Lan Rừng Việt Nam

culanluasg

Super Moderator
bác manchester_united bạn pm cho mình nhé,bạn không nên viết trên đây nhỡ bạn nào ,mượn nick bác đăng nhập rất khó,xin hỏi bác đã có pass nhà mới dalatrose chưa ???
mình tạm xoá bài của bác,mình đã gửi pm(NHẮN TIN) pass nhà mới new.dalatrose.com cho bác ,bác đọc tin nhắn nhé
chào bác nhé

culanluasg

Super Moderator
Mời các bạn xem qua cây Acanthephippium javanicum ảnh hoaban (Điện Biên)và Chị phannguyenan (Huế)
điều lý thú là trong sách lan rừng việt nam lại không có đề cập đến nó
ảnh Hoaban(dalatrose)điện Biên

ảnh chị phannguyean (Huế)

hoang hieu ngan

Thành viên
Bác có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi tý nhé:Em trồng phong lan đai trâu trên thân cây khô, đén mùa này rễ đâm ra rất nhiều nhưng đầu rễ cứ mọc hướng ra ngoài không chịu ăn vào giá thể , nhờ các bác có kinh nhiệm chỉ giúp , xin trân trọng cảm ơn

culanluasg

Super Moderator
ở miền tây các bạn hay dùng một cái ống nhựa hay máng, hướng cho rễ vào ép buộc cho nó quẹo vào trong ,nhiều anh chị cũng cho rằng cứ bẻ gấp nó vào miễn đừng hư cái lõi chĩ là nó cũng xoay hướng được
-cách trên cầu kỳ chỉ dùng cho những cây to ,chuyên trị đi thi ở những lễ hội

hoang hieu ngan

Thành viên
ở miền tây các bạn hay dùng một cái ống nhựa hay máng, hướng cho rễ vào ép buộc cho nó quẹo vào trong ,nhiều anh chị cũng cho rằng cứ bẻ gấp nó vào miễn đừng hư cái lõi chĩ là nó cũng xoay hướng được
-cách trên cầu kỳ chỉ dùng cho những cây to ,chuyên trị đi thi ở những lễ hội
Cám ơn bác đã chỉ dẫn.Chúc bác vui khỏe

tribat

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi?
Trồng Lan rừng trên giá thể nào là phủ hợp nhất?
1. Xơ dừa
2. Gốc vú sữa
3. Gốc cây nhãn
Rất nhiều người tư vấn khiến em loạn óc chẳng biết đâu mà lần!

culanluasg

Super Moderator
Các bác cho em hỏi?
Trồng Lan rừng trên giá thể nào là phủ hợp nhất?
1. Xơ dừa
2. Gốc vú sữa
3. Gốc cây nhãn
Rất nhiều người tư vấn khiến em loạn óc chẳng biết đâu mà lần!
lan rừng quá nhiều loại ,không có giá thể chung nhất cho tất cà và còn tuỳ theo điều kiện trồng và địa phương của mỗi bạn nữa,bạn hãy cho một loaị cụ thể bạn muốn trồng

TruongPhuLy

Thành viên
Lan Huyết nhung trổ bông

Lan này hình như ngoài bắc gọi là ''lan phượng''?tôi được bạn cây gửi biếu 1 cụm to cỡ người ôm,chắc để cớm quá nên hè này không thấy ra hoa ?(hè năm ngoái khi bạn mang cho-nó nhiều hoa lắm)