mời đặt tên tác phẩm

1chutam

Thành viên Mua Bán
cụ si già ngix mãi ko đặt đc tên gì nhờ AE diễn đàn. cầm cân nảy mực , thanks AE ghé thăm.

vanxeng

Thành viên tích cực
Giống con Rồng đang vờn mây, đặt tên là ''Rồng lộn'' có lẽ hợp đấy ạ :D
Bác Chemgio chem bậy bạ quá!
Cây si đẹp, nên tạo cảnh và đưa vào chậu cạn cho phù hợp rồi hãy đặt tên bạn ah!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
tên nó là "cụ si" bạn đã đặt cho nó rồi đó thôi còn đặt gì nữa :D.
nó có cái thân đẹp . nhưng sao bạn ko chia tay tán cho nó thưa ra sẽ đẹp hơn . như hình số 2 mình đã thấy 3 tay ba phía cũng rất dc bạn chỉ cần làm cho nó dài thêm ra chút nữa là sẽ thoáng ngay và cho nó vào một cái chậu khác sẽ đep hơn (chậu tầu hình chữ nhật) khi đó thì đặt tên cho nó là cây "cụ si loằng ngoằng" :(( ko biết chữ loằng ngoằng như này có đúng chính tả ko nhỉ :D#:-S>:)

1chutam

Thành viên Mua Bán
tên nó là "cụ si" bạn đã đặt cho nó rồi đó thôi còn đặt gì nữa :D.
nó có cái thân đẹp . nhưng sao bạn ko chia tay tán cho nó thưa ra sẽ đẹp hơn . như hình số 2 mình đã thấy 3 tay ba phía cũng rất dc bạn chỉ cần làm cho nó dài thêm ra chút nữa là sẽ thoáng ngay và cho nó vào một cái chậu khác sẽ đep hơn (chậu tầu hình chữ nhật) khi đó thì đặt tên cho nó là cây "cụ si loằng ngoằng" :(( ko biết chữ loằng ngoằng như này có đúng chính tả ko nhỉ :D#:-S>:)
Thanks 1 ý kiến chân tình,mình sẽ tìm 1 cái chậu giả cổ, hy vong tương lai e nó sẽ đẹp hơn.

ducthanhvnpt

Thành viên
Người Mẹ. Nhìn cây lại cảm thấy thương mẹ bao vất vả..Bây giờ cũng đã có chức rồi, nhìn thấy vậy theo minh đặt tên như vậy được khôn các bạn. Góp ý và cho ý kién chân thành Thank

hoadaotrennui

Thành viên
cụ si già ngix mãi ko đặt đc tên gì nhờ AE diễn đàn. cầm cân nảy mực , thanks AE ghé thăm.

mình thấy "cụ si" của bạn uấn 7,8 khúc rùi đó:-/. uấn thêm cho đủ 9 thì tốt,bạn phải chia cành thì mới đặt tên đc chứ.
theo mình thì dựa vào ý "long cuấn thủy" nếu bạn thả nước hay "long ngọa" mà đặt

1chutam

Thành viên Mua Bán
Người Mẹ. Nhìn cây lại cảm thấy thương mẹ bao vất vả..Bây giờ cũng đã có chức rồi, nhìn thấy vậy theo minh đặt tên như vậy được khôn các bạn. Góp ý và cho ý kién chân thành Thank
nên đặt tên trang trọng hơn là Long nhào.
gốc bệ tuyệt đẹp...
mình thấy "cụ si" của bạn uấn 7,8 khúc rùi đó:-/. uấn thêm cho đủ 9 thì tốt,bạn phải chia cành thì mới đặt tên đc chứ.
theo mình thì dựa vào ý "long cuấn thủy" nếu bạn thả nước hay "long ngọa" mà đặt
Một tác phẩm vui :D
thanks tất cả nhũng ý kiến đóng góp của các AE , nhiều (chân tình)

Nguyenduynam

Thành viên mới
nhìn giống như một thiếu nữ đân tộc Chăm đang quỳ múa, uốn lượn theo điệu nhạc. có thể là "vũ điệu Chăm pa" hay "Thiếu nữ Chăm pa"...

anhmytg1974

Thành viên tích cực
A nên phân tàng ra như một cụm mây ....và tên có thể gọi là LONG VÂN một con rồng trên mây...anh thấy sao ?