Nấu cơm cho vợ!

mrduongle

Thành viên tích cực
Hôm nay cuối tuần, vợ bận đi ra ngoài có việc, lại về vào giờ rất oái oăm : 1h chiều nên phải lo nấu cơm cho vợ.
Lâu lắm rồi hôm nay em mới vào đi chợ, nấu cơm, đầu tiên là lúng túng ngoài chợ vì không biết phải mua cái gì, mua bao nhiêu, giá họ nói như vậy có đắt hay không?... Sau một hồi đắn đo giữa chợ đời, cuối cùng cũng mang được một số thứ về theo, lỉnh kỉnh bên khung xe là Rau Cải, Mướp đắng, rồi Chanh, Ớt,...ké thêm quả dưa hấu, mấy bắp ngô non.
Về nhà, cặm cụi nhặt rau, đập trứng, rồi mồ hôi nhễ nhại đứng nấu nấu xào xào, xong xuôi tính thở phào thì chợt nhớ ra...chưa cắm cơm.
Vội vội vàng vàng cắm cơm, rồi thầm cầu mong sao cho cơm chín trước khi vợ về.
Và đây là thành quả sau một hồi ...chiến đấu với cái bếp!

Tâm lý lúc này lại là : mong sao vợ không chê những món mình nấu, mong sao vợ ăn xong sẽ khen mình 1 tiếng,...

Chợt chạnh lòng nghĩ về vợ : hàng ngày hết giờ làm là phải vội vội vàng vàng về nhà, đi chợ, mua những thứ thật tươi, nấu những món chồng thật thích, mong chồng ăn thật nhiều,... còn mình thì cứ hết giờ lại lang thang hết vườn cây này đến chỗ thể thao nọ, chém gió với hết bang này đến hội kia, về nhà còn đủng đỉnh đi tắm trong khi vợ ngồi chờ cơm từ đầu tối!
Ăn cơm còn chê ỏng chê eo : món này nấu hơi mặn, món kia thiếu vị cay,...
Thấy mình tệ quá!
Em chia sẻ với anh em những cảm xúc này, để mong những anh em giống như em, đôi khi hãy dành một chút thời gian chia sẻ với vợ việc nhà, để hiểu hơn gánh nặng của người vợ, và để thể hiện tình yêu bằng một cách thiết thực hơn, không phải cứ tặng nhiều hoa đẹp, hay đưa nhiều tiền cho vợ mới thực là yêu thương vợ, tình yêu hãy thể hiện từ những việc nhỏ nhặt nhất!

NDCan

Thành viên tích cực
Khéo tay quá ông anh.chắc lại muốn đi chơi đâu nên nịnh đầm vợ đây

mrduongle

Thành viên tích cực
Khéo tay quá ông anh.chắc lại muốn đi chơi đâu nên nịnh đầm vợ đây
Đâu có! Tại mọi khi mải chơi quá nên chẳng để ý đến sự vất vả của vợ đó mà Cần! Anh cũng nên chia sẻ việc nhà với bà xã mới nhé!

doanvunguyen

Thành viên tích cực
kính lão đắc thọ
thương vợ sống lâu
đội vợ lên đầu
trường sanh bất tử

ứ ...ứ....ử...ử

vitnuong

Thành viên tích cực
Bác hiểu được điều đó là rất tốt (mặc dù hơi muộn)
Em thì hiểu điều đó lâu rồi. Nhà em chỉ có 2 vợ chồng mà 1 nhóc con 16 tháng tuổi nên chả rảnh lúc nào. sau giờ làm anh em bia bọt có mời em cũng không dám ở lại vì phải về nhà tắm cho con, trông con cho Vợ nấu cơm.
Chủ nhật Em muốn chạy đi chơi tí cũng khó cũng vì trông con đỡ Vợ em để Vợ em còn dọn dẹp nhà cửa. Khi con ngủ lại phải lôi những đồ hỏng ra sửa chữa. Nhà cách Vườn hội miền Bắc gần 2km mà chưa chạy sang thăm các anh bên đó được cũng vì Vợ, vì Con
Hồi đầu năm em có làm công trình ở Phố Nối (cách nhà 20km) Hôm nào cũng làm từ 7h30 sáng đến 10h tối. vậy mà ngày nào cũng vậy, nghỉ làm là chạy về nhà ngủ với Vợ, với con. mặc dù về đến nhà là 11h đêm rồi, Vợ con cũng ngủ rồi nhưng chỉ vào nhìn 1 cái rồi tắm rửa và vào ngủ ở phòng trong.
Khi Vợ em mệt em lại giúp vợ Nấu cơm và rửa bát. Mặc dù thích chơi cây cảnh nhưng hôm nào cũng phải 9h (sau khi Vợ - Con đi ngủ) tối mới bắt đầu tưới cây, chăm cây
Phải nói phụ nữ - Nhất là Vợ của chúng ta thật tuyệt vời.
--- p/s: Nhắc đến Vợ tự nhiên em lại có cảm xúc nên viết vài dòng. Mong các Bác đừng chê cười

nguyen minh long

Thành viên tích cực
lấy vợ khổ vậy sao?????????????????có khi lên chùa ở đây....đang có ý dịnh lấy vợ...lại gác kiếm thôi.

vitnuong

Thành viên tích cực
lấy vợ khổ vậy sao?????????????????có khi lên chùa ở đây....đang có ý dịnh lấy vợ...lại gác kiếm thôi.
Người ngoài thì cho là Khổ, nhưng bản thân người trong cuộc lại lấy đó là liềm vui. Niềm vui của mình bắt nguồn từ niềm vui của Vợ, của Con. Bạn cứ lấy vợ đi rồi sẽ biết :))