MCT tuốt lá liệu có hoa chơi tết .

NaTuan

Quản Lý Viên
Hôm nay mình tuốt lá cây MCT này để xem có hoa chơi tết ở ngoài bắc không . Chia sẻ với ACE .

Thanks .

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
Cây mct của e mới tước là làm chi cành cách đây 1 tuần mà bj h e nó sung wa nhảy mầm kèm theo hiện tượng mang thai...chắc đầu năm 2013 là có hoa rầu..Chắc đại ca nói tết Tây hả:x

mitcothu

Thành viên tích cực
Bác tuốt lá bây giờ có nhanh cũng phải sau Tết 1 tháng mới ra hoa. Em nó sẽ ngủ đông luôn

centimet

Quản lý mới
Hôm nay mình tuốt lá cây MCT này để xem có hoa chơi tết ở ngoài bắc không . Chia sẻ với ACE .

Thanks .

Cây được trình bày trong bố cục trưng bày nữa sẻ tuyệt đẹp đó anh.
:x:x:x

Cent nghĩ lặt lá trước thời điểm 20 ngày là mình chơi mầm ,30-35 ngày là chơi hoa.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây mct của e mới tước là làm chi cành cách đây 1 tuần mà bj h e nó sung wa nhảy mầm kèm theo hiện tượng mang thai...chắc đầu năm 2013 là có hoa rầu..Chắc đại ca nói tết Tây hả:x
Ngoài này chắc nó đứng bóng cả tháng đó em . Có kịp tết cổ truyền không đó .
Thanks

Bác tuốt lá bây giờ có nhanh cũng phải sau Tết 1 tháng mới ra hoa. Em nó sẽ ngủ đông luôn
Dù sao thì mùa này nó cũng đứng im mà . Cái gì cũng phải thử .
Thanks

Cây được trình bày trong bố cục trưng bày nữa sẻ tuyệt đẹp đó anh.
:x:x:x

Cent nghĩ lặt lá trước thời điểm 20 ngày là mình chơi mầm ,30-35 ngày là chơi hoa.
Khì nào em nó hòm hòm , thì phải đầu tư cho nó cái chậu đất nung sẽ tăng được nhiều chân kính đó em .
Thanks .

trungnk

Thành viên mới
ở miền Bắc em thấy chưa chú trọng lắm về chậu, nhiều cây đẹp nhưng vẫn để trong chậu xi măng to đùng không hợp với cây tý nào

NaTuan

Quản Lý Viên
ở miền Bắc em thấy chưa chú trọng lắm về chậu, nhiều cây đẹp nhưng vẫn để trong chậu xi măng to đùng không hợp với cây tý nào
Không phải là không chú trọng về chậu . Mà là đáng mua 1 cây thì lại mua tới 2 - 3 cây , thế là túi rỗng cây không có chậu đẹp !!!!!!!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cây này Anh để ở nhà đúng không nhỉ?. Hy vong nắng ấm lên thì sẽ có hoa chơi tết ta, còn nếu cứ như hôm nay thì .... chẳng biết bao giờ sau tết đâu Anh Tuấn nhỉ?.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này Anh để ở nhà đúng không nhỉ?. Hy vong nắng ấm lên thì sẽ có hoa chơi tết ta, còn nếu cứ như hôm nay thì .... chẳng biết bao giờ sau tết đâu Anh Tuấn nhỉ?.
Cây anh để ở nhà . Cũng thử làm xem sao , may ra thì được .
Thanks em .

Inin2009

Thành viên tích cực
Nó ngủ lâu lắm anh, ngoài mình ko canh chơi Tết đc vì lạnh quá, em thử mấy năm nay rồi mà ko thể đc. Cây của em hiện tại lặt lá cũng hơn 3 tuần rồi mà em nó lún phún đc ít lộc lắm.
Gặp lạnh quá nó ngủ thành củi luôn đó anh
Em thấy MCT & Sam núi mùa lạnh ngoài mình đừng đụng vào, nguy cơ cao lắm. LS thì dễ chịu hơn một chút.

kha can tho

Thành viên tích cực
Nếu ở miền ngoài canh bông hơi khó do bị lạnh. Có thể cây bị chết 1 số nhánh do không ra được chồi. Nhưng cứ làm thử biết đâu là được.