nguồn linh sam ở Ninh Thuận bị cạn kiệt vì sao?

Cao-sang

Thành viên tích cực
Ong này có đống lũa ổng cười quá tươi .
Nhà vườn ai cũng vậy khong né khỏi cây chết

doquang2105

Thành viên tích cực
đồng cây ls này tết năm ni được nhiều nồi bánh chưng, bánh tét đó nha a e....hic.....hic!

hoang.htc

Thành viên tích cực

dạ, xin trả lời :

Vì đào bán nhiều quá , nhất là bán cho mấy anh nhiều tiền.
Mấy ảnh mà mua là hổng ai mua lại luôn á ! Rồi vì mấy ảnh bận kiếm tiền quá
nên bỏ bê chăm sóc thành ra bị chết nhiều, hehe...Chứ cỡ mình thì cái tật chạy xe
mấy chục km mà mua có 1 -2
phôi thì chắc cả mấy đời rừng mới cạn :)):)):))

Mà chú cũng quan tâm vấn đề này nữa hả chú Thắng ?
Hồi đó con có nói mấy lần mà ai cũng nói con bịnh hết á !

NaTuan

Quản Lý Viên
Lũ về có quét đống lũa này trôi ra biển không đây !!!!!!!!!!!!!!!! Ôi miền trung thương nhớ !!!!!!

Galaxy Tan

Thành viên

dạ, cháu cũng xin trả lời: Vì chúng ta mê linh sam quá! Cháu biết diễn đàn này cũng là do linh sam. Cây mua đầu tiên về chơi cũng là cây linh sam, ...

Một em linh sam ra dc sân chơi là đằng sau nó có bao nhiêu em khác đã ... nằm xuống (lâu lâu cũng nên đổi vị, sến tí).

khat_lp

Thành viên tích cực
Đâu chỉ có linh sam đâu, cháu thấy loại nào dùng dc cho bonsai thì đời đầu khai thác hầu như % ra đi rất cao, sa tùng là 1 ví dụ điển hình :(

Banlangtim

Thành viên
Tại em Linh Ninh Thuận hiện đang trong thời điểm "Hot" nên bị săn lùng rất dã man, hiệ nay em Linh ở Ninh Thuận đã dẫn cạn kiệt, rất khó tìm những em "Vip" , trong vài năm nữa là sẽ "đứt hàng", rất mong CAE chuyển hướng sang chơi những cây khác, vườn quốc gia núi chúa đang kêu cứu em Lỉnh.

danchoi

Thành viên
linh sam mà cạn kiệt gì? theo tôi biết, hiện ở ninh thuận đang có 1 gốc linh sam hoành tới 2 mết và 1 cây hải châu tàng hoành tới 1mết6

pitieel

Thành viên Mua Bán
Tại em Linh Ninh Thuận hiện đang trong thời điểm "Hot" nên bị săn lùng rất dã man, hiệ nay em Linh ở Ninh Thuận đã dẫn cạn kiệt, rất khó tìm những em "Vip" , trong vài năm nữa là sẽ "đứt hàng", rất mong CAE chuyển hướng sang chơi những cây khác, vườn quốc gia núi chúa đang kêu cứu em Lỉnh.
ko cần vài năm nữa đâu bạn ui ! LS đả và đang vào hồi kết#-o