Nghệ nhân Lo Min Hsuan biểu diễn làm cây tại TL 2/9/2011

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
do thấy 1 số cành ÂM mà để lại nên 1số AE có ý kiến:

trong ảnh là NN Phạm Hữu Tâm đang chỉ vào cành Âm

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
khi giải thích về:Âm Dương,Động Tịnh,Nhật Nguyệt thì ô LO cũng diễn tả theo như gió lùa:

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

anh Đinh Vĩnh Cường giới thiệu 1 cuốn sách do ô LO viết.

với mẩu nhôm dư ra,tôi thấy ông ấy cũng nhắc người phụ tá cắt

cám ơn bác,tiếc quá bữa đó con 0 đi nên những kiến thức cành âm dương....quí báu 0 học được,tiếc quá

Chưa nói đến cây vội ,tình bạn giữa những người chơi cây đủ làm em cũng vui lây rùi,cảm ơn những nghệ nhân đã đến đất nước chúng ta,cảm ơn các huynh đã chia sẻ,cảm ơn vì tất cả những gì mọi người đang làm để phát triển SVC nước nhà,Một ngày nào đó sẽ có tên 1 nghệ nhân Việt Nam được vinh danh vì có tác phẩm Bonsai ấn tượng nhứt thế giới lun,hi hi.<:p

pvson

Thành viên
Mình nghe nói ông Lô biểu diễn làm cây, cứ tưởng là anh Lô Mai vàng nhà ta chứ

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
cảm ơn anh vinh đã chia sẻ. tiếc quá là không có mặt tại đó để theo dõi và học hỏi trực tiếp. mình cũng có muôn vàn câu hỏi muốn hỏi những nghệ nhân này

vphuc79

Thành viên tích cực
Khi Ông chuẩn bị biểu diễn, khán giả đến rất đông:
e dịnh bắn a Vinh 1 phát nhưng ko ngờ bị trúng chưởng của a trọng thương nên lui về thành phố tân an bế quan luyện công dưỡng thương chờ ngày tái xuất ging hồ ! kha kha kha !!!!!!!( tối nhậu với a Toàn sáng di TL mặt còn ngu ghê luôn !) cám ơn a đã chia sẽ ! cây này nếu ô Lo có thời gian nhiều hơn sẽ hoàn thành tác phẩm đẹp hơn phải ko a Vinh ? đối với tác phẩm này hình như có phong cách khác với bonsai VN ở cách lấy cành và uốn chi phải ko a vinh ?

vuvanduc

Quản lý mới
Và Ông cũng rất tự hào vì người Phụ tá rất cần mẫn và rất hiều ý ông đã theo ông đi kháp nơi trên thế giới:

Ủa ông Lo bị sao zậy ta!
==================================

niềm vui khi hoàn thành tác phẩm.
Bon sai Việt Nam sẽ vượt bon sai ngoại vì nghệ nhân ngoại chỉ giơ 2 ngón tay còn nghệ nhân ta giơ cao hơn cả bàn luôn! hay quá anh Vinh. cảm ơn anh nhiều, tiếc mình ở xa quá không có điều kiện những dịp như thế này!

Quí Tài

Quản Lý Viên
CÁm ơn LnVinh và a Bình về loạt hình minh họa
Còn đây là hình đã trồng lại, bây giờ thì chờ đợi sức khỏe em nó hồi phục

Leduyton

Thành viên
Thật tiêc không thể có mặt để học tâp.Cảm ơn lnvinh đã giới thiệu.đề nghị anh lnvinh có thể giới thiệu them phong cach bs của ô.Lô{như anh đã đề cập}.Cảm ơn anh nhiều.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
CÁm ơn LnVinh và a Bình về loạt hình minh họa
Còn đây là hình đã trồng lại, bây giờ thì chờ đợi sức khỏe em nó hồi phục

Sau khi cây đã hồi sức lại rồi thì cố gắng gôm tàng lại như mây cây này là sẽ rất đẹp.
4 năm nữa mang di dự thi nhe Quí

Truớc khi làm

Sau khi làm

Hình sưu tầm