Một số tác phẩm chia sẻ cùng anh em .

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Một số tác phẩm chia sẻ cùng anh em .

Mình rất cảm ơn bạn đã góp ý vấn đề sửa cây như bạn đã vẽ , mình đã suy nghĩ mất khá nhiều thời gian rồi bạn ạ .Nhưng mình vẫn phải giữ nguyên như vậy do cây mình dựng theo ý tưởng lão mai sinh quý tử ( cây mình trồng từ nhỏ ).đúng như cuộc sống của mình gần 50t mới sinh được thằng cu .Nếu cắt như bạn thì cây đó sẽ tạo ra ý tưởng là người cha phải quay 180độ cuộc sống của mình vì người con ,như vậy nó sẽ có ý là hi sinh đời bố củng cố đời con (sẽ là con hư người bố phải bỏ hết sự nghiệp để quay về dạy con hoặc người bố phải .... để ngừoi con được sung sướng ).Còn cây này mình dựng theo ý tưởng người cha già vẫn gồng mình trong cuộc sống và dồn phần lớn sức lực che trở cho đứa con đó là trách nhiệm của người làm cha .Hòn đá như cây cầu để thể hiện gianh giới âm và dương ,vì tuổi càng già càng đến sự chia ly vĩnh hằng .Cây tử như người con cố níu kéo người cha chậm bước tới gianh giới đó và nó thể hiện sự hiếu nghĩa trong cuộc đời .Đó là suy nghĩ và ý tưởng dựng cây này của mình , đúng hay sai mong ACE góp ý DUC _NGHIA xin trân thành cảm ơn .
E kh rành bonsai nhung doc tâm su cua a rat hay va e hieu doi chút. E 40 roi ma van chua lap gdinh nên doi khi cung có vài suy nghi....

Thanh9x

Thành viên
chúc mừng bạn đã gia nhập hội những người mê cây.
chúc bạn ngày càng có nhiều niềm đam mê hơn nữa và có nhiều cây đẹp hơn nữa.

Hanyte

Thành viên mới
Cây Trân châu mình chưa thấy bao giờ nhưng trên hình của bạn thì quả thực là quá đẹp, cây hoa giấy củng ấn tượng. Chúc mừng bạn có nhiều cây đẹp nhé!