Ngẫu hứng bonsai.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Xin cám ơn chú hai Nhơn đã tha thứ bỏ qua tất cả.
Cám ơn BQT đã suy sét nhẹ tay.
Và cám ơn tất cả anh em cho em lời tâm sự chân tình.
Em yêu diễn đàn này vì đã cho em học đc nhiều điều bổ ích.
Giờ em đã thấy nhẹ nhỏm .
Xin chúc mọi người sức khỏe ,niềm vui.
Thấy không Duy ! Bonsai hay gì gì nữa thì cũng là vật. Thành công làm Người trước,vật chất sẽ tự theo sau ! Rất là vui khi nhìn thấy e đã bắt đầu thành công nhất định !

bonsaihainhon

Thành viên
Khổ tại vì trong ruột ít chữ nên có tật đọc chậm. Ha....hi.....già rồi mà nhớ giai thấy sợ!!!! :)):)):))
Anh em mình xuống gia trang của lão Hiệp, anh nhớ tụi mình có nói gì đâu mà lão ấy "nguyền rủa" còn chửi nhắn anh em mình dai ghê luôn. In như chú mới có tội nặng, chớ anh nhớ là anh hiên khô hà.:))

soncm

Thành viên tích cực
Xin cám ơn chú hai Nhơn đã tha thứ bỏ qua tất cả.
Cám ơn BQT đã suy sét nhẹ tay.
Và cám ơn tất cả anh em cho em lời tâm sự chân tình.
Em yêu diễn đàn này vì đã cho em học đc nhiều điều bổ ích.
Giờ em đã thấy nhẹ nhỏm .
Xin chúc mọi người sức khỏe ,niềm vui.
Mừng cho em.
Bước vấp ngã trên đường đời để biết ngày mai mình cứng cáp hơn.

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Thôi,thế là đêm nay ai cũng ngủ ngon hết rồi.bây giờ đề nghị kg bàn chuyện đó nữa hén.Kính mời mr chia sẽ tiếp nghệ thuật làm ....,ý nhớ rồi:nghệ thuật làm bonsai:))

voduong

Thành viên
Anh em mình xuống gia trang của lão Hiệp, anh nhớ tụi mình có nói gì đâu mà lão ấy "nguyền rủa" còn chửi nhắn anh em mình dai ghê luôn. In như chú mới có tội nặng, chớ anh nhớ là anh hiên khô hà.:))
Tháng 9 of nha trang anh tranh thủ ra trước mấy ngày đi mò ....nha.

thaivanthien

Thành Viên Danh Dự
Chào anh Ba, anh Hai!
Nghe thấy có nỗi niềm riêng vậy anh?

Khí phách một đời, phong trần một kiếp
Lẽ nào chết trong ao nhỏ giếng cạn hay sao
Giông bão kinh qua,
lên voi bao lần
xuống chó lắm phen
Giờ chơi ngông vui cho cạn tuổi trời
Há tính lời với lỗ

Chúc anh có nhiều niềm vui mới... cuộc đời vẫn đẹp anh ơi!

bonsaihainhon

Thành viên
Tháng 9 of nha trang anh tranh thủ ra trước mấy ngày đi mò ....nha.
Nhớ hồi bên đá cảnh đá không đẽo, anh chú có dặn một câu: Hãy đem cái đầu vô cục đá, đừng đem cục đá vô trong đầu. Vậy đó mà mấy đứa cự nự tao quá xá, nói tao nói shock quá khó nghe. Rồi nhiều thằng đem cả trăm ký đá nhét vô đầu, đi mò đá tụi nó nặng đầu chổng đít làm sao anh chú ra đó mò lại với mấy tụi mi.:bz Ừa lần nầy có thể đi tới Nin Hò luôn hổng chừng.

bonsaihainhon

Thành viên
Chào anh Ba, anh Hai!
Nghe thấy có nỗi niềm riêng vậy anh?

Khí phách một đời, phong trần một kiếp
Lẽ nào chết trong ao nhỏ giếng cạn hay sao
Giông bão kinh qua,
lên voi bao lần
xuống chó lắm phen
Giờ chơi ngông vui cho cạn tuổi trời
Há tính lời với lỗ

Chúc anh có nhiều niềm vui mới... cuộc đời vẫn đẹp anh ơi!
Cũng bởi tại thằng bán Tơ lo rong chơi chụp chụp..đại, anh bạn già mi ngồi ngóng gió đìu hiu. Mai mốt đứa nào bày nhiễu sự sẽ có bảng đề câu: Tui nói giúp cái thằng kia, tội tui lắm mấy anh ơi!..
Cả cái thằng anh em Hai Nhơn với anh em quản ní, bọn nó làm anh hư bột hư đường hết 1/5 nồi chè bonssai rồi.. Vì cái sự cố xì khen đồ (scandal) căng quá, nên có ai vô ý kiến ý ruồi gì bài viết về nỗi lòng bonsai đánh số 1,2 của anh 3 đâu..buồn ghi luôn á.[..]

bonsaihainhon

Thành viên
chú mít tờ ở xó vườn mà chuyện gì cũng biết hết nhưng có 1 thứ đơn giản mà mít tờ xó vườn ko biết đó nha. biết thứ đó là gì hôn"
ngượngb-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(
Có nhiều người rất biết ngượng, rất biết nhục nhưng không biết giáo dục để đừng vô cớ xúc phạm người đáng tuổi cha anh mình, đó chú em.

Hinoki

Thành viên tích cực
Chờ anh điểm lại ba quân tướng tá cho nghiêm, sửa chữa nhà hội trường cho tốt, lập một photographstudo cho chuyên môn để chụp người mẫu có diễn cảm, có chủ đề cho thỏa chí anh cái đã. Chơi cho sáng mặt thiên hạ tối mắt mình luôn em à, chờ nhé không lâu nữa đâu. Chớ chụp như xưa, xưa rồi.
Món này cháu Hinoki khoái nha chú Hai. Cháu có nhiều ý tưởng Photo Essay với bonsai mà kẹt cái chưa có cây nào ra hồn.
Ôi những đường cong uốn lượn :-SS:-SS:-SS
Chú làm xong Studio cho cháu Hinoki tới vịn đèn với nha @-)

duong lieu

Thành viên Mua Bán
Ôi!!! con sóng mạnh đã qua đi, để lại 1 bờ biển yên bình.
Chú mừng anh Duy_tamquan.
Cảm ơn chú bonsainhainhon.

Mọi người ơi . hãy ra bờ biển yên bình tắm 1 cái cho đã, để xua tan đi những gì không mong muốn trôi ra đại dương.

Để lấy tinh thần, ngon lửa, cháy hết mình với bonsai.
Cảm ơn tấc cả mọi người .

bonsaihainhon

Thành viên
Món này cháu Hinoki khoái nha chú Hai. Cháu có nhiều ý tưởng Photo Essay với bonsai mà kẹt cái chưa có cây nào ra hồn.
Ôi những đường cong uốn lượn :-SS:-SS:-SS
Chú làm xong Studio cho cháu Hinoki tới vịn đèn với nha @-)
Được thôi, chú có khá khá bonsai coi cũng được, người mẫu coi cũng được, chỉ chưa có vịn đèn, đánh phản quang coi cũng được. Mà nè đánh không trúng chỗ là bị roi vô tay đó cháu, với lại xin đừng sờ mó hiện vật. Nên cũng nhiều người đăng ký vịn đèn lắm, cháu có ô dù gì không ? tranh một chỗ cũng cực lắm nghen, đừng bảo chú không nói trước.:))

bonsaihainhon

Thành viên
Ôi!!! con sóng mạnh đã qua đi, để lại 1 bờ biển yên bình.
Chú mừng anh Duy_tamquan.
Cảm ơn chú bonsainhainhon.

Mọi người ơi . hãy ra bờ biển yên bình tắm 1 cái cho đã, để xua tan đi những gì không mong muốn trôi ra đại dương.

Để lấy tinh thần, ngon lửa, cháy hết mình với bonsai.
Cảm ơn tấc cả mọi người .
Chú cũng rất trân trọng tinh thần mang đầy nhân tính của một thanh niên biết yêu chuộng sự giao tế giữa người và người. Chú cám ơn cháu. Sẵn đây mong cháu đừng hiểu lầm câu trả lời của chú cho phamnghiact là muốn nói đến bất cứ ai khác nhé.

Hinoki

Thành viên tích cực
Được thôi, chú có khá khá bonsai coi cũng được, người mẫu coi cũng được, chỉ chưa có vịn đèn, đánh phản quang coi cũng được. Mà nè đánh không trúng chỗ là bị roi vô tay đó cháu, với lại xin đừng sờ mó hiện vật. Nên cũng nhiều người đăng ký vịn đèn lắm, cháu có ô dù gì không ? tranh một chỗ cũng cực lắm nghen, đừng bảo chú không nói trước.:))
Dạ cháu có kinh nghiệm...vịn đèn ạ b-(b-(b-(
Ảnh cháu chụp bị hỏng đây ạ :-& xem như tự ứng cử chức danh vịn đèn :O)

08-scan0018 by Lữ_Khách, on Flickr

bonsaihainhon

Thành viên
Dạ cháu có kinh nghiệm...vịn đèn ạ b-(b-(b-(
Ảnh cháu chụp bị hỏng đây ạ :-& xem như tự ứng cử chức danh vịn đèn :O)

08-scan0018 by Lữ_Khách, on Flickr
Trởi ạ, nếu thực sự mà vậy thì hổng có lummier, hổng có action, hổng có cả matier gì ráo. Điệu nầy chắc vin đèn lâu lắm đây mà mua dầu xoa bóp tay cũng tốn lắm đây.:bz

Hinoki

Thành viên tích cực
Trởi ạ, nếu thực sự mà vậy thì hổng có lummier, hổng có action, hổng có cả matier gì ráo. Điệu nầy chắc vin đèn lâu lắm đây mà mua dầu xoa bóp tay cũng tốn lắm đây.:bz
Cháu còn giữ fim gốc mà chú, có gì cháu lục ra cho chú đối chứng 8->
Nhưng cháu...vịn đèn được chưa chú? $-)

bonsaihainhon

Thành viên
Cháu còn giữ fim gốc mà chú, có gì cháu lục ra cho chú đối chứng 8->
Nhưng cháu...vịn đèn được chưa chú? $-)
Được.. được.. quá sức được rồi.. phong tặng Hinoki tiến sĩ cấp 4 về khoa học tự nhiên vịn đèn..dầu. Sẽ có giấy mời đóng dấu vp thành ủy bonsai Hai Nhơn kính cẩn mời cháu..thiên tài đèn không hắt bóng.:((

Hinoki

Thành viên tích cực
Yeahhh, cháu Hinoki quote lại rồi nhá, sau này chú hết chối à :)):)):))
Vài bữa ông chú Xích qưỡn, Hinoki rủ ổng xuống vườn chú Hai chơi nha chú 8->

Được.. được.. quá sức được rồi.. phong tặng Hinoki tiến sĩ cấp 4 về khoa học tự nhiên vịn đèn..dầu. Sẽ có giấy mời đóng dấu vp thành ủy bonsai Hai Nhơn kính cẩn mời cháu..thiên tài đèn không hắt bóng.:((