Lan Rừng Việt Nam

culanluasg

Super Moderator
Ngọc Điểm rừng vườn thầy Thuần(Vĩnh Long)

[/IMG]

[/IMG]
[/QUOTE]

Chào bạn ,mình đã một lần ghé vườn thầy Thuần ,theo mình đó là một trong những nơi trồng lan rừng đẹp nhất Miền Tây,Thầy kỳ xuống Trà Vinh có tặng cho mình một giò phi điệp rất lớn hoa rất đẹp

ho diep khach

Thành viên mới
Chào bạn ,mình đã một lần ghé vườn thầy Thuần ,theo mình đó là một trong những nơi trồng lan rừng đẹp nhất Miền Tây,Thầy kỳ xuống Trà Vinh có tặng cho mình một giò phi điệp rất lớn hoa rất đẹp
Thầy có nhắc lần xuống trà Vinh chú Thuận có dẫn Thầy xem cây sao cổ thụ ở đó,năm nay thầy Thuần sưu tầm được một số lượng Ngọc Điểm Đuôi Cáo đáng kể,mùa này vào thăm vườn của Thầy Ngọc Điểm đang trổ hoa thơm ngát
Ngọc Điểm trắng trong vườn thầy Thuần
[/IMG]

cuongtdn

Thành viên
em đùa vui tý mà bác vì cái ảnh của em chụp có dính cái bảng giá chứ ổng chủ nhà này chơi lan cũng khủng lắm bác à, những bụi lan to thế này có gần chục bụi mà ổng chỉ chơi và cho bạn bè mượn, không bán.

culanluasg

Super Moderator
Đối với những người yêu và đam mê lan .mình tin rằng dù có giá nào cũng khó lòng mang lan ra khỏi nhà anh em

zabinh

Thành viên mới
To Bác thuận
Ngọc điểm nhà Zabinh mới nhú nụ độ 10mm vậy có kịp tết không bác.

Xin bác chỉ giúp

culanluasg

Super Moderator
To Bác thuận
Ngọc điểm nhà Zabinh mới nhú nụ độ 10mm vậy có kịp tết không bác.

Xin bác chỉ giúp
chào bạn ,nếu bạn ở Biên Hoà Đồng Nai,thì theo miìn là có khả năng ,vấn đề tuỳ theo ngồng hoa ngắn hay dài nữa,Ngọc điểm ờ Miền Nam trổ rất nhanh từ lúc nhú mầm hoa đến khi trổ có khi chưa đến hai tháng là đã trổ hết

cuongtdn

Thành viên
Bác thử cho vào môi trường nhiệt độ cao+ độ ẩm cao xem tốc độ phát triển thế nào?

phongchansenh

Thành viên
hậu quả của việc nghe lời mấy bà bán lan lề đường... nói là hỏa hoàng và rốt cuộc nở hoa dịp tết và hoa trông như vậy ...

Tiện thể các bác cho hỏi tên em này nếu được :)

culanluasg

Super Moderator
hậu quả của việc nghe lời mấy bà bán lan lề đường... nói là hỏa hoàng và rốt cuộc nở hoa dịp tết và hoa trông như vậy ...

Tiện thể các bác cho hỏi tên em này nếu được :)
cây này thì tên dễ biết phongchansenh
Vanda laotica