Nấu cơm cho vợ!

lehidu

Thành viên tích cực
gì chứ cái vụ này thì mình làm thường xuyên luôn, vợ hay khen .........hí hi sang năm chắc đi thi vua đầu bếp quá!!!!!!!!!!!!!

mrduongle

Thành viên tích cực
Mỗi tuần phụ vài lần thôi.Đừng thấy AE khen mà giành làm hết,làm mất đi cái thú của bà xã.Hi.
Cảm ơn chú! Con không dám làm mất đi cái thú vui tao nhã đó của vợ con đâu!:)):)):))

Kinh nhiệm đầy mình là đây, thấy ngon ngày nào bà xã cũng bắt mình phục vụ thì chít...:))
Hiểu chú Hưng ít người qua được anh Dũng! Chắc cũng đầy mình kinh nghiệm luôn!:)):)):)):))

xác nhận có 1 tô canh ...đaị dương ,cò có bột ngọt ko thì hên sui,tiên thể lôi đống váy của vợ ra rặt luôn đi,mình cũng hay làm thế đấy!
Có bột ngọt nha bác! :)):)):))

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
kakaka ai chứ e hỉu đại ca lắm nhen...e mak có bx chắc e hok dám nấu giống đại ca đâu...cuối tuần mà nấu rồi đầu tuần kêu phát quỹ tín dụng cứu trợ mý món BH là mek vs bà nhen đại ca

mrduongle

Thành viên tích cực
Thêm một người chồng tốt,cha tốt. Đáng để ae học tập.
Hi! Cảm ơn anh quá khen! Em không dám nhận đâu!
bác cũng khéo tay đó ,món mướp đắng cũng là món sở trường của em,công nhận đàn ông như anh em mình cũng cần phải lưu tâm tới những vc nhà,tuy nhỏ nhưng bắt tay vào việc toàn những việc không tên,nghĩ cho cùng người vợ cũng có công lao lớn dúp cs gia đình hp,
Chính xác anh ạ! Nhiều khi anh em mình hay vỗ ngực là ta đường đường một đấng nam nhi, đầu đội Giời, chân đạp...Dép, không làm việc cỏn con.
dị không bất tử mà chết hụt có tính dô luôn hem:emoticon-thinking:
Không chơi chữ nhé!%-(
Trả lại 1 đao hả,cu. Kiếm lời nữa chứ!
Thi thoảng nhớ bổ sung thêm món Vitnuong nha, kaka!
Dĩ nhiên rồi Bác Su ạ. Em thích nhất món đó mà :))8->
Cảm ơn các anh đã ghé!

gì chứ cái vụ này thì mình làm thường xuyên luôn, vợ hay khen .........hí hi sang năm chắc đi thi vua đầu bếp quá!!!!!!!!!!!!!
Nếu cần phụ bếp thì nhớ hú em nhé!:)):)):)):))

Tô canh này điểm thêm vài hoa linh sam là chuẩn men Duongle luôn nè! =D>
Chưa từng nghe hoa Linh Sam nấu canh được, nhưng mà ít nhất cho vào cũng có chút màu sắc anh Sơn nhỉ?$-):-*

mrduongle

Thành viên tích cực
kakaka ai chứ e hỉu đại ca lắm nhen...e mak có bx chắc e hok dám nấu giống đại ca đâu...cuối tuần mà nấu rồi đầu tuần kêu phát quỹ tín dụng cứu trợ mý món BH là mek vs bà nhen đại ca
Thiệt tình!:-$ Nói vậy mai phải cân nhắc lại cái vụ...xin cứu trợ rồi!:)):)):))

ductoanvqh

Thành viên tích cực
mình uốn cây với đi uống rượu còn vất vả bằng mấy nấu ăn ấy chứ có sung sướng gì đâu!

mrduongle

Thành viên tích cực
bo ae lay ly do ghe qua. k chap nhan dap an nay
He he! Chỉ trốn anh em có 1 buổi để thực hiện nghĩa vụ cao cả thôi nhé!:-":-":-"

mình uốn cây với đi uống rượu còn vất vả bằng mấy nấu ăn ấy chứ có sung sướng gì đâu!
Có cần đổi vai không anh Béo?8->8->8->

mrduongle này nịnh vợ khéo nè, dụ dỗ qua con đường ... bao tử là nhanh nhất :))
Bác thật là tinh ý!:-$:-$:-$

ductoanvqh

Thành viên tích cực
nếu vợ chịu chăm sóc cây và đi uống rượu mỗi chiều thì anh sẵn sàng đổi!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Chém gió không cần giơ tay! Anh đúng là đã đạt đến cảnh giới Trảm Phong rồi! Congratulation! :)):)):)):))
Hehehe! Làm đàn ông cũng khổ lắm chứ có sung sướng gì đâu!... khổ nhất là khoản phải tìm ra lý do chính đáng để trốn anh em!!!!!

doquang2105

Thành viên tích cực
Bác may mắn hơn mìhh nhiều được vợ nấu cơm cho ăn, vợ mình đi làm công nhân cách nhà gần 20 cây số áng sớm 6 giờ kém đi làm mất rùi, chiều 18 giờ tối mới về đến nhà, mình đi làm gần nhà vợ giao trách nhiệm kèm theo lo cho 2 thằng cu, 01 đứa 6 tuổi, 01 đứa gần 4 tuổi, vợ dậy ăn sáng đi làm lun, mình gọi 2 thằng nhóc dậy mua đồ ăn sáng xong, tắm rửa, vệ sinh cá nhân thay đồ, chở đi học lun, buổi chiều mình đi làm về 17g đón con về đi chợ mua đồ ăn về nấu cơm, tắm rửa cho 2 thăng nhóc đợi vợ đi làm về ăn cơm, ngày nào cũng vậy bác ợ, tuy mệt một chút nhưng mà thấy vợ con vui. ngày nghỉ chủ nhật vợ cho đi xem cây nếu thích cây nào về đề xuất vợ mua là bà ok liền hoặc đi offline là ok liền không suy nghỉ. mình viết bài này chia sẻ cùng ACE trên diễn đàn hãy dành thời gian buổi chiều hạn chế đi chơi bời, tụm năm tụm bảy tổ chức nhậu nhẹt giúp công việc nhà cùng vợ con là điều tốt hoặc cứ đi cây cối hoài bà không vui, muốn đề xuất mua cây chơi cũng khó. Ngày đầu tuần xin chúc toàn thể ACE trên diễ đàn mạnh khỏe, công tác tốt, hạnh phúc cùng gia đình, bạn bè, người thân nhé. Cám ơn bạn mrduongle viết bài chia sẻ nhé!

vivu

Thành viên tích cực
kakaka

chắc là ở cơ quan lại lẹo tẹo với cô nào, hay tính xin tiền vợ mua cây ( đùa tí)

nay thấy có lỗi với vợ nên nịnh tí phải ko nào

chúc mừng gia đình bạn nhen

chắc chắn gđ bạn sẽ có nhiều hạnh phúc bởi nhận thức và chia sẻ với bà xã của bạn

Hôm nay cuối tuần, vợ bận đi ra ngoài có việc, lại về vào giờ rất oái oăm : 1h chiều nên phải lo nấu cơm cho vợ.
Lâu lắm rồi hôm nay em mới vào đi chợ, nấu cơm, đầu tiên là lúng túng ngoài chợ vì không biết phải mua cái gì, mua bao nhiêu, giá họ nói như vậy có đắt hay không?... Sau một hồi đắn đo giữa chợ đời, cuối cùng cũng mang được một số thứ về theo, lỉnh kỉnh bên khung xe là Rau Cải, Mướp đắng, rồi Chanh, Ớt,...ké thêm quả dưa hấu, mấy bắp ngô non.
Về nhà, cặm cụi nhặt rau, đập trứng, rồi mồ hôi nhễ nhại đứng nấu nấu xào xào, xong xuôi tính thở phào thì chợt nhớ ra...chưa cắm cơm.
Vội vội vàng vàng cắm cơm, rồi thầm cầu mong sao cho cơm chín trước khi vợ về.
Và đây là thành quả sau một hồi ...chiến đấu với cái bếp!

Tâm lý lúc này lại là : mong sao vợ không chê những món mình nấu, mong sao vợ ăn xong sẽ khen mình 1 tiếng,...

Chợt chạnh lòng nghĩ về vợ : hàng ngày hết giờ làm là phải vội vội vàng vàng về nhà, đi chợ, mua những thứ thật tươi, nấu những món chồng thật thích, mong chồng ăn thật nhiều,... còn mình thì cứ hết giờ lại lang thang hết vườn cây này đến chỗ thể thao nọ, chém gió với hết bang này đến hội kia, về nhà còn đủng đỉnh đi tắm trong khi vợ ngồi chờ cơm từ đầu tối!
Ăn cơm còn chê ỏng chê eo : món này nấu hơi mặn, món kia thiếu vị cay,...
Thấy mình tệ quá!
Em chia sẻ với anh em những cảm xúc này, để mong những anh em giống như em, đôi khi hãy dành một chút thời gian chia sẻ với vợ việc nhà, để hiểu hơn gánh nặng của người vợ, và để thể hiện tình yêu bằng một cách thiết thực hơn, không phải cứ tặng nhiều hoa đẹp, hay đưa nhiều tiền cho vợ mới thực là yêu thương vợ, tình yêu hãy thể hiện từ những việc nhỏ nhặt nhất!

Ai cũng giống bạn ri thì phụ nữ ...cười nhiều hơn khóc:)):))

mrduongle

Thành viên tích cực
Hehehe! Làm đàn ông cũng khổ lắm chứ có sung sướng gì đâu!... khổ nhất là khoản phải tìm ra lý do chính đáng để trốn anh em!!!!!
Ngoài khả năng chém gió ...thiên tài ra, hôm nay anh ấy còn cho chúng ta biết thế nào là đá xoáy với trình độ...thiên bẩm!:)):)):)):)):)):))
==================================
người xưa hay nói:'' ăn no rửng mỡ'', đúng phóc mít tờ nhờ:-@
Và khi đã rửng mỡ thì sẽ có...nhiều chỗ khác rửng theo! :)):)):))

mrduongle

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Nấu cơm cho vợ!

Bác may mắn hơn mìhh nhiều được vợ nấu cơm cho ăn, vợ mình đi làm công nhân cách nhà gần 20 cây số áng sớm 6 giờ kém đi làm mất rùi, chiều 18 giờ tối mới về đến nhà, mình đi làm gần nhà vợ giao trách nhiệm kèm theo lo cho 2 thằng cu, 01 đứa 6 tuổi, 01 đứa gần 4 tuổi, vợ dậy ăn sáng đi làm lun, mình gọi 2 thằng nhóc dậy mua đồ ăn sáng xong, tắm rửa, vệ sinh cá nhân thay đồ, chở đi học lun, buổi chiều mình đi làm về 17g đón con về đi chợ mua đồ ăn về nấu cơm, tắm rửa cho 2 thăng nhóc đợi vợ đi làm về ăn cơm, ngày nào cũng vậy bác ợ, tuy mệt một chút nhưng mà thấy vợ con vui. ngày nghỉ chủ nhật vợ cho đi xem cây nếu thích cây nào về đề xuất vợ mua là bà ok liền hoặc đi offline là ok liền không suy nghỉ. mình viết bài này chia sẻ cùng ACE trên diễn đàn hãy dành thời gian buổi chiều hạn chế đi chơi bời, tụm năm tụm bảy tổ chức nhậu nhẹt giúp công việc nhà cùng vợ con là điều tốt hoặc cứ đi cây cối hoài bà không vui, muốn đề xuất mua cây chơi cũng khó. Ngày đầu tuần xin chúc toàn thể ACE trên diễ đàn mạnh khỏe, công tác tốt, hạnh phúc cùng gia đình, bạn bè, người thân nhé. Cám ơn bạn mrduongle viết bài chia sẻ nhé!
Cảm ơn anh đã chia sẻ! Rất khâm phục anh vì những suy nghĩ và hành động dành cho gia đình!

kakaka

chắc là ở cơ quan lại lẹo tẹo với cô nào, hay tính xin tiền vợ mua cây ( đùa tí)

nay thấy có lỗi với vợ nên nịnh tí phải ko nào

chúc mừng gia đình bạn nhen

chắc chắn gđ bạn sẽ có nhiều hạnh phúc bởi nhận thức và chia sẻ với bà xã của bạn
Ai cũng giống bạn ri thì phụ nữ ...cười nhiều hơn khóc:)):))
Nhân có hai vị tiền bối ghé thăm động viên, em xin chia sẻ thêm một điều :
Làm được việc đó trong 1 ngày, 2 ngày thì có lẽ là ai, nếu thực sự có tấm lòng, cũng sẽ làm được
nhưng, duy trì việc đó thành nếp sống, nếp nghĩ hàng ngày của mình, biến việc nhà ngoài sự chia sẻ còn là trách nhiệm và niềm vui như bác doquang2105 thì mới thực sự là khó khăn!
Sẽ còn cả một chặng đường dài phía trước để cùng nỗ lực xây dựng hạnh phúc gia đình, và góp phần quan trọng trong việc thiết lập bình đẳng giới!