Ma lực của linh sam

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
cảm ơn anh nhắc nhở,tôi thấy ở d đàn ae mua bán ls vui như hội cũng định mua 1 cây be bé xem mặt mũi nó ra sao,nhưng tôi tìm hỏi hết các vựa cây ở chỗ tôi mà họ không có bán.thậm chí có người còn mới nghe tên nó lần đầu.buồn ghê.hích...hích!

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Ý Chú Thắng là, Các bạn chơi cây gì củng vậy phải biết thời điểm nào thì bứng cây và dưỡng cây nguyên liệu dể sống....thà mua 01 cây sống còn hơn mua 01 đống cây chết.... ko Biết có đúng ko Chú ...?

dungmap124

Thành viên
cảm ơn anh nhắc nhở,tôi thấy ở d đàn ae mua bán ls vui như hội cũng định mua 1 cây be bé xem mặt mũi nó ra sao,nhưng tôi tìm hỏi hết các vựa cây ở chỗ tôi mà họ không có bán.thậm chí có người còn mới nghe tên nó lần đầu.buồn ghê.hích...hích!
Đúng rồi anh chổ em cũng vậy, anh vào d đ này mua chứ mua vựa khó lắm.

Blackrose86

Thành viên tích cực

khi mua phôi hoặc GIỐNG GHÉP
Lúc đầu chưa hiểu, đi một vòng diễn đàn cháu hiểu ý chú rồi.
Cảm ơn chú.
Ý Chú Thắng là, Các bạn chơi cây gì củng vậy phải biết thời điểm nào thì bứng cây và dưỡng cây nguyên liệu dể sống....thà mua 01 cây sống còn hơn mua 01 đống cây chết.... ko Biết có đúng ko Chú ...?
Chắc đủ ý rùi nè :)

Hoa Linh Sam

Thành viên
không biết mình trồng dơ hay LS khó sống mình mua 5 cây trên diễm đàn chết 4 cây
Cái này chắc do trồng nè.
LS cũng dễ mà! Chí mới đóng học phí 2 cây cùi (dưới 300k)/ hơn chục cây. Mới cứu sống 1 em ngoạn mục, lũa rin nhìn đã đã...

hoang.htc

Thành viên tích cực
con nhận ra vấn đề lâu rồi chú ơi !

mơi mốt chắc chơi Bằng Lăng , bông phê hơn, kekeke

dungmap124

Thành viên
Bình Dương gần tpHCM ,khi nào em muốn mua anh chỉ hộ cho nhé .
Cảm ơn chú thắng nhé, con cũng đã mua được 1 ít rồi. Có nghe nói nhiều về chú, cây của chú rất đẹp rất ngưỡng mộ chú.:p
==================================
Cái này chắc do trồng nè.
LS cũng dễ mà! Chí mới đóng học phí 2 cây cùi (dưới 300k)/ hơn chục cây. Mới cứu sống 1 em ngoạn mục, lũa rin nhìn đã đã...
Em cũng bị die 1 cây do ham hố cái đổ.

anhtuan1976

Thành viên
Đẹp nhất mỗi buổi sáng thức dậy được nhìn và ngắm hoa linh sam nở , nó thật đẹp và có hương thơm thật là tuyệt vời ......

goer

Thành viên
Ấy chết em đang mua rất nhiều linh sam và sam núi từ ninh thuận và khánh hòa gửi ra bắc, thời điểm này nghe nói cây khó sống lắm, em mới nhận một số lô, còn mấy lô đang trên đường ra, dự tính em còn sẽ mua thêm nhiều lô nữa, nghe các bác nói em có nên mua tiếp không hay để ra riêng ấm áp hơn?
Em mua cả cây đã sống có bầu và cây vừa khai thác!

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Ấy chết em đang mua rất nhiều linh sam và sam núi từ ninh thuận và khánh hòa gửi ra bắc, thời điểm này nghe nói cây khó sống lắm, em mới nhận một số lô, còn mấy lô đang trên đường ra, dự tính em còn sẽ mua thêm nhiều lô nữa, nghe các bác nói em có nên mua tiếp không hay để ra riêng ấm áp hơn?
Cái nầy hỏi Chú Thắng thì rỏ nha Bạn !

goer

Thành viên
Cái nầy hỏi Chú Thắng thì rỏ nha Bạn !
Em vừa đt hỏi chú Thắng, được chú chỉ bảo cho rất nhiều điều bổ ích.và mình đã có khoãng 40 gốc rồi, tạm dừng đã vì...hết tiền rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mr Bean

Thành viên
Nếu bạn mua phôi thì chết cầm chắc, năm ngoái tôi đã mua , bao tui nilong ra mần sau đó cũng tỏi, mùa này MB chỉ nên mua cây đã sống.

Sói Hoang

Quản lý mới
Đang thời kỳ khó khăn. kiếm 1-200k cũng oải mà thấy những cành triết bằng đầu đũa giá ngất ngưởng mà buồn.
Quý hóa gì thì LS cũng là loại phát triển nhanh.......1 năm nữa nhìn lại ngại lắm.

phuthuybonsai

Thành viên mua Bán
Đối với linh sam chỉ nên mua cây đã sống. Về giống ghép đc nhấn mạnh ở đây thì ai lượn vào mục mua bán thì sẽ hiểu

lyduong_py

Thành viên tích cực
mùa này mua phôi ls loail đảo sức sống yếu lắm. lượng nhựa trong cây kg được sung sức. thêm nửa thời tiết kg thuận lợi. ta mua về cây bị đứng kg phát triển /cây sẻ ngủ luôn..vừa rồi bạn mình ở py uống cành sửa chi cây ra đi rất nhiều. khóc hết nước mắt. nên ae cảnh giác. coi chừng tiếc ngẩn ngơ....