây là để dưỡng tâm" bạn ah.!
2. Mong bạn tiếp tục nuôi dưỡng niềm đam mê của mình, tiếp tục học hỏi và tích lũy kiền thức cây cảnh từ nhiều nguồn thông tin để tạo ra nhiều TP đẹp cho mình và cho đời. Một vài ý mọn, chúc bạn thành công!

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Ngon, bổ, rẻ, đẳng cấp vậy đẳng cấp đứng cuối.
Cây đẳng cấp khác, chơi cây đẳng cấp khác, làm cây đẳng cấp khác, bán cây đẳng cấp khác. Bán cây đẳng cấp mấy bác ngồi triển lãm gọi là ' nổ'. Mua cây đẳng cấp cũng khác luôn, còn gọi là ... mua của thằng chán bán cho thằng thèm, tức là tâm không có mà dưỡng nên bán cho ông thèm tâm tức là lòng.
Cây đẳng cấp theo chuẩn bonsai rễ gốc tay cành, cây đẳng cấp theo độ khủng độc, cây đẳng cấp theo ... chuẩn chơi trong giới chơi của mình ...
Cây đại trà hoặc cứ cây phôi nào cũng có thể thành đẳng cấp thì ... còn gì là đẳng cấp. Kể cả làm cây tốt vẫn có cây lọ cây chai. Có khi phôi it tiền lại có cây đẹp, nhiều tiền lại mua quàng. Cho nên mới có câu chơi cây cũng cần có duyên, vì thế đôi khi cũng phải cúng con vịt. Thế mới gọi là chơi.
Còn chém gió đẳng cấp thì .. gió cũng có mùa như gió mùa thu, gió lào tùy ngưòi trúng gió người thì không.
Tòm lại đẳng cấp nhiều khi không mà có, nhiều lúc có như không. Còn nghề chơi cũng lắm công phu ba chìm bảy nổi, đùng một cái cần bán toàn bộ vườn giải nghệ vì mệt quá. Lúc đó thì đẳng cấp cũng như nước chảy hoa trôi.
Ra TL festival có cụ còn chăng biển to đùng như sau: Đẳng cấp là mãi mãi, nhưng giao lưu là có lãi. Nguyên văn : Vinh quang là số 1, đẳng cấp là mãi mãi, giao lưu là trường tồn

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Trả lời: Re: Như thế nào là cây đẳng cấp ????????

Ngon, bổ, rẻ, đẳng cấp vậy đẳng cấp đứng cuối.
Cây đẳng cấp khác, chơi cây đẳng cấp khác, làm cây đẳng cấp khác, bán cây đẳng cấp khác. Bán cây đẳng cấp mấy bác ngồi triển lãm gọi là ' nổ'. Mua cây đẳng cấp cũng khác luôn, còn gọi là ... mua của thằng chán bán cho thằng thèm, tức là tâm không có mà dưỡng nên bán cho ông thèm tâm tức là lòng.
Cây đẳng cấp theo chuẩn bonsai rễ gốc tay cành, cây đẳng cấp theo độ khủng độc, cây đẳng cấp theo ... chuẩn chơi trong giới chơi của mình ...
Cây đại trà hoặc cứ cây phôi nào cũng có thể thành đẳng cấp thì ... còn gì là đẳng cấp. Kể cả làm cây tốt vẫn có cây lọ cây chai. Có khi phôi it tiền lại có cây đẹp, nhiều tiền lại mua quàng. Cho nên mới có câu chơi cây cũng cần có duyên, vì thế đôi khi cũng phải cúng con vịt. Thế mới gọi là chơi.
Còn chém gió đẳng cấp thì .. gió cũng có mùa như gió mùa thu, gió lào tùy ngưòi trúng gió người thì không.
Tòm lại đẳng cấp nhiều khi không mà có, nhiều lúc có như không. Còn nghề chơi cũng lắm công phu ba chìm bảy nổi, đùng một cái cần bán toàn bộ vườn giải nghệ vì mệt quá. Lúc đó thì đẳng cấp cũng như nước chảy hoa trôi.
Ra TL festival có cụ còn chăng biển to đùng như sau: Đẳng cấp là mãi mãi, nhưng giao lưu là có lãi. Nguyên văn : Vinh quang là số 1, đẳng cấp là mãi mãi, giao lưu là trường tồn
Bạn nói rất đúng,nhưng mình nghĩ chúng ta kg cần phải lăn tăn với tầm thấp đó.
Hãy đễ tư tưởng mình luôn trong và đi theo chuẩn nghệ thuật,trong sáng và lịch lãm.
Đừng đưa những điều ô uế của xã hội vào trong trí để kg thấy yêu đời....Chúc vui....

TTCUONG

Thành viên
Trả lời: Re: Như thế nào là cây đẳng cấp ????????

Vào xem vườn lnV biết ngay thế nào là đẳng cấp: nào là khủng vip độc phong cách lãnh đạo, cây như Nhật, nhất vn, chờ đợi giải nhất, của để dành, ăn chơi khỏi sợ mưa ...
Sao mà thuộc lào vậy trời.

CHAULONG075

Thành viên
Với mình chỉ đơn giản laˋ...co´ được cây phôi do tự tay mình trồng khoảng vài chục năm..rồi dám tự tay mình đào, tự tay mình cắt vaˋ
Nếu no´ sống, mình dám đơi mươi năm nữa để cây phát lộ ra được cái hồn của tác phẩm....hihi

vuongkhuong

Thành viên
Theo ý kiến của em như này ạ.
Đẳng cấp là cách đánh giá của từng người. đẳng cấp của người này khác đẳng cấp của người kia. Quan trọng là tạo dc 1 cây chuẩn mực tỉ lệ thân, chi,...
Còn với em đẳng cấp chỉ là quái và độc thôi
Em mới chơi cây được 1 tháng nếu nói ko đúng các bác bỏ qua. Vì câu này cũng có người nói với em ạ :(

quangtuanqnbs

Thành viên
Mình nghỉ cây đẳng cấp là cây đc xây dựng chi cành 1 cách bài bản và hợp lý, sau đo người chơi chỉ vc cắt tỉa, va để cho dăm phát triển tùy theo cách chơi của bạn. Chi cành vững vàng cứng cáp chứ ko phải dô kẻm bẻ bùa bùa rồi thành cây đẹp.(ý kiến cá nhân, xinh ae đừng chém nhé)

nnaakkkk

Thành viên
Là cây tự mình tự mình làm mà mình rất ưng ý , mua bao nhiêu củng khg bán !!!! Nhưng trả thật nhiều tiền mình sẻ bán ???? Nếu gặp đúng bạn cùng sở thích cho khg biếu khg