làm dáng cây

huong84

Thành viên tích cực
em có vài cây mong ace vẽ dáng hộ em nó ạ ^^
cây trân châu bác Kita tặng :)

mct

duối

:p

huong84

Thành viên tích cực
hì hì hì.mấy cây nhỏ cứ để nó to chút nữa đã em ơi.cây cuối là cây gì vậy em???
cây duối anh ah, nó lâu năm rùi, nhờ anh giúp em ==
==================================
cây này bạn tao dáng "sương khói mơ hồ đi bạn"
chắc ảnh mờ quá hả bạn,để mai mình chụp cho rõ hơn nha ^^
Em nó còn bé lắm, nuôi nhớn tí nữa nhé Huong ơi
chỉ có cây trân châu bé thui, mình thấy 2 cây kia cành lá to lắm rùi, chắc để lâu uốn là gãy răng rắc thui ah ==
gửi vào Nam đi, anh làm xong sẽ gửi lại ra Bắc cho bé
nhưng em đang muốn trở thành nghệ nhân cây cảnh, tự mình làm sẽ thấy thích hơn, bác cứ giúp em tạo dáng là được rùi ạ ^^
6 người xem mà không ai ra tay giúp cho mem nữ đi , đừng đùa nữa các bạn
cám ơn anh ^^

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Mấy cây của em có cây kim giòn uốn là xương nhất , em muốn uốn thì dừng tưới cho cây hơi heo héo rồi uốn từ từ nhé ko là gãy cành luôn đấy.

huong84

Thành viên tích cực
Mấy cây của em có cây kim giòn uốn là xương nhất , em muốn uốn thì dừng tưới cho cây hơi heo héo rồi uốn từ từ nhé ko là gãy cành luôn đấy.
vâng em cám ơn anh, em thấy cây đấy dáng cứng đơ nên muốn sửa cho nó yểu điệu một chút ạ ^^

ngockien

Super Moderator
gửi vào Nam đi, anh làm xong sẽ gửi lại ra Bắc cho bé
Bé ngockien đang có mấy phôi đây anh Tuấn chiếu cố nhé :x ;))

nhưng em đang muốn trở thành nghệ nhân cây cảnh, tự mình làm sẽ thấy thích hơn, bác cứ giúp em tạo dáng là được rùi ạ ^^
Anh rất hoan nghênh,nhưng những phôi này nếu bạn bè tặng thì không nói,còn nếu mua thì không nên bởi rất khó làm thành cây đẹp,
em nên tìm hiểu cách chọn một cây nguyên liệu đẹp đã,cách làm cây chỉ chiếm 1 phần trong yếu tố tạo ra 1 cây bonsai đẹp thôi .
À mà anh nói thêm những cây phôi đẹp mà anh nói nếu mua và chọn khéo cũng chỉ có giá vài chục ngàn thôi :D